รบกวนหน่อย น้องใหม่ มือใหม่เรื่องเครื่องเสียง เรื่อง ปรีเอ้าท์ 3 ชุด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 05:39:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อย น้องใหม่ มือใหม่เรื่องเครื่องเสียง เรื่อง ปรีเอ้าท์ 3 ชุด  (อ่าน 5020 ครั้ง)
mai1145
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:47:14 AM »

เรื่อง ปรีเอ้าท์ 3 ชุด คือว่าตอนนี้ผมต่อจาก Front เข้า Power เลย แต่อยากทราบว่า ให้มันผ่าน ปรีจะได้ไหมแล้วดีป่าวครับ เพราะบางคนบอกว่ารุ่นผม ปรีเอ้าท์ 3 ชุดไม่จำเป็นต้องต่อ ปรีนอก

noppadoll
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:42:20 PM »

ต่อจากปรี มันจะสามารถปรับรายละเอียดของเสียงได้ ละเอียดกว่านะครับ
q471000
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:32:01 PM »

มีเขาว่ากันมาหลายแบบนะผมว่า แบบต่อผ่านปรีก็มีเขาว่าเสียงที่ผ่านการปรับแต่งปรีมาจะได้เสียงดีตามใจเราแต่ถ้าเครื่องเล่นเสียงดี ปรีเสียงดี ก็โอ ถ้าเครื่องเล่นไม่ดีปรีดีก็ยังโอนิดๆ ถ้าเครื่องเล่นไม่ดีปรีไม่ดีก็จบ อันนี้น่าของผม อิอิ อีกแบบ ไม่ใส่ปรีเลย เข้าแอมป์เลย อันนี้หูทองที่ต้องการเสียงดีที่จะให้ได้รายละเอียดของเสียงมาเต็มๆที่ไม่ปรับอะไร เสียงก็ดีตามแนวครับ แต่ถ้า เครื่องเล่นเสียงไม่ดีตามเดิม เมื่อมีปรีมาปรับทำให้เสียงดีขึ้น แต่หากไม่ดีหมดก็จบ เลยเป็นที่มาของหลายๆเสียงว่า ใส่ดีกว่า ไม่ใส่เสียงดีกว่า เลยเป็น 2 เสียงครับ มันขึ้นอยู่กับหลายๆประการรวมกันครับ ลองดูครับที่สำคัญลองทำตามงบครับ มีงบก็ใส่เลยครับ ถ้าดังไม่ดีก็ถอดออก แต่ส่วนมาแล้วถ้าเครื่องเล่นที่มีปรีเอาท์ 3 ชุดมักเป็นเครื่องเล่นที่เสียงดีและราคาหลายตังค์ (ของแท้นะไม่ใช่ของจีนแดง)เลยมีคนบอกว่าต่อตรงเพื่อเอารายละเอียดเสียง เพราะเครื่องเล่นมันเสียงดีอยู่แล้ว สุดท้ายแล้วแต่คนชอบครับ ถ้าsq+ ก็ ต่อตรงครับ ถ้าเอาเบสdb+ ก็ใส่ปรีครับ
noppadoll
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:57:48 PM »

ใส่ปรีดีกว่าครับ เพราะว่าปรีมันจะแยก สัญญาน sub ให้เราด้วยเสียงเบสจะออกดีกว่า ต่อตรงเข้า power ครับ
sanuo
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:58:36 PM »

มีเขาว่ากันมาหลายแบบนะผมว่า แบบต่อผ่านปรีก็มีเขาว่าเสียงที่ผ่านการปรับแต่งปรีมาจะได้เสียงดีตามใจเราแต่ถ้าเครื่องเล่นเสียงดี ปรีเสียงดี ก็โอ ถ้าเครื่องเล่นไม่ดีปรีดีก็ยังโอนิดๆ ถ้าเครื่องเล่นไม่ดีปรีไม่ดีก็จบ อันนี้น่าของผม อิอิ อีกแบบ ไม่ใส่ปรีเลย เข้าแอมป์เลย อันนี้หูทองที่ต้องการเสียงดีที่จะให้ได้รายละเอียดของเสียงมาเต็มๆที่ไม่ปรับอะไร เสียงก็ดีตามแนวครับ แต่ถ้า เครื่องเล่นเสียงไม่ดีตามเดิม เมื่อมีปรีมาปรับทำให้เสียงดีขึ้น แต่หากไม่ดีหมดก็จบ เลยเป็นที่มาของหลายๆเสียงว่า ใส่ดีกว่า ไม่ใส่เสียงดีกว่า เลยเป็น 2 เสียงครับ มันขึ้นอยู่กับหลายๆประการรวมกันครับ ลองดูครับที่สำคัญลองทำตามงบครับ มีงบก็ใส่เลยครับ ถ้าดังไม่ดีก็ถอดออก แต่ส่วนมาแล้วถ้าเครื่องเล่นที่มีปรีเอาท์ 3 ชุดมักเป็นเครื่องเล่นที่เสียงดีและราคาหลายตังค์ (ของแท้นะไม่ใช่ของจีนแดง)เลยมีคนบอกว่าต่อตรงเพื่อเอารายละเอียดเสียง เพราะเครื่องเล่นมันเสียงดีอยู่แล้ว สุดท้ายแล้วแต่คนชอบครับ ถ้าsq+ ก็ ต่อตรงครับ ถ้าเอาเบสdb+ ก็ใส่ปรีครับ

ตอบได้เข้าเป้า ตรงประเด็น

ปรีเอาท์ 3 ชุดมักเป็นเครื่องเล่นที่เสียงดีและราคาหลายตังค์ (ของแท้นะไม่ใช่ของจีนแดง)เลยมีคนบอกว่าต่อตรงเพื่อเอารายละเอียดเสียง เพราะเครื่องเล่นมันเสียงดีอยู่แล้ว สุดท้ายแล้วแต่คนชอบครับ ถ้าsq+ ก็ ต่อตรงครับ ถ้าเอาเบสdb+ ก็ใส่ปรีครับ

ใส่ปรีทั้ง 3 ชุดเลย เหรอ

เอ๋....น่าคิด Sad Sad Sad Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์