โปรดอ่านครับ เกี่ยวกับการตั้งหัวกระทู้ที่ถูกต้อง

โปรดอ่านครับ เกี่ยวกับการตั้งหัวกระทู้ที่ถูกต้อง

(1/31) > >>

พรเทพ-LSV team♥:
การตั้งหัวกระทู้  กรุณา ตั้งให้ถูกหลักการนะครับ  เช่น SONY  KV-J21PF1แท่น BG2S เปิดเครื่องมีเสียง2วินาที ตัดเป็นสแตนบาย
*** ทีวี ยี่ห้ออะไร?
*** รุ่นอะไร? 
*** แท่นอะไร?(ถ้ามีจะดีมาก)
*** อาการเสียอะไร?
ควรบอกมาให้ชัด

และในข้อความควรบอกว่า ซ่อมอะไรไปบ้างแล้ว  ผลเป็นอย่างไร? ไฟแต่ละจุดวัดได้เท่าไรต้องบอกมาเป็นโวลต์?  เป็นต้น และการวัดไฟอย่าบอกว่าปกติต้องบอกเป็นโวลต์

การเขียนข้อความให้เขียนเป็นภาษาไทยที่ถูกต้อง มิเช่นนั้นจะถูกลบออกทันทีที่พบเห็น
เช่นเขียนแบบนี้   ขอบคุงคัฟพี่เด๊วจะลองใช้ดูคัฟ   จะถูกลบออกทันทีที่พบเห็น

prom jantapho:
รับทราบครับท่านพี่   :D  :-X  :-\

gelu♥:
รับทราบ รับปฏิบัติครับ :D

napod:
รับทราบครับผม :(

BenQ:
รับทราบครับ ลุงเทพ  :P  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป