Printer Hp Laserjet1200 series พิมพ์ออกมา ขาว บ้าง ดำบ้างแนวตั้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 01:29:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Printer Hp Laserjet1200 series พิมพ์ออกมา ขาว บ้าง ดำบ้างแนวตั้ง  (อ่าน 3627 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 09:56:55 AM »

ช่วยแนะนำทีครับ พริ้นเตอร์ Hp laserjet 1200 serries สั่งพริ้นออกมาแล้ว เป็น สีดำแนวตั้งของกระดาษ สลับกับ สีขาวตรงกลางแนวตั้งของกระดาษ ครับ คือหมึกมันจะออกเป็นบางช่วงครับ คิดว่าเป็นที่โทนเนอร์ครับ เปลี่ยน โทนเนอร์แล้วไม่หายครับ ยังไงก้อ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ แล้วขอสอบถามอีกนิดนึงครับ อย่างรุ่น HP laserjet 1300n อะไหล่ภายในเครื่อง มันสามารถ เอามาทดลองใช้ด้วยกันได้ไหมครับ อย่างเป็นพวก ชุดฟิวซิ่ง เมนบร์อด ซัพพลาย น่ะครับ แต่ ตัวโทนเนอร์ใช้ด้วยกันไม่ได้ครับผมลองแล้วครับ ยังไงก้อ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครั ด่วนๆ ด้วยน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ Kiss

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:17:39 PM »

ผมลองเอาโทนเนอร์ ของ hp laserjet 1300n มาลอง test แล้วยังไม่ได้เลยครับ แต่ ชุด เลเซอร์ สแกนเนอร์ กับเมนบร์อดตัวใหญ่ ใช้ test ร่วมกันไม่ได้ครับ ทั้งชุดเมนบร์อด ที่มี Prot usb ก้อ ใช้ test ร่วมกันไม่ได้ครับ ยังพริ้นออกมา มีตัวหนังสือ ด้าน ซ้าย กับ ด้าน ขวา ส่วนตรงกลาง จะว่างเปล่าครับ จะเป็นสีขาวๆ  ของแนวตั้งกระดาษ A4 ครับ ด้านขาว จะมีตัวหนังสือน้อย ส่วนใหญ่จะ เหมือนเลอะ หมึกเป็น สีดำๆมากกว่าครับ ใครเจออาการนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:16:27 PM »

1.น่าจะเกิดจากกระดาษชื้น
2.ชุดดรัม--ลองถอดชุดหมึกมาเขย่าซ้ายขวาแล้วจับตลับหมุน Tongue
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:38:42 AM »

ตลับหมึก โทนเนอร์ ก้อ ลองเขย่าแล้วครับ ยังไม่หาย ถ้าโทนเนอร์ ตลับหมึกหมด ตัวหนังสือที่พริ้นออกม ตำแหน่งก้อ น่าจะย้าย ด้วยน่ะครับแต่นี่ ตำแหน่ง ที่พริ้นออกมาทุกๆครั้ง เป็นตำแหน่งเดิมครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับโทนเนอร์ อาการแบบนี้ น่าจะเป็น ที่ ชุดเลเซอร์ สแกนเนอร์ หรือเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์