ความยุติธรรมอยู่ที่ไหน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 12:48:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความยุติธรรมอยู่ที่ไหน  (อ่าน 4782 ครั้ง)
unlaws
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:04:08 AM »

ถ้า....ผลสอบที่โคราชออกมาก่อนสุราษฎ์ฯ
เพื่อนสมาชิกที่สอบก่อนตั้งเกือบเดือนจะคิดอย่างไร
อย่าบอกหรือให้เหตุผลว่า"อบรมรุ่นพิเศษ"นะครับ
ผมว่ามันเชยแล้ว
หาเหตุผลที่ดีกว่านี้หน่อย
เห็นใจคนที่เค้ารอบ้าง...แบบนี้ วถ.ถึงเกลื่อนเมืองไทย
ไล่จับเท่าไหร่ก็ไม่หมด

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:51:36 AM »

แค่นี้ทำบ่นไปได้เหตุผลเขาถูกต้องแล้วครับการสอบที่โคราชเป็นการสอบพิเศษเพื่อใช้ในงานกีฬาซีเกมส์ ซึ่งผลสอบจะต้องออกมาการมีกีฬา
 ทีสุราษฎ์ใช้เส้นจัดก่อนสระบุรีที่จัดเตรีมงานไว้แล้ว แล้วมาสั่งหยุดไป2ปีกว่าล่ะครับ สอบครั้งสุดท้ายก่อน ที่จะไม่มีให้สอบมา2ปี แล้วก็มาได้
ทีสุราษฎ์เป็นที่แรกก่อนใครทั้งที่พิษณุโลกเข้าค้างมาต้อง2ปีกว่า ยังทำได้แบบไม่มีเหตุผลเลย เขายังรอกันได้   อย่าเป็นคนใจแคบเห็นแก่ตัวนักเลย
 ทีตัวเองลัดคิวได้แบบไม่มีเหตุผล พอถูกคนอื่นลัดคิวบ้างกลับรับไม่ได้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 04:45:44 PM »

เมื่อก่อนนานมากขอรับ(กระผมจำไม่ได้แล้วว่าสอบเมื่อปีไหน) การจัดสอบก็เวียนกันไปถ้าจะสอบใกล้ๆ ก็ต้องรอนานหน่อย ถ้าไม่อยากรอนานก็ต้องเดินทางไปสอบที่ไกลๆ สอบเสร็จกว่าผลสอบจะออกก็ประมาณ 2-3 เดือน ผลออกแล้วกว่าจะสอบประวัติอีกประมาณเกือบปี แล้วเขาถึงจะส่งใบประกาศฯ มาให้รวมๆ แล้วประมาณ 6-12 เดือนถึงจะได้ใบประกาศฯ แล้วก็เอาใบประกาศฯ มานอนดูเล่นอยางภาคภูมิใจอีกสักระยะ(กำลังหาเงินไปซื้อ 2meter) แล้วถึงจะทำการขอนามเรียกขาน กระผมขอบอกอย่างนี้นะขอรับท่านที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่นนะคือผู้ที่มีใจรักจริงๆ ไม่ใช่มีไว้แค่กันโดนจับ มีนามเรียกขานแล้วแต่ยังเปิดแบนด์เล่นอย่างนี้ไม่ถูกต้องอย่างมากเลยนะขอรับ เดี๋ยวนี้ความขลังของนักวิทยุสมัครเล่นลดลงกว่าก่อนมาก ยังไงช่วยกันดูแลและพัฒนานักวิทยุสมัครเล่น อย่าให้ตกต่ำลงเลยนะขอรับ
 Lips Sealed ด้วยความขอบพระคุณขอรับ Lips Sealed
          QRU 73

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
2eo
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 04:56:45 PM »

ก่อนหลังไม่เป็นไรหรอก คับ 

ใจเย็นๆ   ผมสอบ 2538 ธันวา    ได้เล่นเดือน มิถุนา  2549

สาบาย  สาบาย...... ใจเย็นๆ    Roll Eyes
hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

มนุษย์ต่างดาว

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 08:32:33 AM »

แค่นี้ทำบ่นไปได้เหตุผลเขาถูกต้องแล้วครับการสอบที่โคราชเป็นการสอบพิเศษเพื่อใช้ในงานกีฬาซีเกมส์ ซึ่งผลสอบจะต้องออกมาการมีกีฬา
 ทีสุราษฎ์ใช้เส้นจัดก่อนสระบุรีที่จัดเตรีมงานไว้แล้ว แล้วมาสั่งหยุดไป2ปีกว่าล่ะครับ สอบครั้งสุดท้ายก่อน ที่จะไม่มีให้สอบมา2ปี แล้วก็มาได้
ทีสุราษฎ์เป็นที่แรกก่อนใครทั้งที่พิษณุโลกเข้าค้างมาต้อง2ปีกว่า ยังทำได้แบบไม่มีเหตุผลเลย เขายังรอกันได้   อย่าเป็นคนใจแคบเห็นแก่ตัวนักเลย
 ทีตัวเองลัดคิวได้แบบไม่มีเหตุผล พอถูกคนอื่นลัดคิวบ้างกลับรับไม่ได้

Grin Grin Grin Tongue Tongue Tongue Kiss
หน่อย CB 245CH9
member
*

คะแนน143

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:40:16 PM »

ผมสอบใด้ตั้งแต่ปี2539ผมยังไม่มีนามเรียกขานเลยครับ     (สงสัยเครื่องแพง)            Tongue

จงคิดแต่สิ่งดีดี พูดแต่สิ่งดีดี แล้วคุณ จะได้พบแต่สิ่งดีดีตลอดไป
ใจ
soกุน
member
*

คะแนน7

sokul shop car audio

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2007, 01:08:29 PM »

อย่างนี้ไงครับถึงมีการเล่นนอกข่ายกันเยอะ
555

sokul   shop    car  audio  in lumphun
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2007, 06:10:55 PM »

ผมสอบมาตั้งแต่ปี 2535 ป่านนี้ยังไม่ได้ call sign เลย(นานจริงๆ) Tongue Tongue Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์