มาดูผลของการบริจากเลือดกันครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 08, 2024, 03:17:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูผลของการบริจากเลือดกันครับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 10:36:03 AM »

มาดูผลของการบริจากเลือดกันครับ  ซึ่งน่าจะเป็นผลที่คุณคาดไม่ถึงก็เป็นได้

 >>Subject: ผลมาจากการบริจาคโลหิต > >>>
 คือเรื่องจริง ที่เกิดขึ้นจริง ๆ เป็นผลมาจากการบริจาคโลหิตโดยแท้ !!! > >>>รุ่นพี่ของเราคนหนึ่ง อายุประมาณ 35 ปี ทำงานอยู่ที่ ทีพีไอ สำนักงานใหญ่ > >>>ซึ่งบริษัทมีสวัสดิการให้พนักงานตรวจสุขภาพประจำปีทุกปี > >>ผลการตรวจล่าสุดเมื่อปลายปีที่แล้ว > >>>ปรากฎว่าพี่เค้าเป็นโรคลิ้นหัวใจรั่ว ซึ่งคุณหมอก็งงเหมือนกัน > >>เพราะเกือบทั้งหมดของคนที่เป็นโรคนี้ > >>>มักเป็นมาแต่กำเนิด หลังทราบผล พี่เค้าก็ไปปรึกษาคุณหมอ สรุปว่า > >>>ทางเดียวที่จะรอดได้ก็ต้องผ่าตัด เพื่อดูว่าสามารถซ่อมลิ้นหัวใจได้หรือไม่ > >>ถ้าไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยนใหม่ > >>>หลังจากปรึกษาที่รพ.เซ็นหลุยส์ ค่าใช้จ่าย 3 –4 แสนบาท > >>>จึงลองไปปรึกษาที่รพ . จุฬาฯ ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ประมาณ 1 แสนกว่า ๆ > >>จึงตัดสินใจไปผ่าตัดที่ รพ จุฬา ฯ > >>>แต่ก่อนหน้านี้ พี่เค้าบริจาคเลือดทุก ๆ 3 เดือนมาโดยตลอด > >>รวมทั้งหมดที่บริจาคก็ 49 ครั้ง > >>และพี่เค้าก็ได้รับคำแนะนำมาว่าทางสภากาชาดจะช่วยเหลือในส่วนของค่าห้องในการพัก > >>รักษาตัวได้ จึงได้ไปขอจดหมายรับรองจากสภากาชาดไว้ > >>ว่าได้บริจาคเลือดจำนวนครั้งเท่านี้จริง "Microsoft > >>>Sans Serif" size=5>อย่างน้อยก็จะได้ช่วยลดค่าใช้จ่ายไปได้บ้าง > >>>พี่เค้าเพิ่งได้รับการผ่าตัดเรียบร้อย เมื่อวันที่ 29 เม . ย . 48 > >>นี้เองวันที่ออกจากรพ . ก็ต้องไป > >>>เคลียร์ค่าใช้จ่าย ซึ่งทั้งหมดเป็นเงิน 110,000 แต่พี่เค้าต้องจ่ายจริง > >>คือค่ายาเพียง 9,800 > >>>บาทเท่านั้น เพราะสรุปว่า สภากาชาดออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ > >>>เจ้าหน้าที่ของรพ . แจ้งว่า ได้รับสิทธิ์เหมือนกับข้าราชการคนหนึ่ง > >>>เพราะเป็นยาบัญชีประเภทสอง > >>ซึ่งถึงจะเป็นข้าราชการก็ต้องจ่ายส่วนนี้เองเหมือนกัน > >>>เจ้าหน้าที่ยังแนะนำอีกว่า เพียงแค่คุณบริจาคเลือดกับสภากาชาดอย่างน้อย 24 > >>ครั้ง คุณก็จะได้รับสิทธิประโยชน์นี้เหมือนที่รุ่นพี่เราได้รับไปแล้ว > >>>นี่ถือเป็นโชค 2 ชั้นเลยนะ ได้บุญจากการบริจาคเลือดแล้วยังเหมือนได้ประกันแถมมาอีก > >>>ถ้าใครมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงดี ก็พยายามไปบริจาคเลือดไว้นะ > >>แต่ขอย้ำว่านับเฉพาะที่บริจาคไว้กับ > >>>สภากาชาดเท่านั้นนะ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 11:03:47 AM »

ทำได้เป็นดีครับ ผมเคยพยายามทำให้ได้มากที่สุด ผลช่วง2ปีหลังผมบริจาคไม่ได้ไปบริจาคทีไรเขาไล่กลับบ้านทุกที สาเหตุจากนอนไม่พอ เลยต้องทำใจ แต่ก็ได้แนะนำเพื่อนไปกัน อย่างวันเกิดเพื่อนปีที่แล้วผมก็ชวนเขาไปบริจาคเลือดหลังจากวันนั้นเขาก็ไปเป็นประจำเขาว่าได้ทำอะไรให้คนอื่นบ้างมีความรู้สึกที่ดี ส่วนตัวผมหลังจากนั้นไปไม่ผ่านสักหน บางทีไปเจอกัน เขายังแกล้งว่าผมทำบุญไม่ขึ้นแล้วอยากให้เขายังไม่เอา

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 11:10:25 AM »

อีก 11 ครั้ง ก็ได้ 24 แล้ว เพิ่งเข้าวงการเหมือนกัน Tongue
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 12:16:00 PM »

ของผมส่วนมากจะไปแบบให้ฉุกเฉิน ไม่มีลงในเล็คคอร์ด สงสัยต้องไปที่สภากาชาดไทยเสียแล้วยิ่งไกล้กลับบ้านเก่ามะรอมมะร่อแล้ว
ที่ไม่มีลงในเล็คคอร์ดเพราะการบริจาคเลือดให้ผู้ตกทุกข์ได้ยาก...ยังแบ่งพรรคแบ่งพวกเลยว่าพวกใครพวกมัน เองไม่ใช่พวกข้า 5555555
ถ้าท่านไปบริจาคที่ศิริราช เค้าไม่ลงในเล็คคอร์ดให้เพราะคนละก๊กกับเค้า.... มีงี้ด้วยหละท่าน...(ศิริราชกับสภากาชาดไทยคนละเก๊งกันผมก็เพิ่งรู้)
ผมไปบริจาคให้ที่ราชวิถีก็ไม่ลงในเล็คคอร์ดให้ ด้วยเหตุผลแบบคนปัญญาอ่อนเค้าคิดกัน ดูเอา

ครั้งสุดท้ายเมื่อ 26 มีนาที่โรงพยาบาลราชวิถีให้เด็กป่วย  นี่ก็ครบ 3เดือนแล้ววันนี้พอดีเลย  Tongue

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=4054.0

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 12:31:04 PM »

บางทีก็เซ็งในความประพฤติระบบหน่วยงานของรัฐม๊ากมากเลยครับ การบริจาคหรือทำบุญยังมีการแบ่งเป็นก๊กใครก๊กมันอีก
ก๊กฝั่งธนก็พวกศิริราช มหิดล เสมือนยักษ์วัดแจ้ง
ก๊กฝั่งพระนครก็พวกสภากาชาดไทยกับโรงพยาบาลจุฬา เสมือนยักษ์วัดโพธิ์
ไปหาหมออย่าแจ้งผิดก๊กนะครับ พวกเอา สติ๊กนิน   ฉีดให้ไม่รู้ตัวนะท่าน  เซ็งวะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์