nootbook Acer เข้าวินโดว์XP เกือบจะได้แล้วรีเซ็ตตลอด..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 04:58:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: nootbook Acer เข้าวินโดว์XP เกือบจะได้แล้วรีเซ็ตตลอด..  (อ่าน 2219 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:17:25 PM »

ช่วยแนะนำด้วยด้วยครับ พอจะ ซ่อมแซมวินโดว์ได้หรือเปล่าครับ มันรันเข้าวินโดว์ปกติก็ไม่ได้ รันเข้าเซฟโหมดก็ไม่ได้ มีโลโก้วินโดว์วิ่งๆ แล้วก็รีเซ็ตอาการแบบนี้เป็นติดไวรัส หรือว่าตัววินโดว์ เสียเองครับ ข้อมูลไดร์  C: ก็เยอะๆด้วยครับ รีแพร์พอจะได้ไหมครับ แต่ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้มาก ยังไม่มี External Hdd nootbook usb ว่าจะถอดออกมาสแกนไวรัสดูครับ มาต่อเข้ากับ Pc ผมลองเอาแผ่นววินโดว์ Xp ลองบูตดูน่ะครับ ก็เห็นพาร์ติชั่นฮราดดิสน่ะครับ แต่ไดร์ C: ทำไมมัน Unowe system หละครับ ก็เลยติดอยู่ช่วงนี้ ไม่กล้าทำต่อเพราะไม่เห็นศัพย์ไดรเร็คทรอรี่ไดร์ C:ครับ ตัวรีแพร์มันไม่ขึ้นให้ครับ หรือว่าเราต้องกด R (รีแพร์)ก่อนครับ ถึงจะมีเมนู รีแพร์ขึ้นครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณ เศร้าจัง

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:25:31 PM »

วินโดว์ มันจะพยายาม รันเข้า แต่มันก็เกือบจะเข้าได้น่ะ มันกำลังพยายามรันเข้าอยู่ครับ บางครั้งจนถึงตอนโลโก้ wellcom windows ครับ พยายามเข้า...อีกนิดๆครับ.เกือบแล้ว..ครับ  เศร้าจัง
gasjung
member
*

คะแนน3

กัสจัง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:50:16 PM »

ขออนุญาตินะครับ ลองเปลี่ยนแผ่น OS ที่เราลงดูซิครับ นะจะแก้ได้ ดีใจจัง ผมก้อเคยเจอเหมือนกัน ครับ เพราะบางที แผ่นเดียวกันแท้ๆๆแต่ผม ก๊อปไว้ 3 แผ่น มาได้เอาแผ่นสุดท้าย ลองดูนะครับ อาจจะได้ผลเหมือนผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์