ช่วยตู้เย็นเราด้วยได้โปรด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 05:22:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตู้เย็นเราด้วยได้โปรด  (อ่าน 2265 ครั้ง)
nunew
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 10:37:01 AM »

พอดีคนที่บ้านเค้าละลายน้ำแข็งในช่องฟรีช  แล้วเค้าใจร้อนค่ะ
เอาอะไรไม่รู้ไปแคะน้ำแข็ง  ทำให้พื้นช่องฟรีชเป็นรู ๆ แล้วก็มีเสียเหมือนมีลมออกมา
แล้วตอนนี้ตู้เญ้นไม่เย็นอีกแล้ว เสียบปลั๊กไว้ก็มีแต่ความร้อนอย่างเดียว
เป็นตู้เย็นประตูเดียวค่ะ ไม่ทราบว่ามันยังซ่อมได้ไหม  แล้วค่าซ่อมจะแพงไหมคะ

รบกวนทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ

Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 11:05:35 AM »

:ซ่อมได้ครับ     ปะฟีซ  ด้วยการเชื่อม  หรือใช้กาวเขียว  แล้วทำระบบใหม่ครับ  ซ่อมได้ไม่ยากครับ  ส่วนเรื่องราคาขึ้นอยู่กับแต่ละร้านครับอาจตั้งราคาไม่เท่ากัน   ขึ้นอยู่กับท่านตกลงกับช่างครับ
nunew
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 11:32:17 AM »

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ คุณHooto cha-am

วันนี้โทรไปร้านนึงเค้าบอกว่าเปลี่ยนฟีชใหม่ เติมน้ำยา ค่าแรง ก็ประมาณ 2 พันกว่าบาท
สำหรับราคาซ่อมนี้ ถือว่าโอเคไหมคะ  เพราะไม่มีความรู้ตรงนี้

แล้วจากที่คุณ Hooto cha-am  บอกก็น่าจะแค่ปะฟีชใหม่ แต่ร้านที่โทรไปเค้าบอกเปลี่ยนใหม่เลย
อีกอย่างร้านซ่อมก็หายากมาก พอดีเจอร้านนี้จากในเน็ต เลยโทรไป

ใครพอรู้จักร้านไหนแนะนำได้บ้างคะ อยู่ กทม. ย่านเพชรเกษม (บางแค) ค่ะ

รบกวนทุกท่านหน่อยนะคะ
woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 11:40:53 AM »

คงไม่ต้องถึงขั้นเปลี่ยนหรอกครับ
แค่เชื่อมอุดรูรั่ว ล้างระบบ แล้วเติมน้ำยาใหม่ประมาณพันกว่าบาทครับ
หากอยู่ใกล้ผมจะไปรับมาทำให้ บังเอิญว่าอยู่ไกลกันไปหน่อย
ร้านผมอยู่ย่านมีนบุรี หนองจอก
nunew
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 11:51:21 AM »

ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณwoodtech

อย่างงี้ค่อยมั่นใจหน่อยว่่าไม่ต้องเปลี่ยนใหม่

แต่อยู่แถวนี้จะซ่อมที่ไหนดีเนี่ย   เศร้าจัง เศร้าจัง เศร้าจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์