ทำ อะไร ดี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 08, 2024, 12:26:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ อะไร ดี  (อ่าน 10486 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 04:29:07 PM »

ถามพี่ๆ  หน่อยครับ เป็นแนวทางประกอบอาชีพ   // มีตึกแถว  อยู่ หนึ่ง ห้อง ครับ  อยู่ในซอย ไกลจาก ต้นซอย ประมาณ 200 เมตร น่าจะได้ รถสามารถวิ่งผ่านซอยได้ มีคนเดิน  ช่วงเช้า/เย็น  / ด้านหน้ามีตลาดนัด   จันทร์/ พุธ/ศุกร์ ครับ   เอา ประมานนี้ ครับ ขอความคิดเห็น จาก พี่ๆ หลายๆ ท่าน นะครับ ลองคิดกันดูนะ ครับ  ว่า เศษฐกิจ แบบนี้   จะทำอะไรดี ครับ  ด้วย ความเคารพ ทุก ท่าน ครับ Smiley Smiley Smiley

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 05:08:11 PM »

แล้วคุณทำอะไรเป็นบ้างละ  Grin

pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:10:48 PM »

สวัสดีครับ ท่าน  พรเทพ ครับ  ขณะนี้ผมทำอยู่แล้ว   เปิดศูนย์ ซ่อม ทีวี ไฟฟ้าอิเล็คโทรนิคทุกชนิดที่ทำได้  ร้าน 1  /ร้านซ่อมประกอบคอม  ร้าน2 /  ร้าน รับซ่อมงาน ส่ง วิทยุ/แอมป์/ ลำโพงเครื่องเสียงติดรถยนต์  ร้าน 3/ ความรู้ที่มีอยู่ ที่ยังไม่ได้ใช้ อีก คือ  เรียน จบ ช่างกลโรงงาน มาก่อน  ประเภท  อ๊อก /กลึง/เชื่อม/ใส  ทำมา 10 กว่าปี ครับ คิดว่าคงไม่เอา ล้างมือแล้ว เพราะว่าลงทุน สูงครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:14:49 PM »

อยากจะทำ ร้าน ประดับยนต์  ประเภทติดตั้งเครื่องเสียง  แอร์  แต่ผมว่าร้าน มันอยู่ลึก เกินไป ครับ  ขอคำแนะนำ ชี้แนะด้วยครับ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:26:09 PM »

โอโห รวยขนาดนี้ยังมาถามอีกว่าทำอะไรดีการหาคำตอบในเรื่องแบบนี้มันต้องมี FACTOR หลายๆสิ่งเกี่ยวข้อง จากข้อมูลท่านที่แจ้งมาขายไม้จิ้มฟันก็อยู่ได้ ท่านผมหาทำเลแบบท่านมาจนจะลงโลงแล้วยังหาไม่ได้เล้ย ท่านหละรู้ดีที่สุดว่าจะทำอะไร คนอื่นก็นั่งเทียนตอบท่าน 555555
 Sad

http://www.archeep.com/index.htm
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:36:14 PM »

โอโห รวยขนาดนี้ยังมาถามอีกว่าทำอะไรดีการหาคำตอบในเรื่องแบบนี้มันต้องมี FACTOR หลายๆสิ่งเกี่ยวข้อง จากข้อมูลท่านที่แจ้งมาขายไม้จิ้มฟันก็อยู่ได้ ท่านผมหาทำเลแบบท่านมาจนจะลงโลงแล้วยังหาไม่ได้เล้ย ท่านหละรู้ดีที่สุดว่าจะทำอะไร คนอื่นก็นั่งเทียนตอบท่าน 555555
 Sad บางครั้ง มันก็ ตัน ครับ  สภาวะ ในขณะนี้ ครับ   บาง คน ว่าเปิดร้าน เกมล์    แต่ผมไม่ชอบ หากิน กับเด็ก ครับ ท่าน  ลองๆ ดู นะครับ ท่าน  Smiley Smiley

รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:43:04 PM »

กั้นห้องแบ่งเช่าครับ  Tongue Cool Grin Smiley

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:10:16 PM »

