ขอเหตุผลในการลบกระทู้ผมด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 07, 2024, 05:41:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลในการลบกระทู้ผมด้วยครับ  (อ่าน 9721 ครั้ง)
chincom
member
*

คะแนน8

รับซ่อมเมนบอร์ด pc/notebook

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:25:34 PM »

ไม่ทราบว่าผมทำไรผิด กล่าววาจาไม่สุภาพตรงไหน หรือคุณเป็นคนที่ผมกล่าวหา แค่ผมมาขอความเห็นกับช่างทั้งหลาย ว่าชอบดูถูกคนรุ่นใหม่ด้วยหรือครับ ช่างซ่อมแถวบ้านผมมีไขควงก็เปิดร้านซ่อมละ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า กระบวนการbiosทำงานยังไง แค่น้อยใจนิดหน่อยครับ ทางmoddrator ควรออกมาชี้แจงด้วยครับว่าลบเพราะสาเหตุอะไร งง

lsv-team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน204

ผู้ที่เจริญย่อมไม่ดูถูกอาชีพของตนเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:33:19 PM »

ขอทราบชื่อกระทู้ด้วยครับ จะตรวจสอบให้
chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:48:48 PM »

เรื่องก็มีอยู่ว่าผมไปขอซื้อเมนบอร์ดpc มาลองซ่อมเล่นๆดู แต่ช่างเค้าถามว่า

ช่างใหญ่[ประชด]:จะเอาไปทำไรเหรอ เรียนอิเลคมาเหรอ
ผม                     :จะเอาไปดูโครงสร้างการทำงานของblock diagram ไม่รู้เขียนถูกปะ โดนไปถอดdatasheetการทำงานแต่ละตัว
ช่างใหญ่            :Huh? งงอยู่นาน
ผม                     :มีมั้ยครับน้า ผมขอซื้อตัวละ50-100ก็ได้
ช่างใหญ่             :ช่างใหญ่ ยืนเมนอบร์ดให้ผมดูนี่อะไร 
ผม                     :เมนบอร์ดยี่ห้อ asrockครับ
ช่างใหญ่            : โหยนี่มันเมนบอร์ด socket a ใช้กะamd buss333 แค่นี่ไม่รู้มึงจะเอาไปทำไรได้
ผม                     :ไม่ขายก็บอกมาดีๆก็ได้ครับไม่ต้องมาดูถูกผมหรอก
ผมไปถามมา3-5ตอบมาทำนองนี้แทบหมด เซ็งงนั้ทำมัยเค้าคิดว่าเค้าเก่งคนเดียวเหรอ ซ่อมได้คนเดียวเหรอ กุนี่คือผู้ยิ่งใหญ่  ผมเห็นแต่หลอกเอาตังลูกค้าทั้งนั้ง
chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:50:50 PM »

ไม่จำเป็นต้องจบอิเลคก็ซ่อมได้นิครับ กะแค่วัดดีเสีย อ่านค่าc r fet กับใช้ debugcradช่วย แค่นี้เอง เห้อ

ก่อนลบบอกก่อนด้วยน่ะครับ

ผมใช้เงินซื้อเมนบอร์ดเค้า 100บาท เค้าก็ได้แค่100บาท ผมก็ได้แค่เมนบอร์ด

แต่ผมใช้ความรู้ผม 1สมอง แลกกับความรู้เค้า ก็ได้ขึ้นเท่าตัว คนน่าจะใจกว้างหน่อยก็ดีน่ะครับ ใช่มั้ยครับ ท่านadmin ที่ยิ่งใหญ่
taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

http://www.suratsat.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:52:40 PM »

กระทู้นี้เปล่า
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=30469.msg174561#msg174561

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:58:22 PM »

อะไรเนี่ย งงๆ อ่านไม่เข้าใจเลยอธิบายหน่อย โดนลบอะไร ตรงไหนเรื่องอะไร
taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 10:03:52 PM »

ท่าน chincom  เข้าใจว่าทาง admin ลบกระทู้ของเค้าซึ่งผมก็สงสัยว่ามันคือกระทู้นี้ มั้ง   http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=30469.msg174561#msg174561
ซึ่งมันก็ยังอยู่นี่

chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 10:05:05 PM »

ขอโทษด้วยครับ น่าจะแจ้งว่าย้าย ขอบคุณ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:47:20 AM »

ตกลงเกิดอะไรขึ้น chincom ถูกย้ายกระทู้หรือโดนลบกระทู้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 05:22:41 AM »

Huh?
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:30:09 AM »

