แถวบ้านท่านมีตำรวจตั้งด่านสกัดจับรถเอาเงินหรือเปล่าครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 05:43:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แถวบ้านท่านมีตำรวจตั้งด่านสกัดจับรถเอาเงินหรือเปล่าครับ  (อ่าน 7650 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 04:27:42 AM »

แถวบ้านผมตั้งทุกวันครับ   บอกเลยครับที่สี่แยกสนม   จังหวัดสุรินทร์   ห่างจากตัวอำเภอ9ก.ม.ยังมาจับแทบทุกวันยกเว้นวันหยุด
ฝนตกแดดออกยังทนได้ครับ   เพื่อขูดรีดเงินจากประชาชน   ถ้าใครมีครบทุกอย่างก็จะถามหาคู่มือจดทะเบียนรถ  ทีนี้หล่ะครับไม่ค่อยมีคนพกซะด้วย  ไอ้จะยืมรถคนอื่นวิ่งผ่านคงหมดสิทธ์แน่   เพราะไม่มีคู่มือไปด้วย   ผมไม่เคยโดนหรอกครับ  มีครบหมดทุกอย่าง  สงสารแต่คนอื่นที่โดนบ้าง  ต้องหลบซ่อนบ้าง   จะไปนาก็ไปไม่ได้   ถ้าเป็นในตัวเมืองหรือในอำเภอผมจะไม่ว่าเลย
แต่นี่บ้านนอกคอกนาจะเอาเงินที่ใหนมาเสียทีละหลายร้อย   ลำพังแค่จะเลี้ยงดูครอบครับหรือให้ลูกไปโรงเรียนแต่ละวันยังยากอยู่แล้วครับ
ถึงว่าหล่ะครับ วาสนาคนจนคงมีเท่านี้แหละ  จะไปธุระทำการทำงานมัวแต่กลัวโดนจับ  ทีนี้แหละจะพากันยากจนกันหมด

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 04:32:30 AM »

อยู่แถวๆนั้นยังจะจับกันอีกหรอ.....โอ้โห้....สุดยอด...ตำรวจ...

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 06:54:07 AM »

ถ้าใครมีครบทุกอย่างก็จะถามหาคู่มือจดทะเบียนรถ  ทีนี้หล่ะครับไม่ค่อยมีคนพกซะด้วย  ไอ้จะยืมรถคนอื่นวิ่งผ่านคงหมดสิทธ์แน่   เพราะไม่มีคู่มือไปด้วย   
โดยปกติแล้ว เค้าให้ถ่ายเอกสาร สมุดการเสียภาษีติดรถไว้ครับ ไม่จำเป็นต้องพกมาทั้งเล่ม สามารถใช้แทนได้ครับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 07:44:07 AM »

ทำตามหน้าที่ครับ  Smiley

กฎมาย  คือสิ่งที่เราต้องเคารพและปฎิบัติ   อย่าไปว่าตำรวจชั้นผู้น้อยเลยครับ   ก็นาย  ให้มาทำ  Cry

เช่นจับหมวกกันน็อค    ทั้งๆที่มันดีต่อเราเอง  เราไม่ใส่ซะอีก   ก็ต้องถูกปรับ

อย่าไปมองว่าตำรวจไม่ดีครับ  มันแค่ส่วนน้อย      เราอยู่ใต้กฏหมายต้องเคารพ  อย่าเหนือกฎหมายครับ

อย่างไร  รบกวน  ท่านเสรีพิศูทธ์   ดูแลอีกทีครับ  Grin Grin Grin
TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 10:44:40 AM »

แถวๆแยกสุทธิสาร จะดักจับรถมอไช ที่ลอดอุโมงค์ ครับ วันเสาร์-อาทิตย์ ตั้งแต่เช้าเลยครับ
บอกต่อๆกันไปนะครับ ไม่อยากให้เสียตังค์

ความรู้ไม่มีวันหมด
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 10:52:36 AM »

หากว่าเป็นไปได้อยากให้ท่านสมาชิกทำการถ่ายคริปวีดิโอ  ไว้เป็นหลักฐานน่าจะดีกว่าครับ  หรือว่าทำการร้องเรียนทางทีวี  ทีไอทีวีครับ
ในช่วงรวมด้วยช่วยกัน  โดยมี อ.ประมาณ และทีมงาน  หากว่าเรื่องถึงออกทีวีแล้วละก็ผมคิดว่าคงจะเบาบางลงไปบ้าง  หรือไม่มีครับ   Grin

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:22:40 PM »

ช่วงนี เห็นชุกชุม กันมากเลยครับ แถบ ศรีราชา ถนนเส้นใหญ่หากินไม่ได้เพราะรถเยอะคงไม่กล้าตั้ง เดี๊ยวจะมีปัญหา ก็เลยไปเอาใน ถนนเส้นเล็กแทน เช่น เส้นเก้ากิโล โดนกันเป็นแถบทั้งกระบะ เก๋ง มอไซค์ แต่ผมไม่รู้ว่าเขาเรียกตรวจอะไรบ้าง เพราะไม่โดนเรียก  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

แล้วโดยเฉพาะ ถนนหน้าเครือสหพัฒน์ เห็นตั้งกันทุกอาทิตย์ หน้าไลอ้อน ดักทุกซอกมุม มอไซค์ มาไม่รอดสักราย ผมว่าตั้งทีหนึ่งได้ยอดไปเยอะเลยหละ คุณคิดดู มอไซค์ แถบเครือสหพัฒน ชุมยิ่งกว่ายุงครับ

ตั้งด่าน ตั้งได้ครับ แต่ไปโบกรถ ให้เข้าออกซอย ดันไม่ทำหน้าที่ครับ เพราะหน้าเครือ มีการขุดท่อ และปิดเ้ส้นทางบางเส้นทาง แล้วให้รถไปใช้ซอยเล็กๆแทน ประชาชนต้องเดือดร้อน เพราะบางคนขับรถไม่คล่องเข้าออกซอยไม่ค่อยได้ ก็จะทำให้รถติดกันยาววววววว ไปเลยหละ
  แล้วท่าน ตร ไม่รู้ไปทำอะไรกัน บางทีก็เห็นแต่ อาสาจราจร มาโบกรถแทน ท่าน ตร นั่งในป้อมโน่นแหนะ  Angry Angry Angry Angry

ก้คงได้แต่บ่นหละครับ  Cool Cool Cool

(มอไซค์ แถวศรีราชา มากซ่ะจน ตำรวจต้องทำป้ายแดงติดให้เหมือนรถยนต์ กันเลยทีเดียว ถ้าไม่เคยเห็นก็ผ่านมาดูได้ครับ มอไซค์ป้ายแดง  Huh?)

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:26:30 PM »

แล้วใครทราบบ้างครับ ว่าทำไม เขาตั้งด่านถึงแ่ค่ตอนเที่ยง ...  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes เพราะเคยอยู่กรุงเทพ ก็เห็นแบบนี้ พอเที่ยงปั้บ รีับย้ายแยกกันไปเลย มาอยู่ ศรีราชา ก็เป็นเหมือนกันเลย

ทำไม  Tongue Tongue Tongue Tongue

jun ♥
วีไอพี
member

คะแนน153

เมืองดินดำ

artith_2522@hotmal.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 01:20:29 PM »

การสังเกตุว่าข้างหน้ามีด่านตรวจหรือไม่(ได้มาจากประสบการณ์จริงครับ)
- สังเกตุดูข้างหน้าว่าจะมีรถติด อาจมีอุบัติเหตุหรือด่านตรวจ(โดยที่ไม่ใช่ชั่วโมงเร่งด่วน)
- สังเกตุรถจักรยานยนต์ข้างหน้าจะมีการรีบหักเข้าชิดซ้ายกันหมด
- สังเกตุใต้สะพานลอย ใต้ร่มไม่ข้างทาง หรือที่ที่ร่มรื่นข้างทางมักมีการจับจองตั้งด่าน
- จุดที่เคยตั้งด่านจะมีการตั้งซ้ำอีกควรจดจำและระวังเมื่อผ่านครั้งต่อไป
- หลังจากจุดที่เป็นเนินหรือสะพาน(ที่จะไม่สามารถสังเกตุเห็นด่านก่อน)

