ถามเรื่อง เสานอกรถ เครื่อง ว. ย่าน CB 245 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 08:58:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง เสานอกรถ เครื่อง ว. ย่าน CB 245 ครับ  (อ่าน 9651 ครั้ง)
shogun
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 11:58:24 AM »

ประเด็น คือผมมี ว.แดง 245 3 วัตต์อยู่ แต่ พอใช้ซักพักก็เริ่มอยาก ให้การรับและส่งดีขึ้น มีคนแนะนำให้ลองใส่เสานอกดู เพราะงบประมาณ ถูกกว่า ซื้อ5 วัตต์ใหม่ ปรากฏ ว่า หลังจากซื้อเสานอกมาแล้ว ไม่ได้เรื่องเลย ครับ การรับส่ง สูสี การใช้ เสาสไลด์ (ระยะหวังผล ของว . ผมไม่เกิน 2 โลเองครับ แทบจะไม่ถึงด้วย) คำถามของผมคือ  การตั้งเสานอกรถ  สามารถทำระยะหวังผลในการคุย รับ ส่ง ดีขึ้นแบบประมาณ 4 โล ชัดๆ ได้หรือไม่ ครับ โดยการตั้งเสานอกติดรถ  ถ้าได้ ทำอย่างไร อุปกรณ์ ตัวไหน งบเท่าไหร่ครับ ..  ส่วน ของ เดิม ที่ผม ซื้อมา ผิดพลาดตรงไหน ถึงได้แค่นั้นครับที่ผมซื้อมา เสาสั้นวิปดำ  + สาย ราคาไม่เกิน 800 บาท (ร้านบอกว่า ใช้ได้ดีกว่าแน่นอน  แต่ผลที่ได้คือไม่พอใจครับ สู้ เสา สไลด์ไม่ได้เลย)   ไม่มีความรู้จริงๆ แนะนำหน่อยครับ ระบุยี่ห้อเสา และสาย เลยก็ได้ ครับจะได้ไปซื้อใหม่ งบด้วยน่ะครับ จะได้ ตัดสินใจถูกครับ      ขอบคุณ

boonchuay_w
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 11:52:47 PM »

ลองเสา CB2 ของautooneคอยเงินดูครับผมก็ใช้อยู่รับส่งดีมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์