เมืองที่ไม่เคยลืม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 03:09:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองที่ไม่เคยลืม  (อ่าน 2955 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 11:32:09 AM »

ผมอยากบันทึกไว้ว่าตั้งแต่จากกันวันนั้นก็ยังไม่ลืม ฉนั้น"ปากพนังที่ไม่มีวันลืม" ได้ให้ผู้ที่ควรจะหาพบตามหาแล้วไม่พบ และไม่มีในทะเบียนราษฏร์ เพื่อนที่จากกัน40กว่าปี"ไม่ลืมครับ" Smiley เศร้าจัง

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 02:37:24 PM »

ตามหาใครครับ..  wav!!
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 10:40:48 PM »

ตามหาคนชื่่อ คุณ"ถาวร ช่วยคง"ครับ
นามสกุลเดิม  Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 11:20:10 AM »

ที่เคยรู้จักในปากพนัง สมัยผมยังเรียนประถมรู้สึกว่าจะมีคุณถาวรอยู่2-3ท่านครับ ..
อ.ถาวร โรงเรียนชาย สอนวิชาดนตรี .. (ผอมๆใส่แว่น)
ถาวร .. เพื่อน มศ.1 โรงเรียนชาย

.. พอมีหน้าตา คุณถาวร ที่ถามหามั๊ยครับ ส่งทางแชท ก็ได้ครับ ..เผื่อเจอครับ  wav!!
(วันนี้เพิ่งถึงบ้าน เข้าเน็ต เพราะแวะไปซื้อสลากออมสินให้ลูก ..ไม่ขาย เซ็งเลย ..เจ้าหน้าที่บอกว่าให้มาวันที่2กันยา.. ) #สลากออมสินหมดเกลี้ยงครับ   Cool
member
*

คะแนน650

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 12:01:20 PM »

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก
พี่เล็กมีน้ำใจกับน้องๆพี่ๆทุกคน
ไปไหนก็พบเจอแต่คนดี
คุณถาวร ช่วยคง เป็นผู้หญิงครับ ภูมิลำเนาอยู่ใกล้รร.ปากพนัง รู้จักกันที่ศรีราชา ปี2516
ตอนนั้นเขาไปช่วยญาติขายของ อายุตอนนี้น่าจะ65 มมัยนั้นยังไม่มีมือถือ จม.สุดท้ายมาจากที่อยู่ใกล้รร.ปากพนังปี2517แล้วก็หายไปเลยครับ
ซื้อสลากธกส.ดีกว่าครับ มีโอกาสถูกง่ายซื้อทางไลน์ก็ได้ครับ
 ขอบคุณ Lips Sealed

"CHIAB"
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 12:16:29 PM »

ม่ายช่าย "เพื่อน" แล้ว มั๊ง แบบนี้ 555555

THANK!!

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 04:47:52 PM »

ขอแทรกข่าวด่วนหน่อยครับ ... https://www.pohchae.com/2020/08/25/facebook-6/ ถ้าไม่มีเฟซบุ๊คในไทย .. เพื่อนๆจะใช้อะไรทดแทนครับ .. 😍 #ลงแดงกันถ้วนหน้า
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 08:15:30 AM »

ถ้า มีสติสะหน่อย ปล่อย แล้วก็วาง ทุกอย่างคือสิ่งสมมุติ

ไม่มีอะไรที่ เที่ยงแท้ แน่นอน มาแล้วก็ไป เป็นเรื่องธรรมดา

แม้แต่ google แอปบางแอป กำลัง เข้าใจไปได้ดี

หยุดให้บริการ สะงั้น

ทุก สรรพสิ่ง  ย่อมมีทางออก ครับ

อ้ายนี่ ไป อ้ายนั่น มา

member
*

คะแนน650

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 08:36:58 AM »

ผมอ่านข่าวเมื่อเช้า รัฐบาลขอให้บ็อกซ์หน้าเพจรอแยลลิสท์ หน้าเพจที่กล่าวให้ร้ายราชวงศ์
เฟสบุคจะฟ้องว่าไปจำกัดสิทธิเสรีภาพครับ
สำหรับผมปิดก็ปิดไปเลิกใช้เฟสบุคก็ไม่มีปัญหาครับ เฟสบุคมีรายได้จากคนใช้หน้าเพจจนรวยล้นฟ้า รัฐบาลจีนสั่งปิดไม่เห็นไปฟ้องได้ จะมาขู่ประเทศเล็กๆอย่างเรา มันรวมหัวกันสนับสนุนให้เด็กไทยเหมือนเด็กอเมริกัน ไม่มีสัมมาคารวะ ไม่มีครูอาจารย์
พ่อแม่ไม่ได้อยากให้เกิด เลี้ยงลูกเพราะหน้าที่
เจตนาทำลายไทยอย่างออกหน้าออกตา
เหตุเกิดจากไปซื้ออาวุธและเรือมุดน้ำจากจีนครับ เขาจึงไม่พอใจ
* น้องชา555 สมาร์ทสงสัย...

"CHIAB"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์