โนเกีย 3110 แฮ้งครับ ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ กว่าจะได้เกือบชม.
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 05:49:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โนเกีย 3110 แฮ้งครับ ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ กว่าจะได้เกือบชม.  (อ่าน 8110 ครั้ง)
jaravee
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:31:57 PM »

งง  งง  ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ จะเข้าหน้าจอปกติประมาณ 3 วิฯจอก็มืดอีกและขึ้น ตรวจสอบศูนย์ข้อมูล สักพักก็ปิดไปเลย มีบางคนบอกว่าโดนไวรัส ถ้าจะแก้เองจะทำยังไงบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:50:24 PM »

ลองเอาแมมออกแล้วลองใหม่ยังเป็นอยู่หรือเปล่า ตัวนี้ถ้าเวอร์ชั่นเก่าจะมีปัญหากะ software เยอะ
jaravee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:53:42 PM »

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบ   ใช้ได้แล้วคร๊าบบบบ

ขอบคุณท่าน tong tang มากมากกกกกกเลยคร๊าบ

ถ้ามีปัญหาจะมารบกวนอีกครับผม    ขอบคุณ Cheesy Cheesy
jaravee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:06:23 PM »

เป็นอีกแล้วครับพี่น้อง   นึกว่าจะหาย

พอใส่เมมก็มีอาการ  ถ้าไม่ใส่เมมก็ปกติ 

ผมจะแก้ยังงัยดีคร๊าบบบบบบบ

ท่านtong  tang  ช่วยพิจารณาอีกครั้งหน่อยคร๊าบบบบบบบบ
 Sad งง เศร้าจัง ฉงน Cry Angry งง
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:37:10 PM »

ลองสแกนแมมดูก่อนครับ หรือจะ format เลยก็ได้ครับ
ถ้าเจอพวกไวรัส autorun หลายๆ ตัวก็ทำให้เครื่องแฮ้งค์ได้ครับ
บางทีก็จะมีปัญหากับแมมสูงๆ เวลาใส่เพลงเข้าไปเยอะๆ เครื่องจะรีสตาร์ทหรือติดๆ ดับๆ เอง
เอาไปให้ศูนย์อับเวอร์ชั่นให้ใหม่ก็หายครับ (ถ้าไม่อยากเสียเงินให้ร้าน) หรือจะลองลบแทรกลิสของเพลง MP3 ออกดูก็ได้
jaravee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:47:58 PM »

ขอบคุณครับ   Cheesy  ผมจะทำตามที่ท่าน tong tang แนะนำแล้วจะมารายงานผลครับ ก็ว่าจะลุยให้เต็มที่ก่อนจะถึงมือช่างน่ะครับ
nit3
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:37:03 AM »

ของผม 3110C ตั้งแต่ออกจากร้านมา 9 เดือนก็ไม่เคยไปทำอะไรมัน แต่ตอนนี้เปิดเครื่องตอนเช้า มันจะปิดเองต้องเปิดใหม่ 2 3 4 5 ครั้งจึงได้ ไม่น่ามีไวรัสเพราะไม่เคยทำอะไรมัน (ทำไม่เป็น) Sad
jaravee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:05:17 PM »

ผม format เมมฯเลยครับเวลาเปิด มีขึ้น ตรวจสอบศูนย์ข้อมูล 1 ครั้งก็เข้าได้ปกติเครื่องไม่ดับ แต่พอผมลงเพลงที่เมมฯ(เมมฯ 485m)ลงไปเกือบ 300m คราวนี้ผมต้องเปิด 5-6 เที่ยวกว่าจะนิ่ง  ขอบคุณ และก็ ok ครับทำใจรับได้  แล้วการอัปเวอร์ชั่นเราจะทำเองได้ไหมครับ ..ว่าจะไม่รบกวนแล้วนะครับนี่ Cheesy Roll Eyes Cheesy
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:12:42 PM »

ผมใช้รุ่รนนี้มานานแล้วครับ อย่าลงเพลงในเมมเยอะครับ
เกิน100เพลง มักจะเป็นแบบนี้ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:16:36 AM »

ลองเอาโปรแกรมตัวนี้ไปแก้ไขชั่วคราวดูครับ..
แก้อาการเพลงไม่อ่านภาษาไทยและรีสตาร์ท

Mp3tag

การใช้งานเบื้องต้นลองไปดูที่นี่ครับ..
Link 1
Link 2

การ Flash เครื่องถ้าไม่ชำนาญไม่อยากแนะนำให้ทำเองครับ (ทำผ่านสายลิ้งค์ได้ครับ)
ถ้าอยู่ในประกันศูนย์ทำให้ฟรีครับ
อันนี้ลองอ่านดูสำหรับปัญหาที่มักถามๆ กัน คลิก หรือ คลิก หรือ คลิก

อันนี้ลิ้งค์ซัพพอตเฟิร์์มแวร์ของโนเกีย Device software update Nokia

jaravee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 10:27:57 PM »

Cheesy    ของผมมือสองครับซื้อต่อจากคนรู้จัก เขาขายให้คงเพราะอาการนี้แหละ ผมเพิ่งรู้จักใช้เน็ตฯเวลาพิมพ์ต้องจิ้มทีละนี้ว ดีใจมากที่รู้จักเว็บฯนี้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่าน  ท่าน tong tang ด้วยครับกับคำแนะนำที่ลึกซึ้ง Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์