จอ CRT Compaq 7540 เปิดไม่ติดครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:14:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ CRT Compaq 7540 เปิดไม่ติดครับ  (อ่าน 2589 ครั้ง)
supervr4
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:18:47 AM »

จอ CRT Compaq 7540 เปิดไม่ค่อยติดอะครับต้องทุบๆๆตีๆๆมานถึงจะติดอะครับพอติดก้อใช้ได้เปงปกติไม่มีปันหาอะครับมานเปงอะไรหรอครับแล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ  ปล.ขอบคุณมากครับ  เยี่ยมมาก

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 01:14:33 AM »

ถ้ายังทุบๆ แล้วติด ก็แสดงว่าอาการไม่หนัก

แต่ถ้าเป็นช่าง คงไม่ถามอะ ห่วงจังว่าจะทำเองได้ป่าว ถ้าบอกไป

ไล่บัดกรี ใหม่เลยครับ รุ่นนี้ตะกั่วบัดกรีมาบางมากๆ บางทีมองดูเหมือนปกติ แต่จริงแล้วกร่อน  ยิ่งแถวๆที่มันเกิดความร้อนมากๆอ่ะครับ  ver  , hor , fbt

แค่นี้กะกินขาด หายห่วงครับ

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 06:31:36 PM »

ฟันธง 90% จอรุ่นนี้ย้ำตะกัว หาย
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 03:13:09 PM »

ระวังย้ำปริ้นแล้วอาการเปลี่ยนด้วยน่ะ ตะกั่วระวังด้วย เดี๋ยวซีอตขาติดกัน ลองไล่ย้ำทีละจุด เปิดฝาเครื่องแล้วลองขยับปริ้นดูก่อน ใช้มือหรือ ที่เป็นพวกไม้หรือพลาสติก ที่ไม่นำสื่อไฟตอนเปิดเครื่องน่ะ เริ่มจากภาคจ่ายไฟ Swisthing ก่อน แล้วเปิดเครื่องดู ว่าปกติดีมั๊ย มีสัญญาณ Osd มามั๊ย ก็ทำอย่างว่าน่ะ ทีละภาค แล้วก้อทดลองเปิดดู มือใหม่ถ้าม่ะชำนาญ เดี๋ยวไปย้ำทั่วปริ้นที่เดี่ยวแล้วเปิดดูมันจะไปกันใหญ่ ถ้ามันซ๊อต ไม่รู้ว่ามันซ๊อตภาคไหน วงมันจะกว้าง ลองทำดูน่ะครับ (จากคนรอบคอบ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์