การใช้งานโปรแกรม ProDESKTOP (มารู้จักกับเครื่องมือต่างๆ และคำสั่งพื้นฐาน)

การใช้งานโปรแกรม ProDESKTOP (มารู้จักกับเครื่องมือต่างๆ และคำสั่งพื้นฐาน)

(1/3) > >>

nongtop:

สวัสดีครับ...พบกันครั้งนี้ผลจะมาแชร์ความรู้เกี่ยวกับโปรแกรม ProDESKTOP กันนะครับ
โปรแกรม ProDESKTOP เป็นโปรแกรมที่ใช้ออกแบบ สิ่งของเครื่องใช้จนถึงการออกแบบบ้าน เลยนะครับ  HAPPY2!!

nongtop:

เริ่มต้นการเปิดกระดาษทำงาน
- คลิกที่ File-new-design

eskimo_bkk-LSV team♥:
http://www.trsc.ac.th/ProdeskTop/elearning_prodesktop/

download program อยู่ด้านบนสุดซ้ายมือ

ฉายต่อเลย  ;D

ping!

nongtop:
ขอบพระคุณ คุณน้าeskimoมากๆครับ thank2 :)

ตามที่เห็นดังภาพนะครับนั้นคือภาพเครื่อมือที่ใช้ในการลากเส้นหรือลบเส้นในโปรแกรม ProDESKTOP
1 คือ เครื่องมือลากเส้น
2 คือ เครื่องมือลากวงกลม
3 คือ เครื่องมือลากสี่เหลี่ยม
4 คือ เครื่องมือลากวงรี
5 คือ เครื่องมือลากเส้นโค้งอัตโนมัต
6 คือ เครื่องมือลากเส้นโค้ง
7 คือ เครื่องมือลบเส้น

nongtop:
คราวนี้เป็นเครื่องมือ Extrude Profile นะครับ
เป็นเครื่องมือที่ใช้ยกระดับความสูงของภาพ ให้เป็นรูปทรงที่สูงขึ้นมานะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป