ขอถามเพื่อนๆในนี้ครับ ว่า เครื่องส่ง fax ระหว่างA4กับกระดาษความร้อน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 05:24:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเพื่อนๆในนี้ครับ ว่า เครื่องส่ง fax ระหว่างA4กับกระดาษความร้อน  (อ่าน 13550 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:34:33 PM »

เครื่องส่งfax ระหว่างพวกที่ใช้ กระดาษ ความร้อนแบบม้วนๆ กับพวกที่ใช้กระดาษ A4 ที่ต้องมีหมึกเหมือน printer laser
อย่างไหนดีกว่ากัน ทนกว่ากันครับ

Metdot!♥
member
*

คะแนน33

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:32:57 PM »

Fax ที่ใช้กระดาษเป็นม้วนเวลารับแล้วต้องนำไปถ่ายเอกสาร ทิ้งไว้ไม่เกินอาทิตย์ตัวหนังสือจะซีดจนไม่สามารถได้ ส่วนที่ใช้กระดาษ A 4 ใช้ฟิมล์แฟกซ์ที่เหมือนผ้ายางพลาสติกสีดำ รับแล้วเหมือนกระดาษที่ถ่ายเอกสารเลยครับ บางรุ่นแฟกซ์ฟิมล์มีราคาค่อนข้างแพง แต่เดี๋ยวนี้มีของเทียบแล้วไม่เท่าไหร่เวลาหมดม้วนเราก็หมุนกลับมาใช้งานได้อีกครับ ทุกวันนี้ผมก็ใช้อยู่สะดวกครับไม่ต้องยุ่งยากนำไปถ่ายเอกสาร
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:37:43 PM »

ฟิล์มหมดแล้วห้ามนำกลับมาใช้อีกนะครับตัวหนังสือที่พิมพ์ออกมามันจะขาดไม่ชัดเจนครับ ถ้าฟิล์มหมดอายุเวลาพิมพ์แล้วกระดาษจะติดม้วนไปกับลูกยาง ส่วนมากที่พบคือของปลอมส่วนใหญ่
ถ้าจะถามว่าตัวไหนดี มันดีกันคนละแบบ---
ข้อดีของ เครื่องที่ใช้กระดาษคาร์บอนความร้อน กระดาษจะมีหมึกให้ในตัวกระดาษเองเลย ประหยัดกว่าเยอะครับ
ข้อเสียคือ ไม่สามารถเก็บเอกสารสำคัญได้เมื่อเก็บไว้นานๆตัวหนังสือจะจางและมองไม่เห็น

ข้อดีของเครื่องที่ใช้หมึกเลเซอร์ เวลาพิมพ์ออกมาแล้วชัดเจนมาก พิมพ์เร็ว รับ-ส่งFaxเร็ว
ข้อเสีย ตลับหมึกมีราคาแพงตัวเครื่องก็แพงด้วย

ขอดีของ เครื่องที่ใช้ฟิล์มราคาเครื่องไม่แพงมาก --ระบบการพิมพ์คุณภาพปลานกลางแต่สามารถเก็บเอกสารเป็นเวลานานได้ครับ
ข้อเสีย--ยุงยากเวลาใส่ฟิล์ม--ค่าใช้จ่ายสูงกว่ากระดาษความร้อน ราคาฟิล์มมีราคาปลานกลาง Tongue

newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 06:23:56 AM »

ขอบคุณครับ
ได้ความรู้ดี
 มีปัญหาอีก ข้อที่อยากถาม
พอดี ตอนนี้ มีหน่วยงานเล็กๆ เขาจะให้ผมซื้อ fax ให้
ที่นี้เราสามารถไปซื้อ fax ในราคาถูกกว่าท้องตลาดได้ที่ไหนครับ ราคาส่งครับ
เพราะว่าเมื่อเราซื้อมาแล้วเราก็ต้องบวกค่าบริการ
 พอทราบแหล่งซื้อ fax ราคาถูกกว่า พวก ห้างไหม
 แล้ว ยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ ดี ทน ครับ
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:33:29 PM »

ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์