ก่อนจะออกมาโวยวาย ให้ดูตัวเองก่อนครับ

จากการกระทำของกระทู้นี้ก็บอกได้เลยว่าคุณเป็นคนเรื่องมาก ต้องแก้ไขอย่างแรง

**** คือคุณทำอะไร ไม่เคยผิด คนอื่นผิดหมด 

เช่นในกระทู้นี้  กระทู้ของคุณ หายหรือถูกลบ หรือถูกย้าย คุณสามารถตรวจสอบเองได้ แต่คุณก็ไม่ได้ทำ
และคุณยังไม่ทันตรวจสอบความจริงเลยคุณก็ออกมากกล่าวหาผู้อื่น  ว่าลบกระทู้คุณ
และกระทู้ที่คุณกล่าวหาว่าถูกลบนั้น หัวกระทู้คุณก็เขียนผิดอยู่ คุณเขียนว่า  ช่างซ่อมแก่ๆเป็นอย่างนี้ทุกคนเลยหรือ  นั้นคุณกำลังว่าช่างแก่ๆทั้งโลกเลยนะเนี้ย

(*** เรื่องความคิดคน มันคิดได้หลายอย่าง หลายมุม  คุณไม่เข้าใจความคิดของผู้อื่น ก็ไม่ใช่ว่าคน คนนั้นเขาคิดผิด   คุณยืนอยู่กลางทะเลทราย คุณบอกว่าร้อน แต่คนอีกคนเขายืนอยู่กลางหิมะ เขาก็ต้องบอกว่าเย็น แล้วอย่างนี้ใครพูดผิดครับ***)

eskimo_bkk-LSV team♥
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:49:03 AM »

นั่นไง เจอเข้าแล้ว สายตรวจมหากาฬ
โดนไปแล้วครับ หนึ่งดอก
เว็บนี้มีขุมทรัพย์มากมาย รอ ผู้มีวาสนาเท่านั้น
ฝึกความอดทนสำหรับผู้ที่จะเข้ามาโกยขุมทรัพย์ ครับ
   Grin
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:07:03 AM »

อันนี้ไม่ได้ลบขอรับแค่ย้าย ถือว่าสายตรวจเรามีความเมตตานะขอรับ (อย่าตีตนไปก่อนไข้) เหอ..ๆๆๆๆๆๆ....

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
sukyone
วีไอพี
member

คะแนน54

DIY Never Die.....

sukprasit2000@yahoo.com
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:46:23 AM »

เข้ามาดู นึกว่ามีเรื่อง... Tongue

........ยินดีที่ได้รู้จักครับ........
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 01:46:57 PM »

เป็นอีหยัง กันอีก น้อ ....ปวดหัวเว๊ย ไห่เห็นแตนักการเมืองเด้อ ที่ กัด.กัน คนทำมาหากินนำกัน อย่า ตีกันเด้อ อายพวกนักการเมืองเขา ซ่อมเครื่องกะปวดหัว พอตายแล่ว ...รัฐบาลกะยังว่า โครงการ สมานฉันทะ  ให่ฮักกัน แพงกัน อย่า ตีกัน ......คือนักการเมืองเด้อ งานซ่อมผมเต็มโต๊ะ อยู่นี่ ไปก่อน ...ฮู้ บ่....
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 01:58:15 PM »

ผมว่าเป็นที่คำพูดคุณมากกว่า คนเราอยากได้ความรู้อยากหาประสบการณ์ แม้แต่การไปขอซื้อของเขา บางครั้งมีก็ไม่อยากขายบอกไม่มี  แต่ถ้าพูดดีรู้จักนอบน้อมถ่อมตนให้ฟรียังได้ จากที่คุณบอกไปมา4-5ร้านเป็นเหมือนกันหมดนั่นสแดงว่าคุณต้องพิจารนาตัวเองได้แล้ว  คนที่มีอายุเขาถือเรื่องการพูดการจารู้จักสัมมาคารวะ การจบอะไรมาไม่สำคัญ สำคัญที่การวางตนให้เมาะให้ถูก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
kings21
Full Member
member
**

คะแนน63

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:04:00 PM »

เห็นด้วยกับท่านsangvien ครับ..
taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:31:56 PM »

ผมว่าเป็นที่คำพูดคุณมากกว่า คนเราอยากได้ความรู้อยากหาประสบการณ์ แม้แต่การไปขอซื้อของเขา บางครั้งมีก็ไม่อยากขายบอกไม่มี  แต่ถ้าพูดดีรู้จักนอบน้อมถ่อมตนให้ฟรียังได้ จากที่คุณบอกไปมา4-5ร้านเป็นเหมือนกันหมดนั่นสแดงว่าคุณต้องพิจารนาตัวเองได้แล้ว  คนที่มีอายุเขาถือเรื่องการพูดการจารู้จักสัมมาคารวะ การจบอะไรมาไม่สำคัญ สำคัญที่การวางตนให้เมาะให้ถูก
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

s.
Full Member
member
**

คะแนน33

s.service57@yahoo.com s.service57@yahoo.com
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:50:53 PM »

Kissผมเห็นด้วยกับคุณถาวรละครับเราต้องรู้จักนอบน้อมถ่อมตนจะจบจากไหนมาไม่สำคัญครับความขยันหมั่นเพียนไขว่ขว้าหาความรู้อยู่เป็นประจำเราก็เป็นช่างมืออาชีพใด้แล้วใยเย็นนะครับ

