นกกรงหัวจุกมันริก เนื้อเพลง (นายควั่น ภูคา)เสียงนกกรุงหัวจุกมันริก จ่อกกวิก กวิก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:08:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกกรงหัวจุกมันริก เนื้อเพลง (นายควั่น ภูคา)เสียงนกกรุงหัวจุกมันริก จ่อกกวิก กวิก  (อ่าน 789 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 09:42:26 AM »

โค๊ด:
https://youtu.be/S-LALSaXxzk?si=tJ9PF4Iyup8gAznT

wav!!

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 10:14:52 AM »

เพราะดีครับ ..  Lips Sealed THANK!! wav!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 10:17:29 AM »

https://www.pohchae.com/2023/09/12/kwan-phuka-sound-bird
คลิปเพลง :นกกรงหัวจุกมันริก เนื้อเพลง (นายควั่น ภูคา)เสียงนกกรุงหัวจุกมันริก จ่อกกวิก กวิก
#คลิปเพลง #นกกรงหัวจุกมันริก  #เนื้อเพลง #นายควั่น  #ภูคา   #เสียงนกกรุงหัวจุกมันริก #จ่อกกวิก  #กวิก
ขอขอบคุณผู้แนะนำต้นเรื่อง คุณ eskimo_bkk-LSV team♥  แห่ง www.ubmthai.com
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 10:25:17 AM »

ผมฟังไม่ค่อยเข้าใจหรอกแต่ผมว่ามัน ไพเราะดี ครับ

เพลง เหนือ ฟังแล้ว โรแมนติก ดี อยาก ซดเบียร์ คิดถึง อ.ฝาง แม่อาย  และ ท่าตอน(ไปอยู่ที่นั่นหลายวัน)
เพลงอิสานอย่างเพลงครูบ้านนอก ฟังแล้ว คิดถึง อุบล ศรีสะเกษ
เพลงภาคใต้ ผมฟังแล้ว คิดถึง กระบี่ พังงา นครฯ
เพลง ฝรั่ง ฟังแล้ว เพราะ แต่ไม่ค่อย รู้เรื่อง 5555
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 11:00:38 AM »

อ้างถึง
เพลง เหนือ ฟังแล้ว โรแมนติก ดี อยาก ซดเบียร์ คิดถึง อ.ฝาง แม่อาย  และ ท่าตอน(ไปอยู่ที่นั่นหลายวัน)

.. ผมก็มีความประทับใจหลายเพลงทางภาคเหนือเช่นกัน เช่นเพลงนี้ที่ร้องโดยพี่นิทัศน์ ละอองศรี R.I.P. (ผมไปตั้งเวทีแสง-เสียง ให้พี่นิทัศน์ หลายครั้ง ..ครั้งสุดท้ายที่เจอท่าน ในงานพิธีเปิดกองกำกับภาค5 โดยสมัยนั้นพี่ พล.ต.ต.พรชัย พักตร์ผ่องศรี เพื่อนพี่ชายผม ท่านได้มีเมตตา ช่วยสนับสนุนชุดเครื่องเสียงผมทุกปี ..ด้วยความขอบพระคุณยิ่งครับ ❤

และคิดถึงเพื่อนๆทางอ.ฝาง-แม่อาย-ท่าตอน ทุกท่านที่ทำงานอยู่ที่ โรงพยาบาลฝาง,  โรงพิมพ์ ,สวนส้ม ฯ เพราะสมัยผมอยู่กลุ่มวิทยุสมัครเล่น กาแล39 ร้านผมตั้งเสาTower อยู่ที่สันติธรรม เชียงใหม่ ได้หันยากิ 4แผง ไปคุยกันทดสอบสัญญาณกันบ่อยๆ โดยมีน้องโต้ง เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา นักข่าว+เจ้าของโค๊กคาราโอเกะ ที่ใจกว้างกว่าแม่น้ำปิง  อยู่กลุ่มเดียวกันมาร่วมแจมด้วยยากิ2แผงยากิยี่ห้อ cushcraft made in usa. ที่ผมไปติดตั้งให้บนคอนโดชั้นบนสุดหลังตันตราภัณฑ์ช้างเผือก เครื่องของน้องโต้งนี่แรงจริงๆ กด QSOทีนึง หมอกวิ่งหายไปเป็นทาง..55 ..ล้อเล่นนะ
 .. ยังรัก+คิดถึงพี่ๆน้องๆทุกคนที่เคยQSOกันนะครับ จาก HS5 DZX  ❤
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์