ใครใช้ net ของTT&T ถามหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:49:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ net ของTT&T ถามหน่อยครับ  (อ่าน 5988 ครั้ง)
veeravut
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:06:29 AM »

ใครใช้Net ของTT&T ถามหน่อยครับว่ามีใครได้ใช้ บริการ NET 1 เมกหรือยังครับ ของผม มีหนังสือส่งมาจากทางบริษัทว่าจะอัพให้ภายใน30กันยายน โดยอัตโนมัต นี้วันนี้11แล้ว ยัง ไม่ได้ใช้เลย ผมเลยโทรไป ถาม1103ทางศูนย์เช็ค บอกว่าเป็นที่ ชุมสายของท่านเดี่ยวจะให้ช่างในพื้นที่ไปดู นี้ยังไม่มาเลย เซงๆๆ เลยอยากจะถาม เพื่อนๆๆ สมาชิกว่ามี ใครได้ใช้มั่งยังครับ อยากใช้ มากเลย  Cry

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 10:58:48 AM »

ได้ใช้แล้วครับ ลองติดต่อ TT&T ใกล้บ้านท่านดูครับ ว่ายังติดปัญหาตรงไหน
ถ้าเรื่องยืดเยื้อมากนักก็ยกเลิกของเดิมแล้วสมัครใหม่เลยครับ ได้เร้าเตอร์ตัวใหม่ด้วย

veeravut
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:20:32 PM »

อื้ม ผมโทรไปถามที่ศูนย์ ในตัวจังหวัดแล้วครับ เขาบอกว่ายังไม่ได้ อัพให้เนื่องด้วย อุปกรณ์ ชุมสายเต็ม ต้องรอเพิ่ม อุปกรณ์ใหม่ ถึงจะใช้ตอนนี้ให้ใช้สปิดนี้ไปก่อน ( อันนี้คือ ผม โดนหลอก หรืออะไรยังไง งงครับ ผมไม่เข้าใจว่าที่ชุมสายมีตัวอะไร ต้องเปลี่ยนอะไรหรือ แค่ปล่อย สปีดมาก็ใช้ได้แล้ว แต่ไม่ยอม ปล่อยมา)   หน้าน้อยใจน่ะครับ
         สงสัย คงต้องลองไปยกเลิก อย่างที่ คุณwinai4u  ว่าน่ะครับ ......
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:39:15 PM »

เขาบอกว่ายังไม่ได้ อัพให้เนื่องด้วย อุปกรณ์ ชุมสายเต็ม ต้องรอเพิ่ม อุปกรณ์ใหม่ ถึงจะใช้ตอนนี้ให้ใช้สปิดนี้ไปก่อน ( อันนี้คือ ผม โดนหลอก หรืออะไรยังไง งงครับ ผมไม่เข้าใจว่าที่ชุมสายมีตัวอะไร ต้องเปลี่ยนอะไรหรือ แค่ปล่อย สปีดมาก็ใช้ได้แล้ว แต่ไม่ยอม ปล่อยมา)   หน้าน้อยใจน่ะครับ
         สงสัย คงต้องลองไปยกเลิก อย่างที่ คุณwinai4u  ว่าน่ะครับ ......
อาจจะเป็นไปได้ครับผมที่ว่าเนื่องด้วยอุปกรณ์ครับ เจ้าอุปกรณ์ตัวนั้นชื่อว่า DSLAM ครับผม มันจะมี Port ที่จ่ายช่องสัญญาณให้กับลูกค้าทุกราย เพื่อออกที่ ISP ครับ ถ้า Port มันเต็ม ต้องมีการขยาย Port เพื่อรองรับสปีดที่เกิดขึ้นครับ

ยกตัวอย่างง่าย ๆ ครับ สมมุติว่า ถนนเข้าหมู่บ้านเราเป็นถนนเลนส์เดียว โดยสามารถรองรับการใช้ความเร็วรถได้ที่ 100 กม./ชม. ได้อย่างสบาย ๆ ถ้ารถที่วิ่งเข้า-ออกหมู่บ้านนั้น วิ่งได้พร้อม ๆ กัน 20 คัน

แต่ถ้าวันหนึ่ง ในหมู่บ้านเรามีรถเพิ่ม มาอีกสัก 20 คัน รวมเป็น 40 คัน ก็จะทำให้เกิดการจราจรหนาแน่นครับ รถทุกคันก็ไม่สามารถใช้ความเร็วได้ที่ 100 กม./ชม.ได้เหมือนเดิมครับ ถึงแม้ว่ารถบางคันจะสามารถวิ่งได้ถึง 200 กม./ชม. ก็ตามครับ วิธีการที่จะแก้ปัญหา ก็อาจจะต้องมีการเพิ่มเลนส์ถนนขึ้นครับผมเพื่อรองรับเหตุผลดังกล่าวครับ ซึ่งกรณีนี้ก็คล้าย ๆ กับการให้บริการ ADSL ครับผม

ใจเย็น ๆ ครับ ลองรอสักพัก อีกไม่น่านานครับ เพราะตอนนี้แมกเน็ตสปีดต่ำสุดก็อยู่ ที่1เมกแล้ว อยู่ ๆ อัปสปีดพรวดพราดขึ้นมา แต่อุปกรณ์ยังไม่พร้อม ก็เหมือนกันกับกรณีที่กล่าวมาแล้วครับผม

เอ.... งง ไหม  Tongue
veeravut
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:17:27 PM »

โห่ ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ฟังแล้วอยากจะร้องไห้ หมู่บ้านผม ยิ่งพัฒนาช้าอยู่ด้วยตายต้องรอ อีกกี่ปี Shocked Shocked Shocked
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:21:42 PM »

ของผมเปลี่ยนตั้งแต่วันที่1กย.เลย  ต้องเปลี่ยนโมเด็มเลย มันทนไม่ไหวเฮ้งตลอด

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
noi3535-LSV team♥
member
*

คะแนน565

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:13:20 PM »

ของผมเปลี่ยนตั้งแต่วันที่1กย.เลย  ต้องเปลี่ยนโมเด็มเลย มันทนไม่ไหวเฮ้งตลอด
        เปลี่ยนตัวไหนครับ หมายถึงที่อยู่ในเครื่องหรือว่าตัวที่อยู่นอกเครื่องครับ ตอนนี้ตั้งแต่ที่ความเร็วเพิ่มมาบางวัน ต้องคอยปิดตัว ราวเตอร์แล้วเปิดใหม่อยู่บ่อยๆครับ Smiley Smiley

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 11:26:38 AM »

พี่น้อยใช้เรน้าเตอร์ตัวไหนครับของอะไร ยังไงลองอัพเดจเฟิร์มแวร์มันดูครับ ถ้าเป็นของบิลเลี่ยน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:35:25 PM »

1mb เหมือนกันครับ แต่เป็นแบบขอเบอร์ใหม่พร้อมเน้ต 600เอง Embarrassed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์