เน็ตฟรีของ schoolnet@moe.go.th ที่ใช้ได้หลายๆชั่วโมงยังใช้งานได้อยู่หรือป่าวครั
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:17:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เน็ตฟรีของ schoolnet@moe.go.th ที่ใช้ได้หลายๆชั่วโมงยังใช้งานได้อยู่หรือป่าวครั  (อ่าน 3603 ครั้ง)
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 03:53:26 PM »

ยังใช้งานได้หรือป่าวครับทำไมที่บ้านอยู่ๆใช้งานไม่ได้เลย ขึ้นเออเรอ 691

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 09:27:38 PM »

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เพราะผมไม่ได้ใช้ Dial Up นานแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะ Test ให้ครับ  Tongue

เชื่อมต่อไม่ได้เกิด Error 691 ?
   สาเหตุ
   1. เกิดจากการพิมพ์ Username หรือ Password ผิดพลาด
   2. เกิดจาก Username อาจถูกระงับการใช้งาน
   วิธีแก้ไข
   1. พิมพ์ Username และ Password ให้ถูกต้อง
   2. ตรวจสอบแป้นพิมพ์ กดปุ่ม Cap Lock ค้างไว้หรือไม่
   3. Username เป็นแบบ Non Case Sensitive
        คือสามารถใช้ตัวอักษรพิมพ์เล็กหรือตัวอักษรพิมพ์ใหญ่ก็ได้
   4. Password เป็นแบบ Case Sensitive คือต้องพิมพ์อักษรให้ถูกต้องทุกตัว
        ใช้ตัวอักษรพิมพ์เล็กหรือตัวอักษรพิมพ์ใหญ่ แทนกัน ไม่ได้

ปล.ถ้ามั่นใจว่าถูกต้องทั้งหมดแล้ว อาจะเป็นไปได้ว่า User name กับ Password นั้นไม่สามารถใช้งานได้แล้วครับผม  Tongue
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:47:02 AM »

เฉลยนะครับ

Username กับ Password ตัวนี้ ไม่สามารถใช้ได้แล้วครับ

ใช้ตัวนี้ดีกว่านะครับ 2 ชม.ตัดก็ยังดีครับ เล่นได้เหมือนกันครับ

Username :  tot1288@totonline.net
Password  :  tot1288
เบอร์โทรศัพท์เชื่อมต่อ : 1222

Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์