ชื่อในโฟลเดอร์เป็นภาษาต่างดาว ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 04:37:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อในโฟลเดอร์เป็นภาษาต่างดาว ...  (อ่าน 8695 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 05:31:58 PM »

ใช้วินโดว์XP SP2ครับ ..เปิดดูไฟล์ด้วย ACDแล้วปรากฏว่าชื่อภาษาไทยในโฟลเดอร์ขวามือเป็นภาษาต่างดาว ...ขอทราบวิธีแก้ไขด้วยครับผม  Cheesy Tongue
... ด้านซ้ายมืออ่านภาษาไทยได้หมด แต่ด้านขวามืออ่านไม่ออก  Sad

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 06:22:07 PM »

ปัญหาน่าจะเกิดจาก font ที่ใช้ไม่มีในเครื่องครับ  อาจเพราะ windows xp ของท่านไม่ใช่  เวอร์ชั่น Multi Large  เลยอ่นกันไม่ออกครับ  ถ้ารีบใช้งานก็เอาไปเปิดกับเครื่องอื่นที่อ่านออกก่อนครับ   ถ้าคิดว่ามันน่าจะเป็นภาษาไทยมากกว่าเป็นภาษาอื่น  ก็ลอง up ให้เป็นเวอร์ชั่น ไทย  ครับ     เผื่อได้     วันหลังถอดออกเป็นอังกฤษเหมือนเดิมก็อ่านได้แล้วไม่เป็นไร

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 06:31:41 PM »

ลงตัวเมนูไทยXPเข้าไปก็หายแล้วครับ เคยเจอครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 06:46:58 PM »

ลง609thai fontแล้วครับ..ไม่หาย  Tongue Cheesy
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 07:45:43 PM »

ผมลงเครื่องลูกสาวใหม่ก็เป็นครับแก้ยังไงก็ไม่หาย ลงฟร้อนใหม่ห็ไม่หาย พอติดตั้งตัวนี้หายเลยครับ  ในแผ่นของโอ๋มีครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 09:20:17 PM »

ลงตัวเมนูไทยXPเข้าไปก็หายแล้วครับ เคยเจอครับ

เห็นด้วยครับ  ถ้าชื่อโฟลเดอร์ เป็นภาษาไทยน่าจะหาย  ยกเว้นจะเป็นภาษาอื่น  เช่น เกาหลี  ญี่ปุ่น 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์