ตัวนี้ปประมาณสักกี่วัตต์ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:19:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวนี้ปประมาณสักกี่วัตต์ครับ  (อ่าน 5580 ครั้ง)
NJradio
member
*

คะแนน5

เด็กใหม่ใจรักเครื่องเสียงครับ

MNKnui@hotmail.com
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 06:48:00 PM »

Sadคิดม่ายออก รบกวนด้วยนะครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 07:35:51 PM »

ค้นในกระทู้เก่าดูครับ  มีคุยกันอยู่  Smiley

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=14391.0

Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 07:49:55 PM »

ผมคิดว่ามันไม่ถึง31000วัตต์ตามที่เขาเขียนไว้หรอกครับ    มันเป็นไปไม่ได้เลยที่จะมีเพาเวอร์แอมป์ที่กำลังสูงถึงขนาดนี้
ซึ่งกำลังวัตต์เท่านี้มันกินไฟเท่ากับมอเตอร์40แรงม้า  ถ้าใช้ไฟบ้าน220โวลต์แบบบ้านเรา   จะกินกระแส150แอมป์เลยนะครับ   
สายไฟเบอร์10รับรองไหม้แน่นอนครับ    เพาเวอร์แอมป์ที่เขียนอ้างวัตต์สูงๆผมไม่อยากเชื่อเท่าไหร่หรอก นอกจากจะเป็นวัตต์
P.M.P.O. เท่านั้น  ซึ่งเป็นวัตต์หลอกผู้บริโภค   
NJradio
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 08:10:05 PM »

Cheesyพอดีเพิ่งมาเป็สมาชิคใหม่เลยไม่รู้ว่ามีคนเคยถามไปแล้วยังงัยคงต้องขอฝากตัวด้วยนะครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 08:48:06 PM »

Cheesyพอดีเพิ่งมาเป็สมาชิคใหม่เลยไม่รู้ว่ามีคนเคยถามไปแล้วยังงัยคงต้องขอฝากตัวด้วยนะครับ
ไม่เป็นไรครับ  ที่นี่เราเป็นพี่เป็นน้องกัน  เราให้กันได้อยู่แล้ว Lips Sealed

พอดีผมเห็นมีกระทู้ที่ถามไว้  เลยให้เข้าอ่านดูก่อน  เผื่อจะมีข้อมูลที่ดี  เลยแนะนำให้ดู
NJradio
member
*

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:01:27 PM »

ความจริงผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้มากเท่าไหร่แต่ว่าผมเองสนใจกับเรื่องเหล่านี้มตั้งแต่เด็กแล้วแต่ไม่มีโอกาศได้ศึกษาจริงๆอย่างลึกซึ้งทุกวันี้ผมเอก็มีร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าเป็นของตัวเอง  ซ่อมได้แต่ว่าเป็ฯแบบไปเรื่อยๆส่วนมากก็มีแต่งานพันมอเตอร์พัดลมและเป็นงานเดียวที่ถนัดมากที่สุดแล้วของผมนะเลยอยากจะลองทำอย่างอื่นดูบ้างก็เลยมาเจอเข้าเวปนี้ละครับเลยทำให้ความฝันตอนเด็กๆนโผล่มาอีก

NJradio
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:04:45 PM »

ยังงงัยก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:08:01 PM »

ท่านจะเอาไปใช้งานอะไร  ขับตู้แบบไหน  กี่ดอก  บอกอะไรประมาณนี้ดีกว่าครับ

ผมจะได้แนะนำท่าน  ได้ถูกทางครับ     เอาใจช่วย Smiley
AMPFET TEAM
member
*

คะแนน9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:06:43 AM »

ซื้อแผ่นไดร์ฟ ของกระผมไปทำเหอะพี่ชัว อิอิ ..แอบขายของ  ขนานเฟตเอาเองได้ไม่อั้นจะกี่คู่ก็ได้ แต่ไดร์ฟคู่หลังต้องเปลี่ยนจาก ทรานซิสเตอร์มาเป็นเฟทแทนนะ จ่ายกระแสได้ดีกว่าครับ แนะนำ มีอะไรปรึกษา น้องชายคนนี้ได้ ถึงอายุน้อย ก็พอไปวัดไปวาได้นะครับ Grin Grin Grin Grin Grin
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:08:48 AM »

ซื้อแผ่นไดร์ฟ ของกระผมไปทำเหอะพี่ชัว อิอิ ..แอบขายของ  ขนานเฟตเอาเองได้ไม่อั้นจะกี่คู่ก็ได้ แต่ไดร์ฟคู่หลังต้องเปลี่ยนจาก ทรานซิสเตอร์มาเป็นเฟทแทนนะ จ่ายกระแสได้ดีกว่าครับ แนะนำ มีอะไรปรึกษา น้องชายคนนี้ได้ ถึงอายุน้อย ก็พอไปวัดไปวาได้นะครับ Grin Grin Grin Grin Grin
เก่งจริงๆเลยเด็กคนนี้   ตอนแรกนึกว่าคุณ...........มาเล่นเน็ตเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์