รบกวนเพื่อนๆที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่นทดสอบสัญญาณหน่อยครับ ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:54:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่นทดสอบสัญญาณหน่อยครับ ...  (อ่าน 5671 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 11:17:30 AM »

วันนี้ปัดฝุ่นลองใช้icom ic2100สายอากาศcircularมาแก้ขัดครับ  Tongue Cheesy
..หยุดเล่นมาหลายปี ไม่ทราบว่าช่อง HS5 ACอยู่ที่ความถี่เท่าไรครับ  Sad Cheesy

anatomy2
member
*

คะแนน1

จงยืนด้วยเท้าของตัวเอง

electronic_medical2@hotmail.com emergency_anatomy2@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 01:53:37 PM »

ของ อัลฟ่า ชาลี อยู่ 145.125 ครับพี่เล็ก
พี่เล็กครับ ผมอยากสอบถามเรื่อง อบรม VR เขต5ที่ลำปางในวันที่ 13 มกราคม 2551 นี้ ได้ใบประกาศนีย์บัตร
ของ กทช. จริงหรือเปล่าครับ หากได้แล้ว สามารถเอามาขอ นามเรียกขานได้ไหมครับ
ที่สมาคมจัดขึ้นแล้วต้องจ่ายคนละ1000บาทอ่ะครับงงมากๆ บางคนบอกได้จริง บางคนก็บอกไม่ได้จริงได้ใบประกาศมา เอามาขอนามเรียกขานไม่ได้ เพื่อไม่ใช่ของ กทช. อ่ะครับ
รอคำตอบอยู่น่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เอแล้วกระทู้ผม เรื่อง KENWOOD TR 9000G  ความถี่ชิบขึ้นยังไม่ได้ตอบเลยอ่ะครับ แฮๆ Huh? Roll Eyes

แม้ว่าหนทางจะลำบากแค่ไหนจะขอฝ่าฟันไปให้ถึงฝัน
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 02:09:40 PM »

ขอบคุณมากครับ ..ไม่รู้ใช่น้องDEOหรือเปล่า  Sad
ระยะหลังพี่เลิกซ่อมว.รับส่งแล้วเพราะสายตาไม่ค่อยดีครับ ลองค้นหาข้อมูลที่นี่นะครับ  http://www.google.co.th/search?hl=th&q=KENWOOD+TR9000G+&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2&meta=    หรือลองตั้ง DS SWITCH

... คืนนี้กะไปงานฤดูหนาว แล้วไปถ่ายภาพพลุสวยๆ  Grin ..ไม่ทราบที่ไหนจุดบ้างครับ
ปล.ปีนี้ข่วงประตูท่าแพมีจุดพลุไหมครับ  Tongue Cheesy Smiley
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 05:13:45 PM »

ที่ลำปาง อบรมและสอบ เข้าอบรม ได้20คะแนนสอบอีก40คะแนนก็ผ่านครับ รอประกาศผลประมาณเดือนกว่าๆ ถ้าผ่านก็จะได้รับใบประกาศฯ นำไปขอนามเรียกขานได้ครับ  1000บาท ก็มีค่าใช้จ่าย ค่าใบสมัคร ค่าสมัครสอบ ค่าจัดสถานที่และอาหาร จะเหลือเข้าสมาคมจริงๆก็ประมาณ300เป็นค่าสมาชิกสมาคม บริหารดีๆอาจจะเหลือมากกว่านี้นิดหน่อยครับ ตามระเบียบ กทช.ให้เก็บแค่นั้นครับไม่เกิน1000บาท

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
anatomy2
member
*

คะแนน1

electronic_medical2@hotmail.com emergency_anatomy2@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 12:36:32 PM »

ขอบคุณพี่ e21xeg มากครับผมไม่ค่อยมั่นใจเลยมาถามดูก่อนแฮๆ จะได้มั่นใจว่าไม่โดนหลอกอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
พี่เล็กครับ งานกาชาติเชียงใหม่ ปีนี้ เหลือครึ่งเดียวจากปีก่อนๆที่ผ่านมา ผมไปมาแล้วไม่ค่อยมีอะไรเลยครับขายของก็น้อยกว่าทุกปี แถมไม่มีรถไปอีกครับ  ประตูเข้างานก็มีประตูใหญ่ประตูเดียวเลยอ่ะครับ ตรงข้างบ้านพักข้าราชการ
ผมเป็นลูกชุด กู้ภัยของ HS5DEO อ่ะครับ แฮๆ   พี่ DEO ก็ถามมาว่าพี่เล็กตอบรึยัง ก็บอกว่าเงียบเลย สงสัยพี่เล็กจะติดงาน
รอก่อนอ่ะครับ แฮๆ พี่เล็กครับ รุ่นนี้ KENKOOD TR 9000G นี้เปิดไปใช้งานย่าน 150.000 - 160.000 ได้ไหมครับ
เห็น พี่ DEO บอกว่าไม่ได้ ยังไงก็ลองถามพี่เล็กดูอีกทีอ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Shocked Huh?

แม้ว่าหนทางจะลำบากแค่ไหนจะขอฝ่าฟันไปให้ถึงฝัน
kampanatpo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน3

HS6-BZK

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 10:51:59 PM »

พี่เล็กครับ ว่าง ๆๆ  หันแผงมา คุยกับบ้างครับ  เหนือตอนล่างครับ พิจิตรครับ  144.825 Mhz     HS6 bzk  ครับ  เดือนนี้อากาศดีครับ ผมติคต่อ เหนือตอนบนได้หลายสถานีครับ   ทางเชียงใหม่มี่หลายสถานีอยู่บริเวณสนามบินครับ QRK  3-4  ครับ
                                                  QRU 73
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 01:59:50 PM »

ขอบคุณ HS6 bzk  มากครับ ... ว่างๆอารมณ์ดีจะนั่งประกอบยากิเล่นซักชุดครับ ..ตอนนี้ใช้circular เหลือใช้แก้ขัด ...ติดต่อในเชียงใหม่ได้ก็โชคดีแล้วครับ  Grin Tongue Cheesy
anatomy2
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 09:45:22 PM »

พี่เล็กครับดูไมค์ให้ผมทีครับตั้งกระทู้แล้ว
ขอบคุณมากครับ Huh?

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์