จุดตั้งด่านแถวฝั่งธนฯ ถ้าผ่านขอให้ระวัง (จากประสบการณ์จริงอีกแล้ว อาจจะไม่ครอบคลุมทั้งหมดนะครับ)
1. เส้น ถนนเจริญนครทั้งเส้นต้องระวังโดยเฉพาะหน้า  สน....(ห่างจากแยกบุคคโลนิดหน่อย)
2. วงเวียนใหญ่
3. แยกที่จะเลี้ยวเข้า สน.ท่าพระ
4. แยกบ้านแขก(ถ้ามาจากบ้านหม้อจะเข้าวงเวียนใหญ่ ก่อนถึงวงเวียนใหญ่ใต้สะพานลอยหลังป้ายรถเมย์)
5. แยกพระราม2
6. ใต้สะพานข้ามถนน.กาญจนาภิเษก ที่มาจากถนนเอกชัย(ตรงนี้เป้นจราจรกลางถ้าโดนจับต้องไปจ่ายค่าปรับที่แถวบ้านหม้อครับ)
7. เส้นเพชรเกษมตั้งเกือบทุกทีครับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ โดยเฉพาะหลังจากแยกไฟแดงต่าง จุดกลังรถ
8. จากถนนกัลปพฤกษ์ ก่อนขึ้นสะพานมี1ด่าน(จราจรกลาง) ลงสะพานเพื่อตัดเข้าถนนตากสิน ก่อนจะขึ้นสะพานสาทรมี1(ตรงนี้อย่าบังอาจไปเหยียบเส้นขาวตอนตัดเข้าถนนทางเบี่ยงเป็นอันขาด โดย สน.ท่าพระ)
9.   อย่ามจุดสังเกตุที่บอกไว้ข้างบนนะครับ Grin Grin

รับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
รับซ่อมติดตั้งแอร์
รับติดตั้งและแก้ไขกล้องวงจรปิด
รับเดินสายไฟ
61,61/1 ซ.สุขสวัสดิ์31/1 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงราษฎร์บูรณะ  เขตราษฎร์บูรณะ  กรุงเทพฯ
Tel: 081-1404437 ,  081-8421137
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 05:40:19 PM »

มารายงานใหม่ครับ  ตอนนี้ตำรวจอำเภอสนม  จังหวัดสุรินทร์กำลังเฮี้ยนหนัก  ท่านทราบหรือไม่ว่าพอไม่มีอะไรจะกล่าวหา  ก็โดนข้อหาไม่
ล้างรถครับ   ผมรู้สึกว่าข้อหามันทะแม่งๆ   ลุงแกที่โดนข้อหานี้แกด่าอย่างแรง   ก่อนจะทิ้งเงินให้ 50 บาท  (ไม่สามารถบรรยายคำด่าได้)
รถที่จอดอยู่ห่างจากจุดตรวจประมาณ100เมตร ก็เดินไปจับอีก       คนบ้านผมไปเถียงเขาก็โดนข้อหาขโมยรถมาครับ    มีอีกหลายอย่างที่ข้อหา
ทุเรศครับ   ดีอยู่อย่างเดียวที่ตำรวจอำเภอนี้ไม่ชอบใช้ปืน ชอบชักดาบ   อันนี้คนขายลาบก้อยแถวนั้นบ่นให้ฟังว่า ตำรวจพวกนี้มากินทีไรบอกว่าสิ้นเดือนทุกที    สิ้นเดือนไม่รุ้กี่ครั้งก็ไม่จ่ายซักที   ทำให้ประชาชนเดือดร้อนทุกหย่อมหญ้าจริงๆครับ
ได้ยินว่ากำนันผู้ใหญ่บ้านเตรียมชุมนุมลูกบ้านไปเดินขบวนที่จังหวัด  ผมก็จะงดซ่อมหนึ่งวัน  ไปกับเขาด้วย
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 01:10:15 AM »

มารายงานใหม่ครับ  ตอนนี้ตำรวจอำเภอสนม  จังหวัดสุรินทร์กำลังเฮี้ยนหนัก  ท่านทราบหรือไม่ว่าพอไม่มีอะไรจะกล่าวหา  ก็โดนข้อหาไม่
ล้างรถครับ   ผมรู้สึกว่าข้อหามันทะแม่งๆ   ลุงแกที่โดนข้อหานี้แกด่าอย่างแรง   ก่อนจะทิ้งเงินให้ 50 บาท  (ไม่สามารถบรรยายคำด่าได้)
รถที่จอดอยู่ห่างจากจุดตรวจประมาณ100เมตร ก็เดินไปจับอีก       คนบ้านผมไปเถียงเขาก็โดนข้อหาขโมยรถมาครับ    มีอีกหลายอย่างที่ข้อหา
ทุเรศครับ   ดีอยู่อย่างเดียวที่ตำรวจอำเภอนี้ไม่ชอบใช้ปืน ชอบชักดาบ   อันนี้คนขายลาบก้อยแถวนั้นบ่นให้ฟังว่า ตำรวจพวกนี้มากินทีไรบอกว่าสิ้นเดือนทุกที    สิ้นเดือนไม่รุ้กี่ครั้งก็ไม่จ่ายซักที   ทำให้ประชาชนเดือดร้อนทุกหย่อมหญ้าจริงๆครับ
ได้ยินว่ากำนันผู้ใหญ่บ้านเตรียมชุมนุมลูกบ้านไปเดินขบวนที่จังหวัด  ผมก็จะงดซ่อมหนึ่งวัน  ไปกับเขาด้วย
เล่นถึงประท้วงเลยหรอ.......อะๆเดี๋ยวผมจะขาดเรียนสักวันไปด้วยไหน่ๆพี่ก็จะหยุดซ่อมแล้ว....จากที่อ่านมามันทุเรศจริงๆแทนที่จะกินเงินภาษีคนจนๆแล้วยังจะมาเอาเงินกับสิ่งที่ไม่ควรเอาอีก......ไม่ไช่เฉพาะแถวบ้านพี่หรอก...บ้านผมก็มี.....แถวๆเส้น ใหญ่เลย ศรีขรฯ-สุรินทร์ แถวๆ ราชาหวาย..บ้านบุทม
แต่ก่อนนะยอดฮิต....20บาทยังเอาเลย....บอกว่าค่ากระทิงแดง.....555.......ไว้ผมกลับบ้านก่อน...ไปถ่ายVDOเก็บเป็นหลักฐาน....มัดตัวตำรวจ.....
สงสัยทุกวันนี้เลิกจับแล้วมั้ง....

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
jirote999
วีไอพี
member

คะแนน22

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

jirote_99@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:54:22 AM »

ตามหลักแล้วตำรวจยศต่ำสัญญาบัตร จะไม่สามารถมาตั้งด่านอย่างตามอำเภอใจได้อย่างน้อยต้องมีสัญญาบัตรอยู่ด้วย และการตั้งด่านแต่ละครั้งต้องมีการได้รับอนุญาติด้วย ตำรวจเขามีที่ทำมาหากินเยอะจัง แถมยังมีค่าเสี่ยงภัยตั้ง3000 ต่อเดือน ผมเองเป็นทหารอาศัยเงินเดือนเพียวๆเลยแต่ดีหน่อยที่ยังมีความรู้เกี่ยวกับช่างบ้าง ซ่อมทีวีพอได้ค่ากับข้าว ท่านใดที่พบเห็นการทำผิดถ่ายรูปไว้แล้วโพสไว้ในเน็ต หรือเอาไปร้องเรียนก็ได้ครับ ***อย่าทำนา บนหลังคน***
jun ♥
วีไอพี
member

