การอุทิศบุญให้ถึงแน่นอน รวดเร็ว (หลวงปู่เกษม อาจิณฺณสีโล)

การอุทิศบุญให้ถึงแน่นอน รวดเร็ว (หลวงปู่เกษม อาจิณฺณสีโล)

<< < (3/3)

eskimo_bkk-LSV team♥:
ถ้า ปปช. ตรวจสอบเส้นทางการเงินของ พระ
ตั้งแต่ นักธรรมเอกจนถึงเปรียญ 9 จะ หนาว

บางองค์มีเงินนับร้อยล้าน

ศาสนาพุทธ ชัก เพี้ยน

ส่วนตัว ผมว่าพี่เษมแก ใจไม่ถึงหรอก ซ่า ไปงั้นหละ

เจอ เจ้าคณะชี้นิ้ว แพ๊บเดียว เงียบ เป็นเป่าสากเลย

พระป่าสายปฏิบัติ หลายต่อหลายรูป ท่านไม่เห็นออกมา

ลุกรี้ลุกรน จะเป็นจะตายเหมือนพี่เษม เลย

พระเมื่อได้บวชแล้ว ก็จะรู้หมดหละว่า วงการศาสนา

มัน เสื่อม จากผู้ปฏิบัติ ที่มีพระแก่พรรษาเป็นตัวนำ

อยู่ที่ ใครจะ สำรวมได้มากแค่ไหน

แต่ สถาคต ก็ไม่ควรแสดงออกแบบพี่เษม

โลกวัชชะ

ไม่เหมาะสมกับสมณะ

เมื่อ เห็นว่า มันไม่ใช่ เราก็ ถอยออกมา หรือรีบสึก สะ

แต่ไม่ใช่ แสดงออกแบบ เส้าหลิน

ผมออกพรรษา ปุ๊บ สึกเช้าเลย ไม่ต้องมานั่ง รอทำบาปกันอีกต่อไป

ผมอยู่กับบ้านปฏิบัติได้ดีกว่าบวชพระอีก

แต่ที่บวชก็ให้แม่ สบายใจเท่านั้นเอง

yasa_ud:
เห็นคัวยครับผมเองก็สึกตอนรับกฐินแล้ว สึกออกมาพระที่วัดกับแม่ชียังโทรมาตามให้กลับวัดเลยครับใครทำดีบุญมันก็จะแสดงผลของมันเองแม้เราจะไม่แผ่บุญให้ใครแต่กรรมของเรานี่ละที่จะดึงบุญไปจ่ายให้เอง ping!
เรื่องบุญนี่คนไหนภาวนาไม่ถึงขั้นวิปัสสนาชั้นสูงคุยกันก็ตีกันตายเปล่าๆครับขนาดพระแก่พรรษามากๆระดับนักธรรมมหาเปรียบยังหลงบุญอยู่เลย
ผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตนจะบอกกล่าวให้รู้ไม่ได้ครับ
แต่บางทีการที่ครเราประสบกับสิ่งที่ชอบใจถูกใจตนเองมันเกิดจากบุญเก่าส่วนหนึ่งและอีกอย่างที่อันตรายมากคือเกิดจากฤทธิในสมาธิเพราะมันจะทำให้หลงเข้ากิเลสมารอย่างไม่รู้ตัวเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว