yaesu ft 2400 มีเสียงบรื่อ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 05:40:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: yaesu ft 2400 มีเสียงบรื่อ  (อ่าน 5521 ครั้ง)
standard
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 01:14:51 PM »

รบกวนสอบถามวิธีการแก้ไขครับ   ระยะหลังเจ้า ft 2400 เวลากดคีย์ออกอากาศจะมีเสียง บรื๋อ  ปนเป็นแบล๊คกราวด์ออกไปด้วย20ถึง30 %  ตรวจสอบเบื้องต้นไม่ได้มาจากซัพพลายที่จ่ายพลังงานให้อย่างแน่นอน  เนื่องจากได้นำ เครื่อง icom 2100 T มาใช้กับซัพพลายตัวที่นี้  เครื่อง icom ออกอากาศได้ดีไม่มีแบล๊คกราวด์เลย  เพื่อนท่านใด ๆ พอมีข้อแนะนำบ้างไม๊ครับ  ถ้าหากมีเทคนิคที่ยากก็จะได้จัดส่งไปให้ช่างแก้ไขโดยตรง  ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 02:19:41 PM »

สามไมค์ครับ เปลี่ยนสายก็หาย สังเกตุง่ายๆครับเวลากดคีย์ แล้วเอามือจับที่ขั้วสายอากาศ(กราวด์ที่เป็นโลหะของเครื่อง)แล้วจะไม่เป็น

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 06:00:30 PM »

ลองเปลียน คอนเด็นเซอร์ ไมล์ ดูก่อนครับ  ของผมเคยเป็น  รุ่น 212 RL ที่แรกด็เปลียนสาย ก็ยังไม่หาย สุดท้ายจบที่ไมล์
แต่อยากจะไม่ใช้ก็ได้นะ
ขออภัยท่าน e21xeq ไม่ได้ลบหลู่ นะครับ แต่แชร์ประสบการณ์ครับ

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 07:39:27 PM »

ก็ดีครับแต่สายมันไม่แตกหมดแล้วหรือรุ่นนี้ทุกเครื่องสายแตกหมดแล้วนะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
standard
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 10:17:41 AM »

ขอขอบพระคุณท่านทั้งสอง  คำแนะนำของท่าน boony  ที่ให้เปลี่ยนคอนเด็นเซอร์ไมล์ เปลี่ยนมาก่อนนั้นแล้ว  ส่วนของท่านE21xeq  ทอลองแล้ว จับขั้วสายอากาศ เสียงบรื่อลดลงเกือบครึ่งแต่ยังไม่หายสนิท  แต่ถ้ามาจับสายไมค์ หรือขยับขั้วไมค์บรื่อเพิ่มมากขึ้น อีกเกือบเท่าตัว   ท่านใดพอจะฟันธงได้ไม๊ครับ  ถ้าเป็นที่สายไมค์ก็พอทำเองได้  กลัวไม่ใช้เปลี่ยนแล้วยังต้องพาไปหาช่างมันจะเพิ่มค่าใช้จ่ายขึ้นอีก  ส่วนสายไมค์ยังอยู่ในสภาพเกือบ 90 % ครับ
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 11:27:13 AM »

สายไมค์100%ครับ กราวด์มันไม่ดี ลองปอกมันดูสายมันจะไม่เป็นสีทองแดงแล้วมันจะดำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์