ท่านใดเคยซ่อมวงจรนี้มาบ้างแล้วครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 02:14:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยซ่อมวงจรนี้มาบ้างแล้วครับ  (อ่าน 2868 ครั้ง)
woradee
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 02:37:23 PM »

Angry  โดนลองของอีกแล้วครับ  มีคนเอา เครื่องขยายมอเตอร์ไซร์  มาให้ซ่อม 1 ตัว

สภาพมาอย่างที่เห็น ดัง ภาพ  คือคน ทำเข้า จัด การลบทุกอย่างที่เขาคิดว่าสำคัญออกหมด
รวมทั้งเบอร์ ไอซี จากการที่ผมเช็ค เบื่องต้น นั้น ไดร์โอด ที่ต่อครอม  ที่ขั่วแบตช๊อต  เลยจัดการถอดออกแล้วเปลี่ยนใหม่

แต่พอจ่ายไปให้กับ วงจร แล้วมันก็ยังไม่ทำงานครับ   ใครพอจะเคยซ่อม เจ้าจงจร นี้มาบ้างแล้วครับ

ผมอย่าทรอบว่าเขาใช้IC เบอร์อะไร ครับ....

NJradio
member
*

คะแนน5

เด็กใหม่ใจรักเครื่องเสียงครับ

MNKnui@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 05:07:16 PM »

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า TDA 1562 Q ผมเคยลองประกอปเล่นๆไฟแบตรถเครื่องเสียงใช้ได้ทีเดียวครับ

พอดีเอามือถือถ่ายรูปเลยไม่ชัดครับ

woradee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:49:26 PM »

Cheesy  ขอบคุณครับ สำหลับคำตอบ

แต่ผม ปิดงานโดยการส่งคืนไปแล้วครับ.....ไม่กล้าเสี่ยง เปลี่ยน IC

ขอบคุณ คุณNJradio
woradee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 09:29:42 PM »

ถึงจะส่งเครื่อง คืน เจ้าของไป แล้ว แต่ ผม ก็ยังคาใจ   จากที่ท่านNJradio  แนะนำเบอร์  ICมา

ผมได้ หาดาด้าชีส  แล้ว เทียบ กับ  รายปริ้น ที่ถ่ายรูป ไว้ คาด ว่าเป็น เบอร์ เดียว กันแน่ๆๆ ดูจากตำแหน่ง การต่อ ขาอุปกร ณ์  นะครับ    ที่แผ่นปริ้น มี คำว่า  N-Audio  ไม่ทราบว่า เป็นของ ท่าน NJradio หรือป่าวครับ

ลองเอาคำ ว่าN-audio  ไปหา ในGoogle  แล้ว  ได้ มาดังรูปนะครับ  เขาทำขายกัน แบบครบวงจร เลย

กระทู้นี้อาจเป็น ข้อมูลให้ บางที่อาจเจอ เจ้านี้ อยู่ที่โต๊ะ ทำงาน Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์