เครื่องซักผ้า EVE รุ่น SLT045X (ฝาหน้า)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 08:24:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า EVE รุ่น SLT045X (ฝาหน้า)  (อ่าน 4842 ครั้ง)
NTN45
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:12:20 PM »

ผมมือใหม่ครับ เริ่มซ่อมเครื่องที่บ้านเอง (ขอที่เขาทิ้งมาครับ เก็บไว้นานแล้ว)โดยเข้ามาศึกษาในWEBนี้ แล้วลงมือทำเอง ถ้าเรียกอุปกรณ์ผิดต้องขออภัยด้วยครับเป็น
เครื่องซักผ้า EVE รุ่น SLT045X (ฝาหน้า) ขอทราบราคาอาหลั่ย ดังนี้
1.ตัวเช็คระดับน้ำ(เฟรชเชอร์) มีขายหรือเปล่า ราคาประมาณเท่าไร หาซื้อที่ใหนครับ(เป็นแบบกลมเท่ายาขัดรองเท้ากีวี มี3ขา11,12,13 มีสายลมต่อลงที่ใต้ถัง ยางด้านในขาดหยุ้ย)
2.ท่อยางต่อจากถังมาปั้นน้ำทิ้ง มีขายหรือเปล่า ราคาประมาณเท่าไร หาซื้อที่ใหนครับ(ขาดครึ่งเลย)
3.กล่องใส่ผงซักฟอก(ทั้งชุด)  มีขายหรือเปล่า ราคาประมาณเท่าไร หาซื้อที่ใหนครับ(ลิ้นชักหาย กล่องในหนูกัดทะลุ)
ขอความกรุณาด้วยครับ อยากซ่อมเป็น เครื่องแรกจะได้พูมใจครับ

cyberchui
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:50:27 PM »

ลองถอดชิ้นส่วนที่มีปัญหาไปเดินหาซื้อที่ร้านอมร ส่วนถาดไม่แน่ใจว่าจะมี อาจจะต้องถ่อสังขารไปถึงบริษัทอีฟ ถ้าจะให้ดีให้ลองโทรถามราคาอุปกรณ์ที่บริษัทก่อน เบอร์ 0-2791-5477 แล้วค่อยไปเดินดูที่อมร(ดิโอด์ลสยาม) อุปกรณ์ทั้งหมดยกเว้นถาดใส่ผงซักฟอกรวมกันไม่น่าจะเกิน 800 ส่วนถาดไม่อยากจะเดาครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์