เตรียมจะทำ POWER AMP วัตต์สูงๆ กำลังรวบรวม.....
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 07, 2024, 03:17:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมจะทำ POWER AMP วัตต์สูงๆ กำลังรวบรวม.....  (อ่าน 36314 ครั้ง)
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 12:20:20 PM »

อยากจะทำยังไงก็ได้ เวลาอัดแรงๆ อย่าให้มันร้อนแล้วพังเวลาใช้งานก็แล้วกันครับผมกลัวอย่างเดียวนี้แหละถึงหาวิธีป้องกัน ไม่แน่ตัวนี้ถ้าทำเสร็จอาจเนาเอามาบริดจ์กันอีกที  แต่หม้อแปลงคงสั่งพัน  รู้สึกว่าลูกละ 3000  กว่าบาท   EI    ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ผมทำไปเรื่อยๆ   แล้วพี่ หลง  หายไปใหน นาน ครับ Cheesy

ช่วงนี้งานเข้าครับ....ก็เลยไม่ค่อยได้มาดู

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ

narn
member
*

คะแนน12

ชอบ PA วัตต์สูง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:18:35 PM »

Smileyพี่หลงครับ     ตอนนี้ผมทดสอบผ่านไปแล้วครับ      1 ข้าง  น่าจะขับ  18  นิ้วได้ถึง   4    ดอกในที่นี้คือเปิดแร่ง จนคอยสวิงสุดๆ   ที่ลองขับกับดอก ของ   GIP   18  นิ้ว  ขนานกัน    2    ดอก   เปิดเร่งคอยเกือบกระจุยแผ่นระบายความร้อนยังไม่ได้ติดตั้งพัดลม  เร่งมากขนาดนี้  แผ่นระบายความร้อนแค่พออุ่นๆ  ครับ   ชุดนี้ตอนทดลอง เขมือบสวิตชิ่งผมไปหนึ่งตัวครับ...เฮ้อ Cool   ว่าง ๆ  ค่อยทำต่อ     เออ....ถ้าพี่  Nimit   จะย้ายกระทู้นี้ไปที่ตรงใหนก็ย้ายไปที่เหมาะสมได้นะครับ Cheesy  แล้วจะนำภาพมาลงให้เพื่อนๆชมนะครับ  Roll Eyes
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:54:32 PM »

Smileyพี่หลงครับ     ตอนนี้ผมทดสอบผ่านไปแล้วครับ      1 ข้าง  น่าจะขับ  18  นิ้วได้ถึง   4    ดอกในที่นี้คือเปิดแร่ง จนคอยสวิงสุดๆ   ที่ลองขับกับดอก ของ   GIP   18  นิ้ว  ขนานกัน    2    ดอก   เปิดเร่งคอยเกือบกระจุยแผ่นระบายความร้อนยังไม่ได้ติดตั้งพัดลม  เร่งมากขนาดนี้  แผ่นระบายความร้อนแค่พออุ่นๆ  ครับ   ชุดนี้ตอนทดลอง เขมือบสวิตชิ่งผมไปหนึ่งตัวครับ...เฮ้อ Cool   ว่าง ๆ  ค่อยทำต่อ     เออ....ถ้าพี่  Nimit   จะย้ายกระทู้นี้ไปที่ตรงใหนก็ย้ายไปที่เหมาะสมได้นะครับ Cheesy  แล้วจะนำภาพมาลงให้เพื่อนๆชมนะครับ  Roll Eyes

ดักหน้าพี่นิมิตเลยครับ...คริๆๆๆๆ

รับทราบครับผม

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:59:57 PM »

อ้าว...ผมถูกผลาดพิง....     อิอิ

ลงไปก่อนครับ     เดี๋ยวจะย้ายไปวางที่โชว์ออฟ 

ตอนนี้ยังไม่ย้ายครับ  ย้ายมากไม่ได้  เดี๋ยวถูกย้าย  Tongue
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 12:45:53 AM »

