ขอวงจร นับเวลาถอยหลังได้ไหมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 04:58:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวงจร นับเวลาถอยหลังได้ไหมครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:40:06 PM »

อยากได้วงจร นับเวลาถอยหลัง
 ดังนี้คือ นับถอยหลัง จาก 24 ชม 60 นาที 60วินาที
นับถอยลงมาเรื่อยๆ จนถึง  00  00   00 
  พอเข้าใจไหมครับ

ดังนี้น่ะครับ   
   ชม นาที วินาที
   24    60   60
   แล้วมันก็นับถอยหลัง จนเป็น
   ชม   นาที   วินาที
   00     00      00
   แบบนี้ครับ มีวงจรไหมครับ
  โดยให้วงจรไปขับ ตัวเลข ตัวเลข ใช้ หลอด LED
  โดยตัวเลข อยากได้ สูงประมาณ   1   ไม่บันทัด  ครับ
     ไม่ทราบว่ามีขายเป็นชุด คิทไหมหรือว่ามีวงจรไหม
  พอดี น้องชาย จะเอาไป ทำ โปรเจก  นับเวลาถอยหลัง

น้องชาย ถามผมให้หาวงจรให้ทีหรือว่า  มีขายเป็นชุดคิท ที่ไหน
    ช่วยแนะนำที
  Thanks    Wink

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์