ท่านใดได้ดูบอล ไทยกับเม็กซิโกมั้ยครับ มีมวยด้วย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 10:58:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดได้ดูบอล ไทยกับเม็กซิโกมั้ยครับ มีมวยด้วย  (อ่าน 5865 ครั้ง)
xzineinc
วีไอพี
member

คะแนน62

CONTROL

xzinedragon@hotmail.com
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 06:06:18 PM »

ท่านใดได้ดูบอลไทยกับเม็กซิโกมั้ยครับ มีมวยด้วย

ขนาดกีฬาปัญญาชนนะเนี่ย

we make computer do more

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 06:34:37 PM »

ดูครับ    เสียชื่อเสียงกันหมด    Cool   

การแข่งขันศึกลูกหนังชาย กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 24  รอบ 8 ทีมสุดท้าย  ระหว่างทีมไทย ในฐานะทีมอันดับ  1 ของสาย เอ พบกับ ทีม"จังโก้" เม็กซิโก ที่ 2 ของกลุ่มดี ที่สนามศุภชลาศัย เมื่อเวลา 15.00 น. วันนี้ (13 ส.ค.)  ครึ่งแรก เม็กซิโก และไทย ผลัดกันรุกกันรับ เกือบได้ประตูขึ้นนำทั้งสองทีม แต่จังหวะสุดท้ายยังไม่แน่นอน จบครึ่งแรกเสมอกันไป 0-0

ครึ่งหลัง นักเตะไทยเน้นการครองบอลและต่อบอลสั้นในการบุกเข้าทำประตู  ช่วง 20 นาทีสุดท้ายก่อนจบเกมครึ่งหลัง อากริลา โลเปซ ปราการหลังเม็กซิโก โดนใบแดงถูกไล่ออก ทำให้ทีมไทยได้เปรียบทั้งตัวผู้เล่นและเกมการแข่งขัน นาทีที่ 73 ทีมไทยได้ประตูออกนำ 1-0 จากลูกโหม่งของ อานนท์ สังข์สะน้อย ดาวยิงของทีม และเป็นประตูที่ 4 ของอานนท์ ในทัวร์นาเมนท์นี้

ช่วงทดเวลาเจ็บ 6 นาที สิ่งที่ไม่เกิดขึ้นก็เกิดขึ้น ขณะที่เหลือเวลา อีก 2 นาทีจะเกมการแข่งขัน มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นในสนาม นักเตะเม็กซิโกเข้าไปชกผู้รักษาประตูของไทย ทำให้นักเตะไทยไล่ชกต่อยคืน ผู้ตัดสินต้องหยุดเกมการแข่งขันชั่วขณะ พร้อมแจกใบแดงให้ผู้เล่นเม็กซิโก  3 คน ขณะที่นักเตะไทยโดนใบแดง 2 คน ก่อนจบเกมด้วยสกอร์นี้ ทีมไทยผ่านเข้าไปตัดเชือกในรอบรองชนะเลิศ กับ ผู้ชนะในเกมการแข่งขันระหว่าง อุรุกวัย กับ ยูเครน ขณะนี้สกอร์ยังเสมอกัน 1 ต่อ 1
sawo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 06:38:20 PM »

น่านนะซ๊  ปัญญาชนนะนี่  ไม่มีความคิดเลย แย่มากๆๆ Kiss
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 08:14:25 PM »

เม็กซิกันเค้าเริ่มก่อน ยังไงไทยไม่ผิดอยู่แล้ว เห็นๆอยู่
xzineinc
วีไอพี
member

คะแนน62

CONTROL

xzinedragon@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 11:20:31 PM »

สำหรับท่านที่ไม่ได้ดูครับ

ช่อง 11
http://www.divshare.com/download/1572304-a1a

TITV
http://www.dailymotion.com/no7749/video/x2r0jf_thailand-vs-maxico-football-youth-t_sport

ช่อง9
http://www.dailymotion.com/no7749/video/x2r0ls_thailand-vs-maxico-football-youth-c_sport

มันก็ผิดทั้ง2ฝ่ายครับ

we make computer do more
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 09:58:35 AM »

อ้างถึง
น่านนะซ๊  ปัญญาชนนะนี่  ไม่มีความคิดเลย แย่มากๆๆ

เม็กซิกันเค้าเริ่มก่อน ยังไงไทยไม่ผิดอยู่แล้ว เห็นๆอยู่

ถึงว่าเขาจะเริ่มก่อน  แตก็ต้องคิดซิครับว่าใครเป็นเจ้าภาพ  แล้วอีกอย่างหนึ่งการตัสินปัญหาแบบ ปัญญาชน เขาตัดสินกันอย่างนี้หรือ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 11:05:40 AM »

อารมณ์คนเรามันห้ามไม่ได้หรอกครับ หากไม่อยู่ในเหตุการณ์ท่านไม่มีทางรู้หรอกว่าความรู้สึก

มันเป็นไง พอดีว่าผมไปดูมาไงครับ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 11:12:16 AM »

ผิดทั้งคู่การกระทำที่เห็น คนที่เป็นนักกีฬาต้องรู้จักระงับความโกรธถ้าไม่ตอบโต้เขาจะมีความผิดมากเลย แล้วไทยก็จะไม่โดนใบแดง ฟุตบอลใบแดงจากการปะทะย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ แต่จากการกระทำนอกเกมส์ถือว่าค่าโง่
 นักฟุตบอลถ้าใจร้อน โอกาสที่จะรุ่งแทบไม่มีถึงจะเก่งถ้าไม่แก้ไขตัวเองก็ไม่มีใครเอา   ตัวอย่าง สแตนคอลิมอร์   วูดเกตุ  แม้แต่อรัลสมิท (ไม่ใช่อรีสมันนะ คนนี้ก็ไม่มีใครอยากได้เหมือนกัน) แทบจะไม่มีทีมไหนอยากได้ตัวเพราะปัญหาความใจร้อน ย่อมเกิดผลเสียกับทีมมากกว่าผลดี

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
RVgFhUTy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:49:13 AM »

ไทยก็เป็นมวยเหมือนกันนะครับ 555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์