Smiley   ชุดนี้ตอนทดลอง เขมือบสวิตชิ่งผมไปหนึ่งตัวครับ...เฮ้อ Cool 

ที่ทดลองวงจรนี้ใช้ไฟ +/- เท่าไรครับ  แล้วใช้สวิทชิ่งขนาดกี่ VA ครับ   อยากรู้   Sad     Grin     Grin   
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:55:51 AM »

Smiley   ชุดนี้ตอนทดลอง เขมือบสวิตชิ่งผมไปหนึ่งตัวครับ...เฮ้อ Cool 

ที่ทดลองวงจรนี้ใช้ไฟ +/- เท่าไรครับ  แล้วใช้สวิทชิ่งขนาดกี่ VA ครับ   อยากรู้   Sad     Grin     Grin   
    เป็นสวิตชิ่งที่ผมใช้สำหรับลองวงจรบนโต๊ะทำงานครับ แต่ผมเปิดแรงเกินไปจนเลยจุดการรับกระแสจองวงจร  R 5W 2 2  ตัวก็เลยขาด แต่ไม่เป็นไร   รุ่นนี้ซ่อมไม่ยากครับ    ที่ผมใช้ลอง  คือ  รุ่น    + 85   0   -  85  1Kva   ของเขาใช้ดีครับ   แต่ผมดันไป  ชกมวยคนละรุ่นกันก็เลย...... Huh?
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:07:25 AM »

Smiley  นำภาพมาให้พี่ชม  ตัวนี้ที่ทดสอบผ่านแล้วครับ     ออกแรงครับไม่ร้อนมาก  ขับหนัก  พออุ่นๆ ครับ     รอสั่งแท่นพิเศษเพราะมันยาวมาก   เฉพาะแผ่นระบายความร้อน   ยาว  21   นิ้ว   สูง   5  นิ้ว  ครับ การระบายความร้อนดีมากครับ  หัวข้อด้านบนขอโทษครับผมพิพ์ผิดไปนิดหน่อย     เป็น   R  5W   2  ครับที่ขาด   47 โอห์ม       Cheesy
Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 02:38:40 PM »

ขอยกโป้ ให้กับความปราณีต ของคุณ Narn Smiley

ความดีไม่มีขาย...อยากได้...ทำเองครับ
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:23:21 AM »

ใช้สวิทชิ่ง 1 kVA    Wink

ขนานทรานซิสเตอร์เอาท์พุทซะเยอะขนาดนี้  ผมว่า น่าจะใช้ขนาด 2 kVA  ต่อข้างไปเลยครับ  ถึงจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย   Grin

แค่ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ..    Tongue

แต่เห็นฝีมือการประกอบแล้ว  เนียนตาจริงๆครับ    Lips Sealed          Cheesy
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:51:04 PM »

ผมแค่ให้ทดสอบ  ให้วงจร  OK   หรอกครับ  ตัวจริงผมจะลง   EI Cool
หน่อย CB 245CH9
member
*

คะแนน143

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:01:49 PM »

แอบดูความเนียนที่แฝงไปด้วยความหนักแน่น            Smiley 

จงคิดแต่สิ่งดีดี พูดแต่สิ่งดีดี แล้วคุณ จะได้พบแต่สิ่งดีดีตลอดไป
ใจ
PHEZ
member
*

คะแนน1

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:34:54 AM »

หนับหนุน ของแรงโหลดโหดๆ Shocked
son
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:28:01 AM »

Lips Sealed Lips Sealed
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 07:54:31 AM »

ผมแค่ให้ทดสอบ  ให้วงจร  OK   หรอกครับ  ตัวจริงผมจะลง   EI Cool
นึกภาพตอนยกเครื่องขนย้าย.... .  .    .    Sad
pa86
member
*

คะแนน0

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 01:21:49 PM »

