เขาว่าแอร์ LG มีเสียงดังจริงหรือ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 02:45:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าแอร์ LG มีเสียงดังจริงหรือ  (อ่าน 34841 ครั้ง)
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:48:19 AM »

คือว่าผมจะติดแอร์ใหม่ ช่างเสนอมา 3 ยี่ห้อคือ ไดกิ้น มิตซู และ LG ราคา LG ถูกสุด แต่ช่างบอกว่า ไม่แนะนำ LG เพราะเสียงดังกว่ายี่ห้ออื่น  ขอเพื่อนช่างช่วยวิจารณ์ จากประสบการณ์ว่าจริงหรือไม่ ขอบคุณครับ Smiley Cheesy

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:54:45 AM »

หากซื้อใหม่แนะนำ Mitsubishi ครับ เพราะว่าดีสุด คอมเพรสเซอร์ก็ทน และดีมากๆอีกด้วยครับ
pragarang♥
วีไอพี
member

คะแนน45

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:33:38 AM »

แต่ถ้าเครื่องมีปัญหา ต้องร้องเพลงรอ 3-4  วันเลย Grin
เพราะว่าวันก่อนโทรแจ้งเคลมพัดลมคอยร้อน ยังเล่น  4 วันเลย
ยี่ห้อไหนด็ได้ครับขอให้ถูกจัย จะอยู่ในราคาที่รับได้ แต่อินเวอเตอร์
ตอนนี้อย่าเพิ่งเล่นเลยนะครับ มีปัญหา ลำบากครับ เพราะว่า น้ำยา
ก็ตัวใหม่ บรอดคอนโทนก็ซ่อมไม่ได้ เพราะหล่อเห็นเครื่องซักผ้าเลย
ศูนย์อย่างเดียว
yo25
member
*

คะแนน12

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:38:18 PM »

ผมแนะนำแอร์มิตซู,ไดกิ้ล ถึงราคาจะแพงคุณภาพดี LG ปัญหาเยอะครับ ถาดน้ำทิ้งตื้น,ลมเย็นไม่แรง,บานสวิงหักง่าย
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:23:51 PM »

ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ แล้วแต่คนชอบ แต่สำหรับผม ผมว่ามิตซูก็ไม่ค่อยดีครับ ผมใช้อยู่ มีเสียงดังเหมือนฝนตกเลยครับ กลางคืน ดังที่คอยล์เย็นครับ รื้อหลายรอบแล้วไม่หาย โทรถามบริษัทแล้วเขาบอกว่าแก้ไม่หายเสียงน้ำยามันไหลครับ เซ็งครับ แต่เท่าที่ผมติดตั้งมาหลายยี่ห้อ แทบทุกขนาด ผมว่าฮิตาชิเงียบที่สุดครับ ความคิดผมครับพี่วรเทพ และลูกค้าที่ไปติดตั้งให้เขาก็บอกว่าดีครับไม่ปัญหา แต่ LG มีเสียงลมดังครับ อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหา ถ้าติดตั้งถูกวิธี ส่วนมากเป็นปัญหาเพราะการติดตั้งที่ผิดวิธีครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 06:23:57 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ผมจะลองให้ช่างเขาเสนอ Hitachi ตามที่อาจารย์จุ๋มบอก มาดูอีกยี่ห้อหนึ่ง แล้วผมจะเอารายละเอียดมาปรึกษาเพื่อนช่างที่นี่อีกทีนะครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 07:14:13 PM »

ลืมบอกไปครับ ถ้าติดห้องนอน ให้ใช้แอร์ INVERTER ดีกว่าครับ ประหยัดไฟได้ เกือบ 50% และอุณหภูมิคงที่กว่าแอร์ธรรมดามาก เหมาะสำหรับห้องนอนครับ แอร์ INVERTER มีอยู่สองชนิดครับ ชนิดหนึ่งยังใช้น้ำยา R 22  อีกชนิดใช้น้ำยา R410 เป็นน้ำยาชนิดสารประกอบ ราคาแพงมากครับ  ถ้าเป็นผม ผมจะซื้อ INVERTER ครับใช้น้ำยา R22 เดี๋ยวนี้เริ่มกลัวค่าไฟครับ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 08:18:46 PM »

บ้านผมใช้ Mitsubitshi ทั้ง 2 เครื่อง  ไม่เห็นเสียงดังเลยนี่ครับ

เสียงเงียบปกติ แอร์ก็เย็นฉ่ำดี
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:18:38 AM »

ซื้อหรือยังครับ ถ้ายังขอเสนอด้วยครับ แอร์ดีที่สุดในตลาดตอนนี้ ไดกิ้น เต็ม บีทียู
แต่ มิตซูก็โอเค ต้องเป็นของ กันยงนะครับ ไม่ใช่มหาจักร มีอีกหลายยี่ห้อที่ดี ตอนนี้
เกือบทุกยี่ห้อ พัฒนาเรื่องกินไฟน้อย เกินเบอร์ ห้า แต่เหนือสิ่งอื่นใด ต้องดูที่เซอร์วิส
ลองตรวจสอบเอเย่นใกล้บ้านก่อน ว่าใครบริการดีถามจากเพื่อนบ้านหลายๆหลังหน่อย
เพราะเวลาเราไม่พอใจร้านที่บริการดีจะรีบแก้ไข เวลาเคลมก็ง่าย ทุกอย่างบริษัทใหญ่
ไม่ค่อยเกี่ยวข้อง แล้วแต่ตัวแทน ขอแค่นี้ก่อนครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:44:35 AM »

ผมถามช่างแล้ว Hitachi เขาไม่ได้ขาย  ตอนนี้ก็เลยติด ไดกิ้น ไปแล้วเพราะราคาถูกที่สุด ก็ยังไม่ดังอะไร ยังเงียบดีอยู่ ของมิตซูจะแพงที่สุดครับ ไปซื้อเจ้าใหม่ราคา ไดกิ้นกลับถูกพอๆกับ LG เลยเอา ไดกิ้นครับ

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 01:33:02 PM »

ไดกิ้น ก็ดีครับ แต่อะไหล่รู้สึกจะแพงนะครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 04:16:05 PM »

ผมถามช่างแล้ว Hitachi เขาไม่ได้ขาย  ตอนนี้ก็เลยติด ไดกิ้น ไปแล้วเพราะราคาถูกที่สุด ก็ยังไม่ดังอะไร ยังเงียบดีอยู่ ของมิตซูจะแพงที่สุดครับ ไปซื้อเจ้าใหม่ราคา ไดกิ้นกลับถูกพอๆกับ LG เลยเอา ไดกิ้นครับ
ดีใจด้วยครับที่มีแอร์เงียบๆเย็นๆ แต่สงสัยเรื่องราคาครับ ทำไมราคาใกล้LG เคยทราบมาว่าไดกิ้น
ราคา บีทียูละประมาณ ใกล้ 2 บาท 1 ตัน(12500 BTU)ราคาประมาณ 23,900 บางรุ่นแพงกว่านี้
ใกล้เคียงไหมครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์