คะแนน153

เมืองดินดำ

artith_2522@hotmal.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 12:43:11 PM »

ตามหลักแล้วตำรวจยศต่ำสัญญาบัตร จะไม่สามารถมาตั้งด่านอย่างตามอำเภอใจได้อย่างน้อยต้องมีสัญญาบัตรอยู่ด้วย และการตั้งด่านแต่ละครั้งต้องมีการได้รับอนุญาติด้วย ตำรวจเขามีที่ทำมาหากินเยอะจัง แถมยังมีค่าเสี่ยงภัยตั้ง3000 ต่อเดือน ผมเองเป็นทหารอาศัยเงินเดือนเพียวๆเลยแต่ดีหน่อยที่ยังมีความรู้เกี่ยวกับช่างบ้าง ซ่อมทีวีพอได้ค่ากับข้าว ท่านใดที่พบเห็นการทำผิดถ่ายรูปไว้แล้วโพสไว้ในเน็ต หรือเอาไปร้องเรียนก็ได้ครับ ***อย่าทำนา บนหลังคน***
   จะถ่ายยังงัยหล่ะครับขืนถ่ายเดี๋ยวก็ได้โดนหนักกว่าค่าปรับหรอกในมือเขาถือกฎหมายอยู่ในมือประชาชนธรรมดามันว่างเปล่าจะเอาอะไรไปต่อกลอนกับเขาเล่าท่าน(เงินจะซื้อกล้องยังไม่มีเลยครับ) พรบ.จรารจรที่ออกมาในปัจจุบันบางข้อเป็นจุดอ่อนให้ตำรวจหัวหมอตีความเข้าข้างตัวเองแล้วเอาไปทำมาหากิน  จริงๆ ผู้มีอำนาจในบ้านเมืองควรหันกลับมาทบทวนบ้าง แต่เขาคงไม่มาสนใจหรอกเพราะเขาไม่ได้เดือดร้อน จะไปไหนเขาก็คงไม่โดนจับเพราะมีรถนำขบวนแห่แหนนำหน้าตลอด  คนจนๆ ตาดำๆ ก็ต้องทนต่อไปครับ

