LSVเจาะอาชีพ.....ตามไปดูเป็ดเลี้ยงคน

LSVเจาะอาชีพ.....ตามไปดูเป็ดเลี้ยงคน

<< < (3/3)

ช่างเล็ก(LSV):
รถเข็น ..ทางใต้เรียกว่ารถรุน จำเป็นต้องใช้ขนไข่กลับมาบ้านทุกเช้า ... นี่ก็จำเป็นต้องลงทุน  HAPPY2!!

ข้างโรงเรือนเป็นสระน้ำขนาดใหญ่ ...
 พี่หมีเล่าให้ฟังว่า เคยปล่อยให้เล่นน้ำ ..สุดท้ายต้องยอมแพ้ เพราะเป็ดเล่นน้ำกันทั้งวัน ต้อนเข้าโรงเรือนลำบากมาก..ต่างกับเป็ดไข่พื้นเมืองที่ต้อนเข้าไรงเรือนง่ายกว่า

... ตอนต่อไป พาไปเยี่ยมชมฟาร์มเป็ดของจ่าทิน ผู้ส่งไข่รายใหญ่ในปากพนังครับ ... วันนี้เพื่อนๆที่สนใจอาชีพการเกษตร อาจได้ข้อมูลที่เป็นข้อมูลจริงนำไปใช้เป็นประโยชน์บ้างนะครับ..ขอให้มีเงินทองใช้กันถ้วนหน้า... ไปก่อนนะครับ ก๊าบบ ..ก๊าบ   ::) HAPPY2!!

wav!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว