อยากรู้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 02:02:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ  (อ่าน 2477 ครั้ง)
mr_mawmeaw
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 04:03:25 AM »

ครับ คือว่า amp class  d กับ class  ab  หรือ class อื่นๆ  ถ้า class  d 100 W  จะเท่ากับ  100 w ของ class  อื่นๆ หรือปล่าวครับ (RMS)
ถ้าเท่ากัน แล้วมันแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ .

AMPFET TEAM
member
*

คะแนน9

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:52:16 AM »

วัตต์เท่ากันครับ  แต่ละclass แตกต่างกันตรงที่หลักการไบอัส และช่วงของการตอบสนองความถี่ครับ ไม่ไหมือนกัน แต่กำลังที่ออกมานั้นเท่ากันครับเพราะเวลาตอนวัดทดสอบก็ทำแบบเดียวกันหมด ตางกันแค่การตอบสนองแค่นั้นครับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:06:56 AM »

Smiley

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=15553.0
FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:00:29 AM »

อันนั้นประมาณคร่าวๆ    ผมคิดว่า  ท่านคง งง กับคลาสดี  ของรถยนต์

"พี่ลงเครื่องเสียงมาใหม่  หมดไปเกือบแสน"      ดูดิ ซับของ "คี่เกิ้ม" (ยี่ห้อดัง เลยไม่อยากพาดพิง  แต่ออกเสียงแนวๆเดียวกัน)
              ลองดูให้หน่อย   ซับคลาสดี โมโนบล๊อค  (เป็นพันๆวัตต์)  ไม่บอกว่าค่ายไหนนะ     

ก็เลยดูให้   ใช้ได้ดี งานสวย   ราคาก็สวยมากๆ             เลยบอกว่า เดี๋ยวนี้ผมทำเพาเวอร์แอมป์แค่  ไม่ถึงพันวัตต์ก็ขับออกแล้วพี่
         ราคาก็ไม่ถึงหลักหมื่นมั้ง        โอ้วววววววววว  คราวนี้หละคุยกันยาวเลย

แต่ควรหลีกเลี่ยงหน่อยนะ  เซียนกลางแจ้งกับ รถยนต์  ห้ามเจอกัน

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์