Power Amp LM3886 50W พร้อมกับ 12 to +/-30VDC สำหรับติดรถ

Power Amp LM3886 50W พร้อมกับ 12 to +/-30VDC สำหรับติดรถ

(1/25) > >>

kokko:
Power amp สำหรับรถยนต์ ใช้ LM3886 + DC TO DC  12VDC เป็น +/-30VDC ใช้ต่อกับ แบต12V ได้เลย เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆมีรูปประกอบครับไม่รู้ว่ามีใครสนใจทำบ้างหรือเปล่า ถ้าสนใจมี วงจร ลายปริ๊น รายการอุปกรณ์ และรายละเอีอดการทำให้ เสียงดีมากกกกกกก  เกินคุ้ม ซื้อที่เขาขายกันราคาประมาณ 1800 บาท ทำเองถูกกว่า ภูมิใจอีกต่างหาก  ไม่อยากเก็บไว้คนเดียว แบ่งกันใช้ ไม่รู้ว่ามีใครสนใจทำบ้างหรือเปล่าครับ K^_^  :(    :-*     :-X     :-\    >:(   ;D    ???

IT. Service Station:
อยากได้ ตัว DC to DC เหมือนกันครับ สามารถทำให้ไฟออก มากกว่านี้ได้ใหมครับ อย่าง 50V  0V 50V แบบว่าเผื่อไปใช้กับแอมป์ ตัวอื่นๆ

kokko:
DC TO DC  นี่สามารถดัดแปลงด้าน ขาออกให้ได้แรงดันตามที่ต้องการได้ครับ ขึ้นอยู่กับขดลวด
ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลที่ทำและปัญหาที่เจอครับ อีกอึดใจผมจะเอามาลงให้ดู
ตอนนี้คนรู้จักก็อยากได้ไปติดรถกัน และก็กำลังทำกันอยู่  เพราะเจ้า LM3886 นี้ก็รู้กันดีอยู่ว่ามันอยู่ในเครื่องเสียงราคาแพงๆเป็นแสนก็มี
ใครๆก็ต้องการอยากไปติดรถ เอาคุณภาพเสียงนะครับ ไม่ไช่ไปเปิดแข่งกับชาวบ้าน
ใครต้องการ ลงกระทู้ไว้ล่ะกันครับ

puy1248:
ผมสนใจอยากได้ที่รายละเอียดเสียงดีดี จะไปใช้ขับกลางแหลม ตอนนี้ซับผมใช้ tr 07 กำลังหากลางแหลมดีๆอยู่น่ะ

kokko:
 ::) นี่เป็นวงจรและลาย PCB ของ POWER AMP LM3886 และชุดPOWER SUPPLY 12V To +/-30VDC ครับ เป็นแบบรูป Amp ถ้าต้องการให้เสียงดีขึ้นควรใช้อุปกรณ์ที่ดีๆจะให้เสียงที่แตกต่างจากอุปกรณ์ธรรมดาครับ Amp ชุดนี้เป็นแบบNon Inverting  จะให้เสียงดีเรื่องความทุ้มที่ค่อนข้างลึกเลยที่เดียวฟังไม่อื้อหูสบายๆ เบสไม่กระแทก และยังมีอีกแบบคือ inverting เขาว่ากันว่าเสียงไปทางหลอด แต่ก็ขึ้นกับเกรดของอุปกรณ์ด้วย ส่วนตัวผมชอบแบบหลัง เสียงทุ้มจะเบาลงนิดเสียงกลางกับแหลมชัดมากแต่ก็ขึ้นอยู่กับสัญญาณที่เข้า และถ้าเรามี Pre ดีๆสักตัว นะเสียงดีมากลองดูครับ ในความรู้สึกผม.....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป