วินโดว์MEไดร์เวอร์usbขึ้นerrorสีเขียว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 06:08:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วินโดว์MEไดร์เวอร์usbขึ้นerrorสีเขียว  (อ่าน 3998 ครั้ง)
noban
วีไอพี
member

คะแนน55

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 02:38:56 AM »

วินโดว์MEไดร์เวอร์usbขึ้นerrorสีเขียว Sad
เครื่องacerรุ่น aspireT1000 Cool
ลงวินโดว์MEแล้วเช็คที่device manegerปรากฎว่าขึ้นเครื่องหมายคำถามเป็นสีเขียวครับ Shocked
ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุ แล้วจะมีวิธีใดแก้ได้บ้างครับ Tongue
ขอบคุณครับ Undecided
 Cheesy

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 09:36:34 AM »

วินโดว์MEไดร์เวอร์usbขึ้นerrorสีเขียว Sad
เครื่องacerรุ่น aspireT1000 Cool
ลงวินโดว์MEแล้วเช็คที่device manegerปรากฎว่าขึ้นเครื่องหมายคำถามเป็นสีเขียวครับ Shocked
ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุ แล้วจะมีวิธีใดแก้ได้บ้างครับ Tongue
ขอบคุณครับ Undecided
 Cheesy
ลงไดร์เวอร์ของเมนส์บอร์ดครบหรือยังครับ
ถ้ายัง หรือไม่แน่ใจ ให้ลงไดร์เวอร์ของเมนส์บอร์ดให้ครบทุกตัวครับผม
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 09:56:37 AM »

ไคร้ว์เวอร์ลงไม่ครบไม่ใช่สีเหลืองหรือครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 10:04:37 AM »

ไคร้ว์เวอร์ลงไม่ครบไม่ใช่สีเหลืองหรือครับ
ผมเองก็ยังไม่เคยเจอสีเขียวเหมือนกัน แต่สงสัยตรงคำถามเครื่องหมายสีเขียว

ลองเช็คตามนี้ดูด้วยครับ

1. ให้ทำการเช็คพอร์ต USB ว่า enable หรือไม่
2. เสียบ USB Drive แล้วไปที่ device manager (คลิกขวาที่ไอคอน My Computer เลือก Properties เลือก hardware เลือก device manager)
3. คลิกที่เครื่องหมาย + ตรง Universal serial bus controllers หรือ other device ที่มีเครื่องหมายคำถามสีเหลืองหรือเครื่องหมายตกใจที่เป็นสีเขียว
4. ให้คลิกที่ตัวนั้นและทำการอัพเดตไดรว์เวอร์ คุณสามารถเลือกได้จาก windows update(ไม่แนะนำ)  หรือจาก CD-ROM(แนะนำ)
5. อุปกรณ์นี้จะแสดงในส่วน USB mass storage device ใน USB Controllers

noban
วีไอพี
member

คะแนน55

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 12:38:08 AM »

ไดร์เวอร์ลงครบหมดแล้วครับ Sad
พอเข้าไดในdevice manegerจะเห็นว่าไดร์เวอร์ครบหมดทุกตัวเลยครับ
แต่เมื่อพอลองแตกตรงที่เครื่องมหาย+ของusbออกมาจะเห็นว่า
ตรงintel(r)8xxxxx USB univerzal Host controler - 2xxx นี้มันจะขึ้นเครื่องหมายคำถามสีเขียวครับ
ขึ้นอยู่ประมาณ4บรรณทัดครับแต่ขณะที่ผมกกำลังใช้งานอยู่นั้นผมใช้ keyboard แบบusbครับ
แต่ไม่ทราบว่ากับอุปกรณ์อื่นจะใช้ได้ด้สนอะป่าว
ผมเองก็ยังไม่เคยเจอสีเขียวเหมือนกัน แต่สงสัยตรงคำถามเครื่องหมายสีเขียว

ลองเช็คตามนี้ดูด้วยครับ

1. ให้ทำการเช็คพอร์ต USB ว่า enable หรือไม่
2. เสียบ USB Drive แล้วไปที่ device manager (คลิกขวาที่ไอคอน My Computer เลือก Properties เลือก hardware เลือก device manager)
3. คลิกที่เครื่องหมาย + ตรง Universal serial bus controllers หรือ other device ที่มีเครื่องหมายคำถามสีเหลืองหรือเครื่องหมายตกใจที่เป็นสีเขียว
4. ให้คลิกที่ตัวนั้นและทำการอัพเดตไดรว์เวอร์ คุณสามารถเลือกได้จาก windows update(ไม่แนะนำ)  หรือจาก CD-ROM(แนะนำ)
5. อุปกรณ์นี้จะแสดงในส่วน USB mass storage device ใน USB Controllers

ตรงนี้ทำหลายรอบแล้วครับยังเหมือนเดิม Cry
ขอบคุณครับที่ช่วยตอบคำถามเดี๋ยวยังไงผมจะเอารูปมาให้ดูครั Lips Sealed
 Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์