แอร์ mitsu miterslim 9000btu
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 10:30:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ mitsu miterslim 9000btu  (อ่าน 4581 ครั้ง)
kungung
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:46:39 AM »

แอร์ miterslim เปิดใช้งานมาตลอด แต่อยู่มาวันหนึ่งกลับบ้าน เปิดแอร์ ๆก็ทำงานได้ประมาณ 2 นาทีก็ดับ ไฟดับหมด ติดแต่ไฟเพาเวอร์กระพริบ สวิงทำงาน แต่พัดลมไม่หมุน
คอมไม่ทำงาน ผมลองปิดแล้วเปิดใหม่ด้วยรีโมท ไฟติดครบหมดแต่แอร์ไม่ทำงานเหมือนเดิม ติดแต่สวิงเหมือนเดิม อาการนี้ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเจอบ้างครับ ผมถอดแผงคอลโทล
ออกมาแล้ว รบกวนท่านใดทราบครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
                                                                                              ขอบคุณครับ

kukai
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:43:35 AM »

เคยเจอ เปลี่ยนถ่านรีโมท หายเฉยเลย งง
naysutee
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:29:40 PM »

ส่วนมากเซ็นเซอร์น้ำแข็งเสีย by naysutee
kungung
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:18:37 PM »

เฃ็นเฃอร์นำแข็ง ถอดมาวัดได้ไหมครับ ของผมถอดมาวัด Rx1 ไม่ขึ้นครับ วัด Rx1K ขึ้น 1K ครับ แต่พอแช่นำแข็งวัดขึ้น 20K ครับ ไม่ทราบว่าเสียหรือเปล่าครับ naysutee
                                                                                                          ขอบคุณครับ
Ptn-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน780

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:46:46 PM »

เฃ็นเฃอร์อย่างในภาพหากวัดโอห์มในอุณหภูมิปรกติมีค่าประมาณ 7 - 8.5 k ครับ ถ้าค่าต่ำกว่านี้มากวงจรควบคุมไม่ทำงานครับ

AV Electronic  Pattani.
kungung
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:33:24 AM »

ขอบคุณครับท่าน Ptn-LSVteam พอดีผมยังไม่ว่างทำต่อเลยครับ ไปนอนอีกห้องหนึ่ง เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดู ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ
                                                                                                                                            ขอบคุณครับ
kungung
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 01:58:24 PM »

แจ้งปิดการซ่อมครับ  พอดีว่างทำแล้วครับ ซื้อเซนเซอร์น้ำแข็งมาเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้ใช้ได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับที่ให้คำแนะนำ
                                                                                                             ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์