อยากทราบเรื่องMicrophone
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 11:40:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องMicrophone  (อ่าน 3190 ครั้ง)
zemagutae
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:31:10 AM »

คือว่า ผมทำงานที่สถานีวิทยุ พอมีสายเข้ารายการ เสียงมันจะดังจี่ๆมาก เป็นเฉพาะกลางคืนครับจะดังมาก จนเกือบฟังเสียงคนเข้ารายการไม่ออกเลย ผมเช็คที่ กราวน์ แล้วก็ต่อเรียบร้อย หรือต้องเช็คที่อุปกรณ์พวก Mixer ครับแก้ไม่หายเลย ช่วยหน่อยถ้าใครช่วยได้ช่วยทีครับแต่ถ้าไม่เข้าใจคำถามผมเดี๋ยวผมมาบอกใหม่ครับ ขอบุณครับ

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:41:36 AM »

555+

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:27:12 AM »

คือว่า ผมทำงานที่สถานีวิทยุ พอมีสายเข้ารายการ เสียงมันจะดังจี่ๆมาก เป็นเฉพาะกลางคืนครับจะดังมาก จนเกือบฟังเสียงคนเข้ารายการไม่ออกเลย ผมเช็คที่ กราวน์ แล้วก็ต่อเรียบร้อย หรือต้องเช็คที่อุปกรณ์พวก Mixer ครับแก้ไม่หายเลย ช่วยหน่อยถ้าใครช่วยได้ช่วยทีครับแต่ถ้าไม่เข้าใจคำถามผมเดี๋ยวผมมาบอกใหม่ครับ ขอบุณครับ

คงเป็นที่คู่สายโทรศัพท์ครับ   ลองให้ต้นสังกัดเช็คอีกที

ประเภทว่าเกิดความชื้น,เกิดอ็อกไซค์,หรือการเชื่อมต่อ,อะไรประมาณนี้...... 
           เพราะเคยซ่อมระบบโทรศัพท์ภายใน  อาการแบบนี้คือ  สายโทรศัพท์มีปัญหา
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:31:35 AM »

ตอนกลางคืน(เย็น) อากาศมันเย็น เป็นพาหะของคลื่นความถี่ได้ดี....คลื่นจะแรงกว่าตอนกลางวัน(ร้อน)..........วิธีแก้ ไม่รู้ครับเรียนยังไม่ถึง......ต้องรออีกประมาณ 2ปี เดี๋ยวบอก..555+

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
montr
member
*

คะแนน1

ค้นหาเพื่อพัฒนาความรู้.....

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:37:00 PM »

นานมากขนาดนั้น เลยหรือท่านหลง Grin Grin Grin
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:22:41 PM »

เป็นโทรศัพท์บ้านหรือมือถือ ถ้ามือถือแก้ยากครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์