ขอความช่วยเหลือเรื่องเอ็กเทอร์นอลฮาร์ดิสก์ครับ

ขอความช่วยเหลือเรื่องเอ็กเทอร์นอลฮาร์ดิสก์ครับ

(1/3) > >>

kob2009:
ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเอ็กเทอร์นอลฮาร์ดิสก์ครับ

คือผมเสียบเข้าไปแล้ว Explorer ไม่เจอ HDD ครับ

แต่เข้าไปดูที่ Disk Management จะเห็นว่ามันเป็น Offline ครับ

ท่านใดมีวิธีแก้บ้างครับ

Nattawut-LSV Team:
ลองดูกับเครื่องอื่นดูหรือยังครับ ว่าเห็นมั้ย ?

kob2009:
เอาไปลองกับเครื่อง Acer ใช้ได้ปกติครับ

เครื่องผมเป็นเครื่อง Lenovo

Nattawut-LSV Team:
ต้องไปกำหนดค่าของ Drive  กำหนดเป็น
Drive : F หรือ G ลองดูว่าจะเห็นหรือเปล่าครับ   :)
ได้หรือไม่อย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ  lsv-smile

kob2009:
ตั้งที่ไหนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป