ธนาคารกรุงเทพกลืนบัตรATMเงินหายเกือบหมด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 10:33:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ธนาคารกรุงเทพกลืนบัตรATMเงินหายเกือบหมด  (อ่าน 7217 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 07:31:13 AM »

คือว่าพี่สะใภ้ผมไปกดเงินที่ตู้ATMผมจำสาขาไม่ได้    พอใส่บัตรเข้าไปมันก็เข้าไปอยู่ในเครื่องเลย  กดเอาเงินก็ไม่ได้
บัตรATMก็ค้างอยู่ในเครื่องนั่นแหละ   รอครึ่งชั่วโมงก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น   แกก็โทรไปอายัดบัตรที่ธนาคาร   เขาก็ถามถึงรหัสบัตร
แกก็บอกเขาไป   วันนั้นก็เป็นวันหยุดด้วย     พอถึงวันจันทร์แกก็ไปเช็คที่ธนาคาร   ปรากฏว่าเงินในบัญชีหายไปหกหมื่นแปดพันบาท
จึงได้ไปแจ้งความไว้  ผ่านมาหลายวันแล้ว  ยังจับมือใครดมไม่ได้เลยครับ   
   ขอให้ทุกท่านโปรดระวังไว้   อย่าไว้ใจใครง่ายๆ แม้แต่พนักงานในธนาคาร

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:15:41 AM »

ที่จริงการแจ้งอายัดบัตร ไม่จำเป็นต้องบอกระหัสนี่ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
prom jantapho
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:38:19 AM »

ที่จริงการแจ้งอายัดบัตร ไม่จำเป็นต้องบอกระหัสนี่ครับ

ผิดก็ตรงนี้แหละครับ  ผมก็เคยโดนเครื่องกลืนบัตรไปเหมือนกันแต่ว่าไม่โทรไปตามที่เขาเขียนไว้ตามตู้เอทีเอ็มครับ
พอว่าวันทำงานปกติผมก็ไปที่ธนาคารไปแจ้งว่าบัตรโดนเครื่องกลืนบัตรไปเมื่อวันที่...เป็นวันหยุด  สักประมาณ 10 นาทีได้
มีเจ้าหน้าที่มาบอกว่าบัตรที่เครื่องกลืนไปของคุณมีลักษณะคดงอ  คุณควรจะทำใหม่  แต่หากว่าเป็นพวกมิจฉาชีพก็จะมี
การทำที่แนบเนียนครับ  พร้อมกับการโทรติดต่อเพื่อทำการอายัดบัตร และ ขอระหัสบัตรซึ่งตรงนี้ผิดปกติมากๆครับ
จึงควรเป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกคนที่ใช้บัตร เอทีเอ็ม

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
prom jantapho
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 02:10:28 PM »

ให้ท่านดูตามกระทู้ด้วยก็ดีครับเพื่อเป็นอุทาหรณ์  สอนใจได้ทุกคนที่ใช้บัตร เอทีเอ็ม

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=15294.0

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 03:40:38 PM »

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อคนฉลาด  เอวังด้วยประการะฉะนี้
เพราะฉนั้นเราต้องศึกษาให้รู้จริงทุกๆเรื่อง ไว้แหละดี

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:22:47 PM »

คือว่าพี่สะใภ้ผมไปกดเงินที่ตู้ATMผมจำสาขาไม่ได้    พอใส่บัตรเข้าไปมันก็เข้าไปอยู่ในเครื่องเลย  กดเอาเงินก็ไม่ได้
บัตรATMก็ค้างอยู่ในเครื่องนั่นแหละ   รอครึ่งชั่วโมงก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น   แกก็โทรไปอายัดบัตรที่ธนาคาร   เขาก็ถามถึงรหัสบัตร
โดยปกติ การแจ้งอายัติบัตร เขาจะถามแค่หมายเลขบัญชี เลขที่บัตรประชาชนครับ
ไม่มีสถาบันการเงินไหน สอบถามรหัสบัตร ครับผม
โดยปกติแล้ว ธนาคารสามารถเช็คได้ว่ากดเงินจากตู้ไหน สาขาไหน ต้องขอหลักฐานเพื่อดำเนินการต่อครับ เพราะว่าบางตู้บางสาขา เขามักจะมีกล้องวงจรปิดติดไว้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์