ขอ e-prom SUMSUNG CS-29V10MN
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 10:58:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ e-prom SUMSUNG CS-29V10MN  (อ่าน 3452 ครั้ง)
snay
member
*

คะแนน3

คิดก่อนทำ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 03:34:13 PM »

ขอ e-prom  SUMSUNG  CS-29V10MN  ได้ไหมครับ คือตอนนี้ภาพมันไม่ได้สัดส่วนนะครับ ถ้าไม่มีขอเป็นการปรับโหมดก็ได้ครับใครมีบ้างครับ
ตอนนี้มีแต่งานหนักๆค้างอยู่เลยงมเป็นไก่ตาแตกอยู่ครับไม่ค่อยได้เข้ามาช่วยพักนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 03:43:06 PM »

ไม่รู้แทนได้ป่าวนะ
rattaplon
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 04:24:48 PM »

ผมลองเอาไปใช้แล้วไม่ได้ครับ  ของผมอาการ ไม่มีภาพครับ แต่มีเสียง onscreen ก็ไม่มี ลองเร่ง screen แล้วเห็นเส้น รีเทรส เต็มจอ ไฟ abl เช็คแล้วมี ic วีดีโอเอาท์ เปลื่ยนแล้ว ก่อนหน้านั้น hor out เสีย เปลื่ยนแล้วไฟสูงทำงาน แต่พบว่าไฟสูงรั่ว ออกจากสายลงจอ (gnd - สายเป็นรู) แต่พันเทปให้แน่นแล้วก็หาย แต่เพื่อความแน่นอนก็เปลื่ยนไปเลยดีกว่า แต่ก็ยังคงเป็นอาการข้างต้นอยู่ ท่านใดพอจะช่วยเหลือได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

rattaplon
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:33:25 PM »

จากที่ถามไป จริงๆแล้วมาขอแทรกมากกว่า   เยี่ยมมาก ปรากฎว่าซ่อมได้แล้วครับ หลังจากที่ค้นหาตามกระทู้ต่างๆ ได้ความรู้กลับมาอีกหลายอย่าง ไม่ใช่อะไรเลยครับ  ไปเร่ง screen ไว้นิดหน่อยเอง เพียงเพื่อจะได้รู้ว่าไฟสุงทำงาน แต่กลับเป้นผลให้ R G B คัทออฟ ที่รู้เพราะว่าตอนเปิดเครื่อง ว้ดไฟที่ขา rgb rgb output ซึ่งเดิมไม่มี กลับสวิงขึ้นตอนเปิดเครื่อง เลยปิดเครื่องและลด screen ลงจนสุด เปิดเครื่องใหม่อีกครั้งเร่งค่อย เร่ง screen ขึ้น แล้วจึงใช้ได้ครับ เกือบจะต้องหา ic onechip  มาลองเปลื่ยนแล้ว  ขอบคุณเว็บบอร์ดแห่งนี้ และเพื่อนช่าง อย่างมากครับผม ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์