SURIYA   ELECTRONIC
www.tvsat9.com
ศูนย์ซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า(serviceRepair)
TV, LCD TV,LED Tv,PLASMATV,PowerAmp
เครื่อง เสียง  เครื่องเล่นดีวีดี   คอมพิวเตอร์ โปรเจ็คเตอร์ ไมโครเวฟ  เครื่องซักผ้า  เตาอบไฟฟ้า
 รับซ่อม เครื่อง(ตู้)เชื่อม แบบ อินเวอร์เตอร์ อาร์กอน อาร์ค ติก มิก สปอร์ต ตู้ตัดพลัสม่า เครื่องตัดชิ้นงานแบบสแกน ตามแบบ เครื่อง ชาร์จแบตเตอร์รี่ ซ่อมแผงวงจร ควบคุมไฟฟ้า เครื่องจักรกล งานระบบการเสื่อสาร
บริการรับซ่อม Rectifier Module or Power Supply
เลขที่110 สุขุมวิท 101/1 วชิรธรรมสาธิต ซ.10 เขต บางนา กทม.10260
0876754885
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:50:42 PM »

ช่างทุกคน จำคำนี้ไว้ด้วยน่ะ
คนเก่งเจ้าอย่าไปกลัว..
ให้เจ้ากลัวคนทีขยัน..
ถึงเจ้าจะฉลาด ขอให้เจ้าฉลาดอย่างน่าบูชา
ถึงเจ้าจะโง่ ขอให้เจ้าโง่อย่างน่าเวทนา
บ๊าย บ๊าย ขอให้โชคดี มีควม จุก.....
chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:55:46 PM »

ท่านรู้ได้ไงครับว่าผมไม่ได้ได้อ่อนน้อม ผมก็ขอซื้อดีๆนี่ละครับ เค้าไม่ให้แถมลองวิชาอีก แล้วให้ผมทำยังไง ท่านรู้ได้ยังไงว่าผมพูดจาไม่เหมาะสม คำพูดผมทุกคำมีหางเสียงครับ ไม่ให้ผมก็กลับบ้านไม่มีอะไร แต่ผมเสียความรู้สึกมากกว่าที่ช่างส่วนใหญ่คิดว่าตัองเก่ งอยู่คนเดียว ทั้งที่เหนือฟ้ายังมีฟ้า ทำนองว่าผ่านมือผมคนอื่นก็ซ่อมไม่ออกแล้วละครับ หัดมองโลกกว้างๆบ้างครับ ถ้ามีคนใจกว้างขนาดทีท่นกล่าวมา คงมีช่างซ่อมเมนบอร์ดnotebook เต็มเมือง ค่าซ่อมไม่ต้องแพงขนาดนี้หรอกครับ
chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:56:53 PM »

ก่อนจะออกมาโวยวาย ให้ดูตัวเองก่อนครับ

จากการกระทำของกระทู้นี้ก็บอกได้เลยว่าคุณเป็นคนเรื่องมาก ต้องแก้ไขอย่างแรง

**** คือคุณทำอะไร ไม่เคยผิด คนอื่นผิดหมด 

เช่นในกระทู้นี้  กระทู้ของคุณ หายหรือถูกลบ หรือถูกย้าย คุณสามารถตรวจสอบเองได้ แต่คุณก็ไม่ได้ทำ
และคุณยังไม่ทันตรวจสอบความจริงเลยคุณก็ออกมากกล่าวหาผู้อื่น  ว่าลบกระทู้คุณ
และกระทู้ที่คุณกล่าวหาว่าถูกลบนั้น หัวกระทู้คุณก็เขียนผิดอยู่ คุณเขียนว่า  ช่างซ่อมแก่ๆเป็นอย่างนี้ทุกคนเลยหรือ  นั้นคุณกำลังว่าช่างแก่ๆทั้งโลกเลยนะเนี้ย

(*** เรื่องความคิดคน มันคิดได้หลายอย่าง หลายมุม  คุณไม่เข้าใจความคิดของผู้อื่น ก็ไม่ใช่ว่าคน คนนั้นเขาคิดผิด   คุณยืนอยู่กลางทะเลทราย คุณบอกว่าร้อน แต่คนอีกคนเขายืนอยู่กลางหิมะ เขาก็ต้องบอกว่าเย็น แล้วอย่างนี้ใครพูดผิดครับ***)

ผมก็มาขอโทษแล้วนิครับ ผมว่าท่านเป็นผู้ใหญ่พอที่จะไม่ถือสาเด็กๆอย่างผมน่ะครับ
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:26:48 PM »

ก็แค่กิริยาที่แสดงให้เห็นในกระทู้ก็พอนึกสภาพออกแล้วครับ คนเรามักมองไม่เห็นจุดด้อยของตัวเอง ที่แสดงอยู่ตอนนี้ก็ทำให้เห็นสภาพเยอะแล้ว

TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:34:39 PM »

ที่จริงผมว่าจะลบออกตั้งแต่เข้าใจกันเรื่องกระทู้หายไปไหนแค่ย้ายไปให้ถูกห้อง (เป็นแค่การเข้าใจผิด)
เพราะกะแล้วว่าคงจะต่อกันอีกยาว นั้นขอล็อคกระทู้เลยละกันครับ..

Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์