ข้อหายอดฮิตคนที่ขับรถจักรยานยนต์ในกรุงเทพต้องได้เจอทุกรายแน่คือ
- ขับรถไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย
        ข้อนี้ถ้าตำรวจไม่ได้มีวิจารณญาณ ของความถูกต้องเหมาะสม ถ้าคุณแม้แต่แซงก็ผิดแล้วถึงจะบอกอย่างไรคุณก็ผิดเพราะทุกอย่างไม่สามารถ รีเพลย์กลับมาได้ดังนั้นหลักฐานของเขาคือคุณขับรถมอเตอร์ไซด์  พยานคือตัวเขาและพยานคนสำคัญคือ ตำรวจที่อยู่ในบริเวณนั้น แล้วเขาก็จะขอไบขับขี่คุณไปถ้าคุณไม่ให้ก็เป็นการขับขืนการจับกุมหรือขัดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าพนักงานไป  หลังจากที่ได้ใบขับขี่คุณไปแล้วเขาก็จะเขียนใบสั่งแทนใบขับขี่ให้คุณใช้ได้ 7 วันหลังจากนั้นใบสั่งจะแทนไม่ได้เมื่อคุณไปจ่ายค่าปรับจะโดน  ไป 400 บาทถ้วนพร้อมยึดใบขับขี่ไว้อีก 15 วันตัดคะแนนไปสะสมไว้ก่อน 10 คะแนน(จริงๆข้อนี้ไม่ควรจะมีด้วยซ้ำไปถ้าคิดทบทวนให้ดีๆแล้ว แต่คนที่ออกกฎหมายนั้นเขาเอาบรรทัดฐานความรู้สึกของคนที่ขับรถยนต์ ...ไม่ใช่สิคนที่มีคนขับรถให้นั่งแล้วคนขับรถบ่นให้ฟังว่ามอเตอร์ไซด์ขับปาดหน้าปาดหลังอันตรายน่าจะให้มันอยู่เลนท์สุดท้ายดีแล้วจะได้ไม่เกะกะเวลาขับ)
          ในหลักความเป็นจริงเลนท์ซ้ายนั้นอันตรายสำหรับรถมอเตอร์ไซด์ที่สุดเพราะ
  - เป็นเลนท์ที่รถบรรทุกใช้ มอเตอร์ไซด์กับรถบรรทุกใหญ่ๆนี่ของคู่กันจริงๆ เจอกันเมื่อไหร่มอเตอร์ไซด์ไม่เคยรอด
  - เมื่อเป็นเลนท์ของรถบรรทุก ถนนก็จะเป็นหลุมเป็นบ่อสองล้อเจอหลุมใหญ่ๆ ลองคิดดูสิถ้าแฉลบหัววางอยู่กลางถนนรถวิ่งตามหลังมา.......
  - ถ้าถนนเส้นไหนไม่ให้รถสิบล้อผ่านเลนท์ซ้ายก็จะเป็นจุดศูนย์รวมฝาท่อของกทม ซึ่งแต่ละฝาเรียบมากสะดุดทีไรล้อเบี้ยวไปเลย Tongue
  - เป็นเลนท์ที่มีรถเลี้ยวจอดพรวดพราด เลี้ยวออกพรวดพราด เข้าซอยพรวดพราด ออกซอยพรวดพราด รถจอด โดยเฉพาะตรงป้ายรถเมย์ต้องใช้ความระมัดระวังเป็นอย่างมากเพราะจำพวกรถร่วมต่างๆ เขาอาจปาดมาตั้งแต่เลนท์ 4 จนถึงเลนท์ซ้ายสุดในเวลาอันรวดเร็วอันนี้มอเตอร์ไซด์ก็ขึ้นสวรรค์ไปหลายรายแล้วเพราะสองล้อมันเบรคกระชั้นชิดไม่ได้หรอกถ้ามีการล้มเนื้อหุ้มเหล็กไม่เจ็บมากก็เจ็บน้อยหล่ะ แต่ข้อสังเกตุรถพวกนี้ไม่ค่อยโดนจับกันเลย
     เอาแค่นี้ก็คงพอแล้วครับ
         ปล. ถ้าไม่อยากให้รถติดก็ลองให้ตำรวจจราจรไปยืนประจำอยู่ตามป้ายรถเมย์แล้วจัดให้รถเมย์แถวตอนเรียง 1 ดูสิถ้าใครฝ่าฝืนปรับเต็ม 2,000บาทเลย  รับรองแก้ปัญหารถติดได้อย่างน้อยก็ 30% ครับไม่เชื่อก็ลองดู(เผื่อมีผู้มีอำนาจในบ้านเมืองมาอ่านเจอ)
                                                                        Cheesy
                                                           อีกแง่มุมของความคิดเห็นส่วนตัวครับ
                                                                                      jun

รับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
รับซ่อมติดตั้งแอร์
รับติดตั้งและแก้ไขกล้องวงจรปิด
รับเดินสายไฟ
61,61/1 ซ.สุขสวัสดิ์31/1 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงราษฎร์บูรณะ  เขตราษฎร์บูรณะ  กรุงเทพฯ
Tel: 081-1404437 ,  081-8421137
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 07:11:24 PM »