ครับ น่าสนใจ เหมือนกัน   แต่ตึกคอนโดให้เช่า อยู่หน้าบ้านเลยเป็นตึก  4  ชั้น ประมาณ 80 ห้อง  ครับ  อ้ายเจ้าตึกของเรา  ทั้งบ้าน ก็มี ห้องน้ำใต้ บันไดเพียงห้องเดียวเอง   ผมว่านะท่าน พรเทพ คงแย่งกันเข้าห้องน้ำกันน่าดู เลย   คิดว่าไม่เหมาะครับและสู้คอนโด ไม่ได้     ซักรีด   เป็นไง ครับ
thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:53:48 PM »

:Deskimo_bkk กำลังหาเลปเกี่ยวกับอาหารพอดี
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:57:09 PM »

ญาติกันจะหาตึกขายเครื่องเขียน ขายต่อไหม เท่าไหร่ กี่ชั้น อยู่แถวไหน ทำแผนที่ให้ดูหน่อยได้ไหม ไกล้โรงเรียนหรือเปล่า ตึกสร้างมากี่ปี ห่างจากถนนใหญ่ 200เมตรหรือครับ จอดรถหน้าร้านได้ไหม
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:04:40 PM »

ญาติกันจะหาตึกขายเครื่องเขียน ขายต่อไหม เท่าไหร่ กี่ชั้น อยู่แถวไหน ทำแผนที่ให้ดูหน่อยได้ไหม ไกล้โรงเรียนหรือเปล่า ตึกสร้างมากี่ปี ห่างจากถนนใหญ่ 200เมตรหรือครับ จอดรถหน้าร้านได้ไหม
  คงไม่ขาย ครับ  เป็น ตึก  เช่า ที่ทรัพย์สิน วัด ครับ ทำสัญญาวัด   30 ปี ครับ  เป็น บ้านของเพื่อนให้ทำกิจการได้ ครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:10:57 PM »

Sad  ขอบคุณ ครับ ท่าน  ที่ให้ข้อมูล เวป มาเป็นแนว ทาง  http://www.archeep.com/index.htm  มากมายเลย  จะลองอ่านดู ครับ Cheesy Cheesy Cheesy

http://www.archeep.com/index.htm

member
*

คะแนน1453

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:14:15 PM »

เปิดร้านอาหารครับ  Tongue  ให้พี่ชาเป็นเซบ  Tongue

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:38:19 PM »

ผมเห็นแถวนี้ทำกันร้านอาหาร   ปิดๆ เปิดๆ  อยู่ไม่ได้ ครับ   //มี เพื่อนๆ เห็น ตั้ง กระทู้ เลยโทรมา บอกว่า ให้ทำเป็นร้าน กาแฟ สด ครับ มุมนึง เปิดเป็นศูนย์พระ ครับ    ที่ให้ทำ เปิดเป็นศูนย์พระ ก็เพราะว่าเพื่อน คนนี้เป็นเซียนพระครับ  เขาบอกว่า  แจ๊ว  ....ผมว่าครับ กลัวไปไม่**รอด** Cheesy Cheesy
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:53:14 PM »

ให้เช่าครับ จบ  Tongue  ไม่ต้องลงทน ไม่มีความเสี่ยง  Tongue Cool Grin

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:05:29 PM »

ก็มี ร้านตัดผม มาติดต่อเหมือนกัน ครับ
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:45:43 PM »

ขอเชียร์ ให้คนอื่น เช่า ดีกว่า
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:53:53 PM »

Smiley แหม๋ เพียบพร้อมอย่างนี้ทำอะไรก็รุ่งครับ ลองเปิดร้านข้าวมันไก่/ขาหมู/หมูกรอบสิครับ  Tongue
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 08:27:09 AM »

Smiley แหม๋ เพียบพร้อมอย่างนี้ทำอะไรก็รุ่งครับ ลองเปิดร้านข้าวมันไก่/ขาหมู/หมูกรอบสิครับ  Tongue

