ตอนเปิด windows มีหน้าต่างฟ้องว่า SCVHSOT มีภาพ แก้ยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 03:01:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเปิด windows มีหน้าต่างฟ้องว่า SCVHSOT มีภาพ แก้ยังไงครับ  (อ่าน 4249 ครั้ง)
nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้หากทุกคนร่วมมือร่วมใจกันแก้ไข

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:39:18 PM »

ทีแรกมันอาการคือเปิด Folder Option กับ เข้า Task Manager ไม่ได้ครับ ใช้ Nod32 อยู่เป็น Difinition ของวันนี้ แต่โดนจังๆเลย  พี่  Nod32 แกไม่ทำอะไรเลย ดูเฉยๆ ติดจาก flashdrive เพื่อนครับ  เลยเอา AVG 7.5 Free มาลงก็กำจัดได้ แต่พอรีสตาร์ทกับขึ้นข้อความว่าหาไฟล์ไม่เจอ(ดังภาพ) เหมือนกับว่าลบไฟล์ตัวหลักไปแล้วแต่คำสั่งยังอยู่ ท่านใดทราบวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้หากทุกคนร่วมมือร่วมใจกันแก้ไข

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:44:35 PM »

ภาพนี้เป็นภาพที่ AVG ลบไฟล์ออกไป
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:16:38 PM »

ใช้คำสั่งค้นหาครับ มีคำตอบอยู่ในห้องนี้แล้ว..

nod32 ต้องใช้ตัว fix virus ควบคู่ในการแก้ครับ ( NOD32 Virus Fix Tools )
อีกอย่างเมื่อล้างไวรัสหมดแล้วก็หาโปรแกรมนี้ CPE17 Autorun Killer   (Free Ware)  มาใช้อีกตัวครับ
เอาไว้หยุด autorun จาก USB และ CD

nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:09:06 AM »

Cheesy
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 11:47:32 AM »

ค้นหาตัวนี้ดูครับผมเคยโดนมีวิทีแก้และจัดการอยู่ในกระทู้นั้นแล้วครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:22:19 PM »

เจอวิธีแล้วครับ ลองทำเล่นๆดู แต่เจอพอดีเลยเอามาให้ดู
Start>Run> พิมพ์ regedit แล้ว Find ชื่อ SCVHSOT โผล่ขึ้นมาพอดีก็เลยลบไป มันก็ไม่ฟ้องมาอีกเลยครับว่าหาไฟล์ไม่เจออีก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์