อยากทราบขั้นตอนการใช้เน็ทฟรี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 08:25:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบขั้นตอนการใช้เน็ทฟรี  (อ่าน 4932 ครั้ง)
rapin
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 11:05:06 PM »

เอาตั้งแต่เริ่มติดตั้งเลยครับ
 Grin  ขอบคุณครับ   Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 11:20:32 PM »

คลิกขวาที่ Internet Explorer > Properties > Connections > Settings

ช่อง User name ให้ท่านใส่ U89$0y)9@totonline.net  
ช่อง Password ให้ท่านใส่ j4**9c+p

จากนั้น เลือก Properties ช่อง Phone number ให้ท่านใส่ 1222 แล้วกด OK ครับ
rapin
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 11:41:34 PM »

มันมีแค่นี้ครับ
rapin
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:26:26 AM »

................... ...  Grin
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 10:04:27 AM »

แล้วตอนนี้ คุณใช้ เน็ทอะไรอยู่?  (56หรือ256)

ที่ BenQ ให้ไปเป็นUser name และPasswordที่เล่นฟรีได้

ส่วนการสร้างตัวเชื่อมต่อก็ทำตามนี้ครับ   

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 11:07:59 AM »

เน็ตฟรี ของ TOT สามารถใช้งานได้กับ Modem Dial Up เท่านั้นครับ และเบอร์โทรศัพท์ก็ควรจะเป็นเบอร์ของ องค์การโทรศัพท์ด้วย จากการที่ได้ทดลองมา
เบอร์ของ TT&T ก็สามารถต่อได้ครับ แต่ว่าจะต่อยากมาก ๆ ๆ ๆ

อันดับแรกเอา User name กับ พาสเวอร์ดไปก่อนนะครับ (ของ BenQ ก็ใช้ได้)
แต่ผมให้อันนี้ครับ พิมพ์ง่ายสบายกว่า  Tongue

User name :   tot1288@totonline.net
Password   :   tot1288
เบอร์เชื่อมต่อ :  1222

อันดับต่อไป ให้ท่านทำการสร้าง คอนเน็คชั่นก่อนครับ(ตัวเชื่อมต่อเน็ต)

ให้ท่านคลิ๊กที่ปุ่ม Start เลือกหัวข้อ Control Panel ครับผม

เมื่อเข้าหน้าของ Control Panel แล้ว ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ ICON ที่ชื่อว่า Network Connections ครับ

จากนั้นคลิ๊กที่ Create a new connection ครับผม

จากนั้น มันจะเปิดหน้า Welcome to a new connect wizzard ครับ ให้คลิ๊ก ที่ปุ่ม Next ด้านล่างครับ

จากนั้นมันจะเปิดหน้า New Connection wizzard ขึ้นมา ให้เลือกหัวข้อ Connect to the internet  ครับ แล้วคลิ๊กปุ่ม

จากนั้นมันจะขึ้นหน้าใหม่ ให้เลือกหัวข้อ Setup my connection manually ครับ แล้วคลิ๊กปุ่ม Next

จากนั้นมันจะขึ้นมาอีกหน้านึงครับ ให้คลิ๊กเลือกหัวข้อ Connect using a dial-up modem ครับ แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม Next

จากนั้นมันจะเด้งหน้าใหม่ขึ้นมา ครับ ให้กรอกชื่อผู้ให้บริการเน็ตลงไป แล้ว คลิ๊กที่ปุ่ม Next ด้านล่างครับ

จากนั้นมันจะเด้งขึ้นมาอีกหน้านึง ให้ใส่เบอร์โทรศัพท์สำหรับเชื่อมต่อเน็ตครับ แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม Next ด้านล่างครับ

จากนั้น มันจะเด้งขึ้นมาอีกหน้า ให้กรอก User name กับพาสเวิร์ดครับ แล้วใส่เครื่องหมายถูกตามภาพ แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม Next ด้านล่างครับ

จากนั้น มันจะขึ้นหน้าสุดท้านขึ้นมาเพื่อบอกว่าเสร็จสิ้นการสร้างตัวเชื่อมต่อเน็ต ให้คลิ๊กที่ Finish ก็เรียบร้อยครับ

จากนั้น หน้า DeskTop เราก็จะมี ICON สำหรับเชื่อมต่อเน็ตขึ้นมาครับ จะต่อเมื่อไรก็ดับเบิ้ลคลิ๊กได้เลยครับผม

ขอให้สนุกสนานกับการเชื่อมต่อเน็ต ฟรีนะครับ
 Smiley
rapin
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 11:10:57 AM »

Grin  ขอบคุณครับ   Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์