ขอความเห็นท่านที่ใช้ ไฮสปีด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 11:12:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นท่านที่ใช้ ไฮสปีด  (อ่าน 4615 ครั้ง)
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:15:20 AM »

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเนตเป็นไฮสปีด พี่ว่ามันจะคุ้มไหมกับเดีอนหนึ่ง5-6ร้อยบาทแล้วความเร็วที่ขอกับที่ได้จริงนี้มัน จะต่างกันมากไหม ตอนนี้ใช้2ช.ม.ตัดทีชักเริ่อเบื่อๆ ช้าก็ช้า แล้วไฮสปีดมันจะเร็วอย่างที่คิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ (ของทีโอที)  Cheesy

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:19:27 AM »

ก็ไวได้แค่เปิดหน้าเว็บเพ็จได้ไวเหมือนเปิดไฟล์จากในเครื่องของตัวเอง แค่นี้พอรึเปล่าครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:27:39 AM »

แล้วความเร็วละครับต่างกันมากไหม 500K-1M แล้วพวกเวปที่เข้ายากๆจะเร็วไหมครับเช่น RCWEB ขอบคุณครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:33:12 AM »

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเนตเป็นไฮสปีด พี่ว่ามันจะคุ้มไหมกับเดีอนหนึ่ง5-6ร้อยบาทแล้วความเร็วที่ขอกับที่ได้จริงนี้มัน จะต่างกันมากไหม ตอนนี้ใช้2ช.ม.ตัดทีชักเริ่อเบื่อๆ ช้าก็ช้า แล้วไฮสปีดมันจะเร็วอย่างที่คิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ (ของทีโอที)  Cheesy
พูดถึงเรื่องความเร็ว นั้น ขึ้นอยู่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตและชุมสายที่ให้บริการครับ และก็ แพ็คเกจที่เลือกใช้ สปีดโดยรวมน่าจะอยู่ที่ 70 % ขึ้นไป ของสปีดที่ขอใช้ครับ แต่จะให้ได้เต็ม ๆ 100 % นั้นคงไม่ได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายอย่างครับ เนื่องจากการแชร์ยูสเซอร์ของผู้ให้บริการและช่วงเวลาใช้งาน ครับ นอกจากท่านจะใช้ Leadline ครับ แพ็คเกจโดยทั่ว ๆ ไป มักจะแบ่งอย่างนี้ครับ

1. แพ็คเกจสำหรับเล่นตามบ้านทั่ว ๆ ไป อันนี้ แชร์ 1/20 ยูสเซอร์(ผู้ใช้งาน) ซึ่งหมายความว่าต่อ 1 วงจรของ DSLAM ที่ชุมสาย วิ่งได้พร้อม ๆ กัน 20 ยูสเซอร์ ครับ ซึ่งก็จะแชร์หรือแบ่งความเร็วกันใช้งาน
2. แพ็คเกจ ระดับพรีเมียร์ อันนี้แชร์ 1/10 ยูสเซอร์ แต่ค่าบริการก็จะสูงกว่าข้อ 1
3. แพ็คเก็จ สำหรับองกร หรือบริษัท อันนี้แชร์ 1/5 ยูสเซอร์ ค่าบริการก็แพงขึ้นอีก
4. Leadline อันนี้เจ๋งครับ แพงจัด เพราะแชร์ 1/1 ยูสเซอร์ ซึ่งเท่ากับว่า ท่านได้ใช้สปีดเต็ม ๆ ครับ

สำหรับในส่วนที่ท่านถามว่า จะคุ้มหรือเปล่า อันนี้ขึ้นกับการตัดสินใจของท่านเอง ว่าท่านใช้เน็ตทำอะไร บ่อยมากแค่ไหน... องค์ประกอบนี้ให้ท่านตัดสินใจเองครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:42:27 AM »

แล้วความเร็วละครับต่างกันมากไหม 500K-1M แล้วพวกเวปที่เข้ายากๆจะเร็วไหมครับเช่น RCWEB ขอบคุณครับ
ต่างกันมากไหม ที่ผมเคยใช้อยู่(โดยส่วนตัว และพื้นที่ที่ผมอยู่นะครับ)
256 k ผมจะวิ่งได้อยู่ที่ 220-235 k
512 k ผมจะวิ่งได้อยู่ที่ 435 - 480  k
1024 k (1เมก) ผมจะวิ่งอยู่ได้ที่ 870 - 890 k
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาครับ บางช่วงเวลาก็ได้มากกว่านี้ครับ

ในส่วนคำถามเรื่องของเวปที่เข้ายาก ต้องดูว่าเข้ายากเพราะอะไรครับ ถ้าเป็นเรื่องของ กราฟิก+มัลติมีเดี่ย ก็สบาย ๆ ครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องของ แบนวิดด์ของเวปเขาเอง อันนี้ก็ต้องทำใจครับ แต่ก็ดีกว่า Dial Up 56 k แน่นอนครับ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 08:07:31 PM »

เมื่อก่อนผมก็ใช้ 1222 เหมือนกัน แต่เบอร์ผมเป็น ttt กว่าจะติดต้องให้มันหมุนอัตโนมัตไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งถึงจะติดครับ เดือนหนึ่ง ก็เสียค่าต่อ 3ครั้งx20วันx3บาท ก็ 180 บาท แต่เสียเวลารอในกรณี เวลา เร่งด่วน เสียมูลค่านับไม่ถ้วน

พอใช้ adsl จะใช้เน็ต เมื่อไรก็ได้ ไม่ต้องมานั่ง หมุน ความไวนั้น ต่างกัน พื้นดิน กับ สวรรค์ เลยครับ หมายถึงความสุขใจ

ราคา 750 บาท(รวมค่าเบอร์กับแวด) นั้นเราได้อะไรมาคืน เกินนั้นเยอะครับ หาความรู้ได้ไม่จำกัด (แต่อย่าจำกัดตัวเองน่ะว่าจะเอาแต่โป๊) คุ้มครับ  Tongue Tongue

ส่วนความเสถียรนั้น บางแห่งต้องทำใจครับ เพราะได้ยิน คนอื่นๆบ่นเหมือนกันว่า มันหลุด มันใช้ไม่ได้เรื่อยๆ แต่ของผม มีน้อยมากครับ แทบจะไม่เจอเลยด้วยซ้ำ จริงๆครับ ก็เลย เดาว่า น่าจะเป็นที่ ชุมสาย และการเดินสายในบ้านเรามากกว่า ในบ้านผม ผมเดินเอง ไม่มีจุดตัดต่อ ใช้สายธรรมดาเนี้ยะแหละ ยาวไม่เกิน 10 เมตรเอง

ความเร็วเดี๋ยวนี้ 1 M ขึ้นไปแล้วครับ สบายใจได้  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:26:15 PM »

คุ้มไหม อันนี้แล้วแต่ว่าท่านใช้มันบ่อยแค่ไหน สำหรับผมคุ้มครับเพราะออนทีสองเครื่อง
และใช้ทุกวันวันละหลายๆ ชม.

เร็วไม่เร็ว ลองโหลดหนังสักเรื่องแล้วจะรู้ครับว่ามันต่างกันเยอะ  Tongue
ถ้ามีงบเยอะติดไว้สูงๆ ก็ได้ครับ  ผมเองจะเปลี่ยนจาก 512 เป็นสัก 1-2Mอยู่เนี่ย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์