ซีดีติดรถยนต์ Roadstar เล่นแผ่นเป็นบางครั้งครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 11:53:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดีติดรถยนต์ Roadstar เล่นแผ่นเป็นบางครั้งครับ  (อ่าน 4525 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 06:50:31 AM »

เมื่อตอนเล่นได้ปกติเล่นได้ดีมากครับ  ไม่มีสะดุดเลย   เมื่อถึงบทจะไม่เล่นเงียบเลยครับ   หัวซีดีไม่วิ่ง  แผ่นไม่หมุน
ไม่มีการเคลื่อนไหวในชุดถาดซีดีเลย    แต่โหลดแผ่นได้ตามปกติ   ลองย้ำปริ๊นแล้วน่าจะไม่เกี่ยวกัน   เพราะตอนที่มันเล่นได้
เคาะอย่างไรก็ไม่หยุดเล่น   เมื่ออารมณ์มันจะไม่เล่นทำอย่างไรมันก็ไม่เล่น   ลองเช็คไฟเลี้ยงแล้วมาปกติ   
          ช่วยแนะแนวทางด้วยครับว่าจะต้องเช็คตรงจุดไหนบ้าง    งมมาหลายวันแล้ว   

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:32:08 AM »

ดู/เช็ค/เปลี่ยนสายแพหัวอ่านดูครับ
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 01:00:50 PM »

ลองหมดแล้วครับ   ถ้ามันจะไม่เล่นแผ่น  มอเตอร์สไลด์จะไม่หมุนมาหาตำแหน่งที่จะอ่านแผ่นเลย   ช่วงที่มันทำงานปกติ
ลองถอดสายแพรหัวอ่านออก มอเตอร์สไลด์ก็ยังคงทำงานปกติ   บางครั้งเครื่องก็ทำงานได้หลายวันกว่าจะหยุดไปดื้อๆ
หลังจากนั้นทำอย่างไรก้อไม่มา  จนกว่าจะอยากทำงานเอง 
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 01:33:50 PM »

รุ่นอะไรครับ

บอร์ดเป็นแบบทรูโฮล หรือเปล่า ?  อาจขาดในจุดนี้ได้

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์