อยากติดเครื่องเสียง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 09:06:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดเครื่องเสียง  (อ่าน 5968 ครั้ง)
off8001
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:25:42 PM »

Sadผมอยากติดเครื่องเสียง ถ้าผมซื้อตู้สำเร็จมาและซื้อ ซับ แอมป์ ปรี เครื่องเล่น Cd มาใส่ในรถ โตโนต้าไมตี้เอ็ก สามารถทำได้ไหมคับ  Sad อยากทราบคับ ว่ายากไหม ขอบคุณคับ

off8001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 10:00:41 PM »

ผมอยากติด ใครเคยติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์มาให้ความรู้ผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมาก ๆๆ ขอบคุณ
TFRJ
member
*

คะแนน6

พึงเอาชนะผู้น้อยด้วยการให้ เอาชนะผู้ใหญ่ด้วยการขอ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 07:34:28 AM »

ต้องขึ้นอยู่กับ ความรู้พื้นฐานทางช่างของท่าน ว่ามากน้อยเพียงได
นั่น จะเป็นตัวกำหนดความยากง่ายของงานที่กำลังจะทำครับ

จิตที่คิดจะให้ สบายกว่าจิตที่คิดจะเอา
off8001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:26:31 AM »

ขอบคุณคับ ผมเรียนช่างอิเล็กทรอนิกส์ พอจะมีความรู้พวกเรื่องไฟบ้างคับ อยากจะติดเครื่องเสียงซักชุด
ถ้าไปทำที่ร้านก็ไม่อยากทิ้งรถไว้ที่ร้านอยู่ ผมเรียนช่างก็อยากจะลองทำดูคับคับ ฉงน ขอบคุณ เอาแน่
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 11:01:12 AM »

ไม่เคย แต่ อยากลองทำ  ต้องระวัง หน่อยครับ  ติดตั้ง  ระบบไฟไม่ดี  อาจจะเสีย มากกว่าที่คิดใว้    70แอมป์ขึ้น  ไหม้ได้น่ะครับ...ไม่ได้บอกให้กลัว  แต่ควรศึกษา  อีกนิดครับ  อ่านดู มากๆ ตามกระทู้ เครื่องเสียง รถยนต์ครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
off8001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 07:29:04 PM »

ขอบคุณคับ ที่มาให้ความรู้ ขอบคุณ
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:36:34 PM »

ติดตั้งได้ครับแล้วต่อสายไฟสายสัญญาณต่างตามคู่มือของ
อุปกรณ์นั้นๆ เรื่องลำโพงที่เป็นงานไม้ อันนี้แล้วแต่ ความสามารถ
และเครื่องมือที่มีนะ เมื่อทำเสร็จแล้ว ผลที่ได้คือความภูมิใจนะครับ
แนะนำเรื่องสายไฟสายสัญญาณอย่าใช้แบบถูกๆนะ ไม่คุ้มกับปัญหา
ผ้าเทปต้องใช้อย่างดีที่สุด ที่หาได้ เตรียมหางปลา ตัวหัวต่อต่างๆ
ตัวคีมบีบหางปลาไว้ ลองดูครับ เยี่ยมมาก
off8001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:25:59 PM »

ขอบคุณมาก ๆคับ คุณ changphichit  ที่มาให้ความรู้ ขอบคุณ เยี่ยมมาก
puy1248
member
*

คะแนน0

puy1248@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 08:41:41 PM »

ผมก็ติดเองนะ ก็ภูมิใจ เพราะไปจ้างร้านประดับยนต์แพงเหลือเกิน บางทีนะตู้ลำโพงตู้นึงใบเป็นสองพันสามพันบางร้านงานก็ไม่ดีเท่าไรแพงซะเปล่า แต่ต้องแกะพวกหน้ากาก รางข้างประตูให้เป็นง่ะ นี่แหละที่ยากสำหรับผม เพราะไม่ค่อยรู้แกะไง แต่ก็ค่อยๆแกะไป ก็ไม่ยากอย่างที่คิด สายสัญญานดีๆหน่อยเดี๋ยวไมจบจริงๆจะมีเสียงจี๊ดๆมารบกวน(เจอมาแล้ว) ตู้ลำโพงผมออกแบบตามสูตรที่ซื้อลำโพงแล้วเขาให้มาเราก็มาคำนวณให้เข้ากับรถเราโดยให้ความจุเท่าที่เขาให้สูตรมา แล้วก็ไปให้ร้านทำลำโพงธรรมดาทำ แบนด์พาสสิบนิ้วสองดอกแปดร้อยกว่าบาทเอง ผมว่านะถ้าเราศึกษาดีๆทำให้ถูกต้อง เราทำดีกว่าร้านบ้างร้านอีก อิอิ
off8001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 07:14:55 PM »

ขอบคุณคับ คุณ puy1248   และทุกๆท่าน ที่มาแนะนำ ขอบคุณมากคับ เยี่ยมมาก ดีใจจัง
artitcom
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:29:25 PM »

ของผมไม่มีความรู้เรื่องช่างเลยครับ แต่ทำเองหมดครับ ต่อไม่ยากหรอกครับ แต่ต้องดูสายให้ดี สายใหนกาวน์ สายใหนไฟ และอย่าลืมฟิวส์ด้วยนะครับ กันพลาด ของผมต่อผิด ก็ได้ฟิวส์นี้แหล่ะครับช่วยไว้ แต่ตอนนี้สะบายแล้วครับ ทำครั้งเดียวก็เก่งแล้ว ของผมต่อแอม สองตัว ขับ 6.5 และ 10 นิ้วครับ เสียงก็โอครับ ไว้ฟังเอง ภูมิใจครับ ทำเองกะมือ แต่ต้องใช้อุปกรณ์มาตรฐานหน่อยนะครับ จะได้คุณภาพเสียง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์