ขอถามเรื่อง ไวเลส เร้าเตอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 06:30:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ไวเลส เร้าเตอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 13715 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 06:27:18 PM »

พอดีที่บ้านใช้ ADSL  ทรู อยู่ แต่ว่า เพิ่งได้
โน๊ตบุค มาใหม่ตัวนึง  เลยอยากเล่น net
 สองเครื่อง คือ เครื่อง เดสทอบ เอาไว้ใช้ในบ้านต่อ
ตรงกับตัว adsl  modem แต่ว่าโน๊ตบุค ต้องการใช้นอกบ้าน
ที่ระเบียง   ผมเลยอยากรู้ว่าถ้าเราต้องการแบบนี้
เราต้องซื้อ ไวเลส เราเตอร์มาใช่ไหมครับ
 เลยอยากทราบว่าถ้าเช่นนั้น ผมควรซื้อไวเลส เราเตอร์ ยี่ห้ออะไรดีครับ
 สเปค คือ มีช่องเสียบ สายสำหรับ เดสทอบ ในบ้าน แล้วก็ เล่น
net ไร้สายได้  ประมาณ ว่า ใช้ในบ้าน  เป็น 2 ชั้น  มีระเบียง
 ควรเล่น ยี่ห้อไหนดีครับ

dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 11:23:24 AM »

อ้างถึง
ผมควรซื้อไวเลส เราเตอร์ ยี่ห้ออะไรดีครับ
 สเปค คือ มีช่องเสียบ สายสำหรับ เดสทอบ ในบ้าน แล้วก็ เล่น
net ไร้สายได้  ประมาณ ว่า ใช้ในบ้าน  เป็น 2 ชั้น  มีระเบียง
 ควรเล่น ยี่ห้อไหนดีครับ
อันนี้แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลคับ แล้วขึ้นอยู่กับว่าต้องการลูกเล่นเยอะไหม ถ้าเอามี่มียี่ห้อหน่อยลูกเล่นเยอะ DLink คับ สัญญาณแรง ก็ TP -Link คับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวคับ จากที่เคยทำมาคับ รอท่านอื่นมาตอบอีกคับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:42:00 PM »

Linksys ครับ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:37:59 PM »

ซื้อแค่ WLAN ก็พอมั้งครับ เพราะมีโมเด็มเร้าเตอร์อยู่แล้ว

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:27:08 PM »

ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยใช้ครับ แต่เพิ่งซื้อของ D-Link มา ตัวละ 1,820 บาทมีพอร์ทสวิชให้ 4 พอร์ทพร้อม Wireless คู่มือภาษาไทย
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 05:01:22 PM »

ขอบคุณ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 09:34:26 PM »

แนะนำ smc อีกตัว ประกัน dcom ประกัน 3 ปี มีปัญหา เปลี่ยนตัวใหม่ให้ มี 0 ยูสเซอร์ ติดต่อเองได้เลย ครับ  Embarrassed

yatasy
วีไอพี
member

คะแนน14

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 09:43:50 PM »

ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยใช้ครับ แต่เพิ่งซื้อของ D-Link มา ตัวละ 1,820 บาทมีพอร์ทสวิชให้ 4 พอร์ทพร้อม Wireless คู่มือภาษาไทย

ตัวนี้แหละถ้าชอบคุณภาพ ไม่เกี่ยงเรื่องราคา สนับสนุนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์