สวัสดี ครับ ท่าน  winai4u //ท่าน peera-500 ครับ**ร้านข้าวมันไก่/ขาหมู/หมูกรอบ**อยู่ติดกันเลยครับ มีแล้ว 3-4 ร้าน ครับแถวๆ นั้น ครับ   ขออภัย พี่ๆ ทุกท่านนะครับ ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา ถามพี่ๆ  ครับอยากทราบ ว่าสภาวะ แบบนี้  **น่า**จะทำอะไร  ดี   มีบาง ท่าน  บอกว่า   ชั้นบนให้ ทำเป็น ที่เล่นกีฬาสำหรับ เด็กโต หน่อย  ครับ ประเภท โต๊ะ ปิงปอง  2 โต๊ะ จัดเวลา เล่น  เพราะว่าแถว นั้น มีแต่ร้าน เกมล์   ครับ   ลองคิด ดูเล่นๆ นะครับ   Cheesy Cheesy
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 08:32:56 AM »

ขอนอกประเด็น นะครับ   ปกติผมไช้ คอม  ไม่ค่อยเป็น ครับ   **เห็นเป็น ห้อง  นานาสาระ** เลยถามใหญ่    รูปที่ ท่าน ลง ตรง  ซ้ายมือ เขา ลงกัน อย่างไร ครับ   Cheesy
member
*

คะแนน673

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 08:47:48 AM »

ขอนอกประเด็น นะครับ   ปกติผมไช้ คอม  ไม่ค่อยเป็น ครับ   **เห็นเป็น ห้อง  นานาสาระ** เลยถามใหญ่    รูปที่ ท่าน ลง ตรง  ซ้ายมือ เขา ลงกัน อย่างไร ครับ   Cheesy
ดูที่กระทู้นี้ครับผม http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=171.0
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 09:11:34 AM »

ขอบคุณครับ ท่าน winai4u เดี๋ยวจะลองทำ ดู ครับ อยาก  จะโชว์  กะเค้า  บ้างครับ  Cheesy Cheesy
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 09:18:12 AM »

ขอเข้าประเด็นอีกหน่อยกำลังมันเลย  Grin

ผมอุปมาอุปะไมให้ท่านฟังครับ………RELAX
การประกอบสัมมาอาชีพ..... เสมือนการที่มีหลุมระเบิดข้างหน้าเรา....ถ้าเราใช้สมองในการฝ่าด่าน.....50....50...รอด....กับตาย   
ถ้าฝ่าด่านหลุมพรางไปได้ท่านก็รอดด้วยความภูมิใจ .................. success
.ถ้าเหยียบระเบิด.....ท่านก็บาดเจ็บหรือไม่ตายอย่างเดียว……………FAIL….LOSS
ดังนั้นเราควรคิดก่อนกระทำว่า.....ข้างหน้านั้น.......เดินไปอย่างไรให้ผ่านพ้นไปได้...ต้องใช้สมองคิดและพิจารณา…..analyse
ในเส้นทางของหลุมระเบิดนั้นมันมีอุปสรรคมากมายที่เราต้องเผชิญ....ความมานะ  เข้มแข็ง  และอดทนเท่านั้น...ที่จะบรรลุในเส้นทางทาง........fight against

เมื่อผ่านด่านแรกแล้ว.....ต่อไปข้างหน้า......อาชีพการค้าทุกอย่างวันแรกมันคือความแปลกใหม่....ลูกค้าจะมาใช้บริการ...รายได้ถึงขีดสูงสุด……………receipts is tall
และในเวลาต่อมา...มันจะตกลงล่างสุด.....เราต้องคิดต่อไปอีกว่าทำอย่างไรให้มีรายรับเข้ามาเสมือนวันแรกๆ ............. administration  marketing 
บางคนจบตรงช่วงนี้.....บางคน อดทน.....เข้มแข็ง......ฝ่าฟัน........และบากบั่นฟันฝ่า.....เค้าก็จะผ่านด่านนี้ไปได้...... survive
.ณ .....ช่วงนี้...รายรับก็จะติดลมบนเสมือนว่าวที่ด้านล่างแทบไม่มีลม.....แต่ว่าวก็ยังลอยอยู่เบื้องบนได้....นั่นคือ  PROFIT ของเรา
กว่าว่าวจะติดลมบน....มันยังต้องใช้สมองคิดเลยครับว่าจะทำอย่างไง......แต่เมื่อว่าวมันขึ้นแล้ว.....คุณก็จะประสบความสำเร็จ...รับเนื้อๆ…… success
  ผมจึงบอกท่านไงว่า.....จะชักว่าวอย่างไง....ให้ติดลมบน...และมีแต่  business is stable
ท่านเท่านั้นที่จะหาคำตอบได้.......อย่าเอาว่าวไปให้คนอื่นชักเลย......เพราะคนที่จะแก้สถานการณ์อุปสรรคการค้าได้ดีก็คือตัวท่านเพราะท่านมองเห็นได้แปดด้าน............ stare round a side