Lips Sealed Lips Sealed
   งาน บริการ เครื่อง ไฟ ขยายเสียง อย่างน้อยๆ ต้องมี พนักงาน 3-4 คน ผมว่า มิน่าใช่ บัญหา ดูอย่างผม เวลา ลูกค้า มา จ่างวาร ก็ต้อง คอย รวบรวม พักพวก พี่น้อง  Grin
aon3
member
*

คะแนน3

อันนี้เอาไว้ลองงานให้ลูกค้าก่อนส่งเล็กไปนิด......

jonathan_boun@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:45:20 PM »

Smiley  นำภาพมาให้พี่ชม  ตัวนี้ที่ทดสอบผ่านแล้วครับ     ออกแรงครับไม่ร้อนมาก  ขับหนัก  พออุ่นๆ ครับ     รอสั่งแท่นพิเศษเพราะมันยาวมาก   เฉพาะแผ่นระบายความร้อน   ยาว  21   นิ้ว   สูง   5  นิ้ว  ครับ การระบายความร้อนดีมากครับ  หัวข้อด้านบนขอโทษครับผมพิพ์ผิดไปนิดหน่อย     เป็น   R  5W   2  ครับที่ขาด   47 โอห์ม       Cheesy
ยอมรับในความพยายามคุณนานจริงๆครับ งานเนียนจริงๆครับขยันนั่งลากสายมากเลย สวยด้วยครับเมื่ไหร่ลองกล่องละครับท่านนาน ผมไม่อยากคิดถึงเรื่องเเหล่งจ่ายเเละน้ำหนักมันเลยครับเเล้วใครจะยกละท่าน
ปล. อยากไปฟังเสียงถึงสงขลาจังเลยครับ

เรียนท่านที่ต้องการทราบข้อมูลต่างๆขอความกรุณาท่านฝากเบอร์โทรไว้ในข้อความส่วนตัวนะครับเเล้วผมจะโทรกลับครับ ท่านไม่ต้องเสียเงินค่าโทรครัผมพิมม์ไม่เก่งครับเเละอีกอย่างคุยกันในโทรศัพท์จะได้เข้าใจตรงกันครับเเล้วท่านที่ต้องการฝากรูปหรืองานใดๆในเมลกรุณาส่งเข้าเมล  jonathan_boun@hotmail.com  ด้วยนะครับ
putawan
member
*

คะแนน5

ความขยั่นคือความสำเร็จ

namoma@thaimail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 10:22:58 AM »

ถามคุณนานท่านประกอบบอร์ดของอ.อ้นมีเสียงฮัมไหมครับของผมมันมีเสียงฮัมแต่ไม่มากฮัมเบาๆถ้ายืนอยู่ห่างตู้สักเมตรถึงจะได้ยินไม่รู้ของท่านอื่นเป็นไหมทั้งที่ผมก็ลงกราวด์เพียงจุดเดียว
pure126
member
*

คะแนน0

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 05:43:44 PM »

ตอนนี้ทดสอบคืบหน้าถึงไหนแล้วครับพี่น่าน
dadaku
member
*

คะแนน0

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 09:16:16 PM »

เราทำเอง ใช้ 10 คู่
หม้อแปล 65-0-65 คาปา 33000ไมโคร 100โวท

เชียงใหม่จง  เจริญ!!!!!!!
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 09:17:08 PM »

ถามคุณนานท่านประกอบบอร์ดของอ.อ้นมีเสียงฮัมไหมครับของผมมันมีเสียงฮัมแต่ไม่มากฮัมเบาๆถ้ายืนอยู่ห่างตู้สักเมตรถึงจะได้ยินไม่รู้ของท่านอื่นเป็นไหมทั้งที่ผมก็ลงกราวด์เพียงจุดเดียว
  ของผมมีเล็กน้อยครับแต่มาจากภาคจ่ายไฟ  แต่ถ้าลงแท่นเรียบร้อย  ผมจะใช้  C  0.1 uF  250V  คร่อมขาไดโอดบริดจ์  และ  C   ฟิลเตอร์    คงเงียบลง  คือกรองอย่าให้ไฟกระเพื่อม ครับ Cheesy
aon3
member
*

