บางทีจอภาพ โย้ๆเหมือนมีคลื่นแซก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:54:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บางทีจอภาพ โย้ๆเหมือนมีคลื่นแซก  (อ่าน 3252 ครั้ง)
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 08:58:50 PM »

นี่มันตัวอะไรครับ ก่อนเข้าวินโดว  บางทีหน้าจอก็เป็น ตารางสีขาดๆหายๆ เต็มจอ ตอนใข้งานปกติ
บางทีจอภาพ โย้ๆเหมือนมีคลื่นแซก เหมือนภาพจะล้ม มันคือตัวอะไรครับ  ก่อนหน้านี้แสกนได้หลายตัวแล้วครับ  แต่
รู้ศึกว่าจะยังไม่หมด  Roll Eyes Shocked  ช่วยด้วยครับ

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.

Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:16:58 PM »

บางทีจอภาพ โย้ๆเหมือนมีคลื่นแซก 

รอท่านข้างล่างตอบนะครับ ผมอยากให้แก้ "บางทีจอภาพ โย้ๆเหมือนมีคลื่นแทรก" ดีกว่าครับ

you 'll never walk alone
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:06:22 AM »

แยกให้ออกว่า เป็นที่จอ หรือการ์ดจอ น่าจะเป็นตัวใดตัวหนึ่ง หาจออื่นมาลองก่อนยังเป็นรึเปล่า  ถ้าหายก็ซ่อมจอ ไม่หาย ลองเปลี่ยนการ์ดจอดู

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:52:33 PM »

อาการนี้ จะมีอยู่ 3 ส่วนครับ ฮาร์ดแวร์ล้วน ๆ
1. การ์ดจอ
2. Monitor
3. สาย Monitor

แต่อันดับแรกตอนนี้ ผมสงสัยการ์ดจอครับ  Smiley
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 08:14:21 AM »

น้องต้นคิดเหมือนกัน ต่างที่ผมสงสัยจออันดับแรก อาการเหมือน Cที่จอเสรื่อม ถ้าเป็นที่การ์ดจอมันจะเป็นโมเสดมากกว่า ไม่ค่อยเจอภาพโย้ แต่อาการเสียเป็นที่ฮาร์ดแวร์แน่ๆครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์