ผมเคยผ่านการ... masturbate
มาแล้วจึงมองได้ทะลุวัตถุประสงค์ของท่าน ............. through

member
*

คะแนน673

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:34:31 AM »

ขอเข้าประเด็นอีกหน่อยกำลังมันเลย  Grin

บางคนจบตรงช่วงนี้.....บางคน อดทน.....เข้มแข็ง......ฝ่าฟัน........และบากบั่นฟันฝ่า.....เค้าก็จะผ่านด่านนี้ไปได้...... survive

I will survive
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:53:19 AM »

ขอคุณ ครับ ท่าน eskimo_bkk ที่ให้ข้อคิด ที่ดีๆ ครับ ผมว่าข้อความของ ท่าน น่าจะ นำไปสอน ต่อ ยอด  ให้ กับ ผู้ ที่กำลัง ที่ท้อแท้ ดี จังเลย ครับ  Smiley Smiley Smiley // ที่อ่านข้อมูลของ ท่าน  ผมอยากให้  เพื่อนผมคน นึง อ่านจังเลย ครับ ที่ว่า**......อาชีพการค้าทุกอย่างวันแรกมันคือความแปลกใหม่....ลูกค้าจะมาใช้บริการ...รายได้ถึงขีดสูงสุด……………บางคนจบตรงช่วงนี้.....บางคน อดทน.....เข้มแข็ง......ฝ่าฟัน........และบากบั่นฟันฝ่า.....เค้าก็จะผ่านด่านนี้ไปได้...... survive
.ณ .....ช่วงนี้...รายรับก็จะติดลมบนเสมือนว่าวที่ด้านล่างแทบไม่มีลม.....แต่ว่าวก็ยังลอยอยู่เบื้องบนได้....
receipts is tall
และในเวลาต่อมา...มันจะตกลงล่างสุด.....เราต้องคิดต่อไปอีกว่าทำอย่างไรให้มีรายรับเข้ามาเสมือนวันแรกๆ
** เพื่อนผมเขาไม่อดทน  ปัจจุบัน  งานของเขา ปิดๆเปิดๆ   ทั้งๆ ที่ความรู้ก็ มีพร้อม และก็พร้อม หลายๆด้าน ครับแต่ขาดความอดทน อย่างที่ ท่านบอก  ครับ Smiley Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 08:24:13 PM »

สวัสดีครับ ท่าน  winai4u ลองลงรูปแล้ว ครับ  Cheesy Cheesy
noi3535-LSV team♥
member
*

คะแนน565

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 08:38:11 PM »

แต่งตัวแบบนี้ทั้ง วินัย และpkkel  บ่งบอกให้รู้ว่าท่านทั้ง 2คือผู้บริหาร ครับ หรือที่ชาวบ้านเรียก เถ้าแก่ นั่นแหละครับ Smiley Smiley

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 07:28:06 AM »

55555 Wink Wink Winkบริหารจัดการครอบครัว ครับ ท่าน  noi3535 ครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 09:11:05 AM »

สรุป ได้แล้วครับ   กับหัวข้อ ** ทำ อะไรดี** ต้องขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านนะครับ ที่ได้เข้ามาตอบ  กระทู้ครับ    สรุปว่าทำ เป็นร้าน หนังสือเช่า ครับ   ทำแล้ว  80% ขณะนี้กำลัง จัดเก็บ เข้าที่ อยู่ครับ    ครับ  พี่ๆ ท่านไดที่มี หรือ พอทราบ  กฏระเบียบ/ข้อบังคับ   อื่น ๆ  ไว้ เป็นแนวทาง ลงให้ดูหน่อยซิครับ    ในการเช่าหนังสือ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์