****ขนาดที่เหมาะสมแนบรูปส่วนตัว และวิธีแนบภาพ

****ขนาดที่เหมาะสมแนบรูปส่วนตัว และวิธีแนบภาพ

(1/6) > >>

ช่างเล็ก(LSV):
กว้างไม่ควรเกิน 119 pixel มีขนาดไฟล์ไม่ควรเกิน 15 k ครับ  :D :P :)
..หากเป็นไปได้ กรุณาใช้รูปส่วนตัว จะดีที่สุดครับ ..เมื่อเจอกันจะได้ทักทายกันได้

..หล่อไม่หล่อไม่สำคัญครับ ในบอร์ดเราคบกันด้วยน้ำใจมากกว่าครับ
..รูปที่ไม่เหมาะสม ทางทีมงานมีสิทธิ์ลบออกครับ  :D :P :)

..หากไม่มีรูปถูกใจ ก็หารูปไอค่อนการ์ตูนที่คล้ายตัวเราก็ได้ครับ ..ท่านใดมีไอค่อนการ์ตูนเยอะๆกรุณาส่งมาแจกกันหน่อยนะครับ อิๆ  :D

คลิกที่นี่ครับ  :P

ทำตามขั้นตอน ..
เสร็จแล้วคลิก  เปลี่ยนแปลงรายละเอียด (อยู่ล่างสุด)...  :P

tangkung (♥):
เช็คยังไงครับว่ารูปที่จะใส่ไป ใฆญ่หรือเล็กไป  มีวิธีแก้ยังไงให้พอดี  เพราะรูปที่ถ่ายจากกล้องแล้วลงในคอมไม่รู้ว่ารูปใหนใหญ่หรือเล็ก
เกินไป เช็คยังไงว่ารูปที่เราถ่ายกีPIXCLE     :(

TongTang-LSV team♥:
อ้างจาก: tangkung ที่ กุมภาพันธ์ 05, 2007, 02:54:04 PM

เช็คยังไงครับว่ารูปที่จะใส่ไป ใฆญ่หรือเล็กไป  มีวิธีแก้ยังไงให้พอดี  เพราะรูปที่ถ่ายจากกล้องแล้วลงในคอมไม่รู้ว่ารูปใหนใหญ่หรือเล็ก
เกินไป เช็คยังไงว่ารูปที่เราถ่ายกีPIXCLE     :(

ทำตามรูปที่แนบมาได้เลยครับ.. :P
ส่วนการลดขนาดภาพให้ไปดูที่กระทู้นี้

วิธีการนำ​ภาพวงจรทีวี​แทรกลง​ใน​เว็บบอร์ดทำ​อย่างไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป