FAX-SHARP-GQ-72 สั่งพริ้นออกแต่กระดาษเปล่า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:18:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FAX-SHARP-GQ-72 สั่งพริ้นออกแต่กระดาษเปล่า  (อ่าน 8520 ครั้ง)
sorasuk
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 11:46:43 AM »

ตอนพริ้นจะออกแต่กระดาษเปล่าผมได้เคลียแมมเมอรี่แล้วครับพอเคลียเสร็จมีเครื่องหมายคำถามขึ้นด้านหลังคำว่า แมมเมอรี่เคลียเอ็ด ครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรพี่ๆเคยเจออาการแบบนี้ช่วยหน่อยครับ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 12:06:25 PM »

ปรินท์ Help แล้วเป็นอย่างไร ?

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=1281.0

ลองดู

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 12:35:55 AM »

ผมเข้าใจว่า ชุดหัวพิมพ์ความร้อนจะมีปัญหาน่ะครับ หาก help แล้วก็ยังไม่มีอะไรออกมาอีก ก็อาจจะเป็นอย่างที่ว่า เคลียร์อะไรก็คงไม่เกี่ยวกันเท่าไรนักครับ

แต่ลองทำแบบนี้ดูได้น่ะครับ แกะเครื่องออก แล้วลองขยับสายแพที่เชื่อมระหว่าง หัวพิมพ์ กับ บอร์ด น่ะครับ ลองหลายๆครั้ง แล้วทดสอบ help ดูอีกที

help ก็คือการให้ แฟกซ์ พิมพ์คำแนะนำการใช้งานออกมา ซึ่งสามารถใช้ทดสอบได้ว่า หัวพิมพ์ ดีหรือไม่อย่างไร เหมือนกับการ copy ที่ใช้ทดสอบว่า หัวสแกน ยังดี หรือ ไม่ อย่างไร

ลองดูครับ Huh?

pajak
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:23:39 PM »

อาการสั่งพิมพ์แล้วออกแต่กระดาษเปล่า 
    1. ลองเช็คดูสิครับว่า ใส่กระดาษผิดด้านหรือเปล่า เครื่องแฟกส์รุ่นนี้ต้องใส่กระดาษหงายเท่านั้น เพราะ หัวพิมพ์จะวางอยู่ด้านล่าง ครับ โดยปกติกระดาษแฟกซ์จะเคลือบสารที่ทำปฏิกริยากับความร้อนแล้วเกิดเป็นตัวอักษรขึ้นมาเพียงด้านเดียว  อีกกด้าน
จะไม่เคลือบ    ถ้าเราใส่กระดาษแฟกซ์ผิดด้าน ก็จะออกมาแต่กระดาษเปล่าได้ครับ
    2. ถ้าใส่กระดาษในลักษณะหงายถูกต้องแล้ว   อาการนี้จะมีจุดที่เสียได้ 100 % 2 จุด คือ หัวพิมพ์ และ MAINBOARD
ครับ จากที่เคยตรวจเช็คมา ส่วนใหญ่หัวพิมพ์จะเสีย ครับ
meka
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 02:16:26 PM »

fax sharp gq 52 รับแฟกซ์ ออกกระดาษเปล่า แต่สั่ง copy ก็ออกปกติเป็นเพราะอะไรครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์