ลิ้งแอมป์ไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 11:31:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ้งแอมป์ไงครับ  (อ่าน 11090 ครั้ง)
aomv01
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:28:33 PM »

รบกวนถามไรนิส...นึ่งนะครับคือถ้าผมจะลิ้งค์เเอมป์4ตัวนี้
คือ สัญญาณออก1ทางคือสัญญาณต้องมี4ทางถึงจะครบทุกตัว
ทำไงถึงจะให้สัญญาณเข้าครบทั้ง4ตัวครับผมมีรูปให้พี่
เสริมเติมเเต่ง

mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:56:48 PM »

งั้นหมก็ตอบแบบไม่คิดเหมื่อนกันละ ก็ขนานสายสัญญานไง

ทุกๆท่านคือครูเรา
aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:59:19 PM »

เขาทำกันเเบบนี้หรอครับ Cheesy เเต่ Sad จะมีปัญหาเรื่องสัญญารมะครับ
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:03:05 PM »

ถ้าใช้สายไฟเมตรละ 3 บาทมีแน่ครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:08:37 PM »

ที่แท่น ช่องสัญญาณเข้า  จะมีช่องสำหรับเอาไว้พ่วงแอมป์อยู่แล้วครับ

เพียงแค่เสียบพ่วง  ก็ใช้งานได้แล้วครับ

การต่อพ่วง...ขึ้นอยู่ว่าช่องเสียบด้านหลังเครื่อง  ใช้แจ๊คเสียบแบบไหน

(การต่อพ่วงหลาย ๆ ตัวอาจมีการสูญเสียของสัญญาณภายในสายที่ยาวขึ้น     แต่ถ้า Input  แรงก็......)
----------------------------------
ถ้าเจอเครื่อง  แล้วจะรู้ครับ   ท่ายังไม่เห็น  ก็ยังนึกไม่ออก  ครับผม
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:45:19 PM »

ผมว่าแบบนี้น่าจะดีกว่านะครับ.........สำหรับทางเลือกของผม.... ยืดอายุการใช้งานลำโพง ได้ดีมาก
ไม่ต้องชดเชยสัญญาณ หรอกครับ มันพออยู่แล้ว.......ลองดู ถ้าไม่เชื่อ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:49:24 PM »

ต่อแบบนี้มีผลแน่นอน.....ต้องชดเชยสัญญาณ.......ตั้ง4ตัว แค่2ตัวก็ หายไปเยอะแล้ว
ไม่เชื่อ ก็ลองดู เปรียบเทียบกันเลยครับ......ผมขอท้า.....

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Chath
member
*

คะแนน5

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:53:23 PM »

พี่หลงครับ    แล้วที่แยกนะ  เขาใช้อะไรครับ  ตัวแยก
ก็ปกติเขาพ่วงที่แอมป์ไม่ใช้หรือครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:57:41 PM »

ถ้าตามแบบนี้ ก็ครอส 2ทางเสตอก็ได้แล้วครับ  เบส..กลางแหลม

aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 12:14:52 AM »

Cheesy ความรู้เยอะเลย ดึกเเล้วยังอุตส่ามาตอบให้
ทำไรอยู่หรอครับยังไม่นอน Embarrassed
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 12:26:03 AM »

นอนไม่หลับ  กระซับ กระซ่าย  กระเสือก  กระสน  หากไม่ได้เข้าเว็บ
------------------------------------------------------------------------------------------- Cool Cool 8)2
อันนี้แถม
aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:09:24 AM »

ถ้าให้เเอมป์ทั้ง4ตัวนี่ขับซับล่ะครับต่อเเบบไหน
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:45:27 AM »

ลองดู......แต่ผลมันจะด้อยนิดหนึ่งแต่ก็ไม่มากครับ ในตัวครอส บางตัวจะมีปุ่มปรับชดเชยความถี่ หรือปุ่มเร่งเสียงขึ้นมาอีก
แต่ทางที่ดี ในตัวแอมป์ต้องมีลาย อินและลาย เอ้า. เอาไว้ชดเชยความถี่ในตัวเอง.....นะกร๊าบ.........

aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 02:05:20 AM »

Cheesy งวงเเล้วนอนก่อนนะครับราตรีสวัสครับ
ค่อยๆศึกษาไปครับ เก็บเป็นกรณีศึกไป
narn
member
*

คะแนน12

ชอบ PA วัตต์สูง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 06:42:14 AM »

แต่ที่ผมใช้  คือ ผ่าน  EQ   ก่น แล้วเขา  ปรีแอมป์    การต่อแบบนี้จะลดเสียงฮัมจาก   EQ  ได้บ้าง
aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 09:23:38 AM »

Cheesy
aomv01
member
*

คะแนน0

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 09:28:42 AM »

คือดูจากรูปนี้ 2 ตัวบนน่ะเขาลิ้งค์กันหรอครับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 07:48:04 AM »

คือดูจากรูปนี้ 2 ตัวบนน่ะเขาลิ้งค์กันหรอครับ
ถูกต้องครับ........  เขาใช้การพ่วงเชื่อมต่อกัน  ต่อด้านหลังเครื่อง  ตามที่ท่านเห็น

ภาพดังกล่าว  .......  โดยรับสัญญาณมาจากครอสฯครับ

เช่นมาจากครอสฯ  เช่น  รับสัญญาญ LOW มา   ก็มาขับแอมป์ตัวที่ 1  แล้วก็พ่วงตัวที่ 2,3
   กรณีใช้มากตู้...คร่าวๆ
mooele
member
*

คะแนน6

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 12:15:36 PM »

เขาคงสงสัยว่าระหว่างตัวที่หนึ่งมาตัวสองหรื่อสองไปสาม.....มีวงจรอะไรในเครื่องไหมคงงั้นมังครับ

aungdoy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 06:22:42 AM »

เจ้าของกระทู้ยังเข้ามาดูอยูไม๊ครับ  ขอแบบชี้ชัด ๆ หน่อยดิ
   1  แอมป์ทั้ง  4  ตัว มันคอกเดียวกันไม๊ ( รุ่น/ยี่ห้อ เดียวกัน ) หรือ เป็นพี่น้องคลานตามกันมา (ซีรี่สเดียวกัน) หรือ เป็นพวกพันธ์ทางร้อยพ่อพันแม่ (หุ หุ อันนี้เหมือนเครื่องผมเลย อิ อิ )
   2  ให้มันทำงานหน้าที่เดียวกันทุกตัวไม๊ เช่น ช่วยกันยกของหนัก (เบส) หรือว่า ต่างคนต่างทำหน้าที่ใครหน้าที่มัน (แบบว่า เธออย่ามายุ่งกับเรื่อของฉั้นน่ะย๊ะ อะไรประมาณเนี๊ย อิ อิ ไม่รู้เหมือนใคร)
   3  อันนี้ก็สำคัญครับ  ชาติตระกูลของมัน เป็นพวกไฮโซ  ผู้ดีมีสกุล  พวกทาสในเรือนเบี้ย (สร้างมันมากับมือ) หรือพวกสำส่อน (ภายนอกดูดีมีสกุล แต่ ใส้ในโดนยำ  โม  มั่ว  ยัดใส้ อะไรทำนองนี้)
    ไม่ได้กวนหรือเรื่องมากน่ะครับ  แต่เพื่อผู้ตอบจะตอบได้ง่ายและตรงประเด็นครับ  โป้งเดียวจอดเหมือนหมัดเขาทรายเลย  อิ อิ

ประสบการณ์มิได้มากมาย  แต่จริงใจที่จะแบ่งปัน
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 07:31:28 AM »

เจ้าของกระทู้ยังเข้ามาดูอยูไม๊ครับ  ขอแบบชี้ชัด ๆ หน่อยดิ
   1  แอมป์ทั้ง  4  ตัว มันคอกเดียวกันไม๊ ( รุ่น/ยี่ห้อ เดียวกัน ) หรือ เป็นพี่น้องคลานตามกันมา (ซีรี่สเดียวกัน) หรือ เป็นพวกพันธ์ทางร้อยพ่อพันแม่ (หุ หุ อันนี้เหมือนเครื่องผมเลย อิ อิ )
   2  ให้มันทำงานหน้าที่เดียวกันทุกตัวไม๊ เช่น ช่วยกันยกของหนัก (เบส) หรือว่า ต่างคนต่างทำหน้าที่ใครหน้าที่มัน (แบบว่า เธออย่ามายุ่งกับเรื่อของฉั้นน่ะย๊ะ อะไรประมาณเนี๊ย อิ อิ ไม่รู้เหมือนใคร)
   3  อันนี้ก็สำคัญครับ  ชาติตระกูลของมัน เป็นพวกไฮโซ  ผู้ดีมีสกุล  พวกทาสในเรือนเบี้ย (สร้างมันมากับมือ) หรือพวกสำส่อน (ภายนอกดูดีมีสกุล แต่ ใส้ในโดนยำ  โม  มั่ว  ยัดใส้ อะไรทำนองนี้)
    ไม่ได้กวนหรือเรื่องมากน่ะครับ  แต่เพื่อผู้ตอบจะตอบได้ง่ายและตรงประเด็นครับ  โป้งเดียวจอดเหมือนหมัดเขาทรายเลย  อิ อิ
Sad  เลื่อนไปอ่านดูซิ   เขาถามเป็นความรู้เท่านั้น
aungdoy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:02:35 PM »

[
[/quote]
 Sad  เลื่อนไปอ่านดูซิ   เขาถามเป็นความรู้เท่านั้น
[/quote]
อ้าว  Sad  หน้าแตก รึเปล่าเนี่ย Grin Angry Grin นึกว่าจะเอาจริง ๆ แบบใช้ได้เลยนิ๊  ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ก็แค่อยากรู้เหมือนกันน่ะ อิ อิ

ประสบการณ์มิได้มากมาย  แต่จริงใจที่จะแบ่งปัน
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 06:57:18 PM »

อ้าว  Sad  หน้าแตก รึเปล่าเนี่ย Grin Angry Grin นึกว่าจะเอาจริง ๆ แบบใช้ได้เลยนิ๊  ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ก็แค่อยากรู้เหมือนกันน่ะ อิ อิ
ไม่หรอกครับ.....ทำดีแล้ว   Grin Grin Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์