คะแนน3

อันนี้เอาไว้ลองงานให้ลูกค้าก่อนส่งเล็กไปนิด......

jonathan_boun@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 10:30:51 PM »

เอาใจช่วยครับคุณนานเเต่อย่าขับโหลดที่มันโหดมากนักนะครับได้ยินมาว่าคุณนานเอาไปขับ 18" ข้างละ 4 ดอกเลยหรอครับระวังมันจะไม่ไหวนะครับ   อิอิอิอิอิอิอิ หิว ดีใจจัง เยี่ยมมาก ขอบคุณ เอาแน่ ไม่เอา

เรียนท่านที่ต้องการทราบข้อมูลต่างๆขอความกรุณาท่านฝากเบอร์โทรไว้ในข้อความส่วนตัวนะครับเเล้วผมจะโทรกลับครับ ท่านไม่ต้องเสียเงินค่าโทรครัผมพิมม์ไม่เก่งครับเเละอีกอย่างคุยกันในโทรศัพท์จะได้เข้าใจตรงกันครับเเล้วท่านที่ต้องการฝากรูปหรืองานใดๆในเมลกรุณาส่งเข้าเมล  jonathan_boun@hotmail.com  ด้วยนะครับ
jvoss
member
*

คะแนน2

ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 11:01:12 PM »

อย่าลืมถ่ายรูปตอนเมา  เอ้ยย ตอนtest มาฝากด้วยนะครับ เอาแน่   Cheesy

mini ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 02:53:51 PM »

ผมเปิดเล่นจนฟ่าเพดานบ้านคลอนแล้วครับ   ลองกับเจ้าลำโพงตัวนี้ครับ
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 02:57:52 PM »

ผมดึงไฟจาก  Power  ตัวที่วางกับพื่น ด้านล่าง    ในภาพที่ผมโพสนั่นแหละครับ
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 03:13:21 PM »

Sad       นี่ถ้าลองกับหม้อแปลง EI 35 Amp. แบบเต็มๆ  .... .  .    .          Sad
SIAM_SOUND
member
*

คะแนน1

รักแท้มีแค่ครั้งเดียว

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 12:12:09 PM »

พี่นาน หม้อแปลง 20 แอมป์แล้วใส่ TRตั้งข้างละ 20 คู่ แล้วมันจะสะใจในความต้องการของพี่นานหรือครับ  20 แอมป์ น่าจะข้างละ 12 คู่ หรือว่า 20 แอมป์ต่อข้าง ผมก็ไม่ได้อ่านละเอียด
        บางครั้งในความสะใจของเรามันทำให้เป็นแบบอย่างครับ คราวนี้ใครเห็นเข้าก็เอาตัวอย่าง ผมมิได้มาท้วงติงอะไรนะครับ เพียงอยากให้ มีความพอเพียงครับ บางครั้งขนานTRเข้าไปมากๆก็ไม่ได้หมายความว่า วัตต์จะเพิ่มขึ้นมามากจำนวนTRนะครับ ด้วยความเคารพครับ Smiley
นานๆทีที่พี่น้อยของน้องๆ โผล่มาเป็นกำลังใจคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 12:09:17 PM »

ผมแค่ไม่อยากให้   tr   แต่ละตัวร้อนมากเวลาเปิดดังๆ  ครับ     เราต้องมีความพอเพียง    อย่าเอาผมเป็นแบบอย่างนะครับ Cheesy
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:13:13 PM »

ท่านนานครับ
  ลองคำนวณหาค่า C เมื่อโหลดกระแสเต็มที่ 35 Amp. แล้วไฟตกแค่ 5 เปอร์เซ็นต์จะต้องใช้ C ค่าเท่าไรครับเนี่ย
narn
member
*

คะแนน12

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 05:51:30 AM »

น่าจะอยู่ที  140000  uF  ประมาณนั้น คร่าวๆ Cheesy
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์