มีอีกอย่างที่รวบรวมมาครับ   พี่แกคนหนึ่งขับรถผ่านด่านนี้พอดี   พอตำรวจถามหาทุกอย่างหมดแล้ว  ไม้ตายคือการถามหาสำเนาคู่มือจด
ทะเบียนรถ  เขาวางไว้ใต้ที่นั่งแค็บหลัง   พี่แกเอื้อมมือไม่ถึงจึงปลดเข็มขัดนิรภัยเพื่อจะลุกหยิบให้ดู   เชื่อมั้ย โดนข้อหาไม่รัดเข็มขัดเฉยเลย
อันนี้ผ่านมาหลายวันแล้วครับ    แต่วันนี้มาแปลก  ผมขี่รถผ่านไม่โบกเฉยเลย  ดุๆวันนี้ไม่เห็นจับ  ขอให้ใจดีไปเรื่อยๆนะ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 07:47:06 PM »

มีอีกอย่างที่รวบรวมมาครับ   พี่แกคนหนึ่งขับรถผ่านด่านนี้พอดี   พอตำรวจถามหาทุกอย่างหมดแล้ว  ไม้ตายคือการถามหาสำเนาคู่มือจด
ทะเบียนรถ  เขาวางไว้ใต้ที่นั่งแค็บหลัง   พี่แกเอื้อมมือไม่ถึงจึงปลดเข็มขัดนิรภัยเพื่อจะลุกหยิบให้ดู   เชื่อมั้ย โดนข้อหาไม่รัดเข็มขัดเฉยเลย
อันนี้ผ่านมาหลายวันแล้วครับ    แต่วันนี้มาแปลก  ผมขี่รถผ่านไม่โบกเฉยเลย  ดุๆวันนี้ไม่เห็นจับ  ขอให้ใจดีไปเรื่อยๆนะ
555555555.....ๆๆๆๆ

hs5icj
วีไอพี
member

คะแนน118

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:13:03 PM »

ใจเย็นครับ  ผมเดินทางประจำ และก็ถูกตรวจอยู่เรื่อยๆ   ขั้นแรกเวลาถูกเรียกก็อารมณ์เสียครับใจเย็นครับ ยกมือไหว้สวัสดีครับ แบบไทยๆเรานี่ละครับ
คุยกัน ผิดพลาดอะไรน่าจะคุยกันได้   อย่าลืมกฎหมาย ว่ากล่าวตักเตือนก็เอามาใช้ได้
sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

รู้ไว้ไช่ว่าใส่บ่าแบกหาม

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:15:51 AM »

ตำรวจที่ดี ต้องไม่จับอะไรซี้ซั้ว พร่ำเพรื่อ ถ้าเป็นคดีเพ่ง ส่วนมากจะเตือน มากกว่าจับปรับ(ครั้งแรกเตือนก่อน ถ้าทำซ้ำอีกแ้ล้วค่อยจับปรับ)ทำตัวให้เป็นที่พึ่งของประชาชนได้ เน้นปราบปรามคดีอาญาเป็นหลัก ไม่สร้างผลงานเพื่อหวังลาภยศ แต่ทำไปตามหน้าที่ข้าราชการ ที่กินเงินภาษีของประชาชน
                                            (ผู้พิทักษ์สันติราษฎ์ดังที่กล่าวมาคงจะหายากแล้วนะ)
                                                                      Kiss

"อนิสงค์ของการเป็นผู้ให้ ย่อมได้มากกว่าผู้รับ"
nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้หากทุกคนร่วมมือร่วมใจกันแก้ไข

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:23:37 AM »

แบบนี้ก็เกินไปหน่อยมั้งครับ ไม่มีจรรยาบรรณความเป็นตำรวจซะเลย เสียชื่อตำรวจหมด Sad
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน47

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:55:51 AM »

ผมก็คนหนึ่งขับรถประจำ ในเขตศรีราชา ชลบุรี ผมจะำจำได้เลยว่าตำรวจอยู่ตรงใหนบ้าง เค้าจะไม่เปลี่ยนที่หรอกครับ
เคยยืนตรงใหนก็จะอยู่ตรงนั้นแหละเมื่อก่อนเส้นบายพาสชลบุรี มายืนกลางถนนกันทุกวัน สายเก้ากิโล เดี๋ยวนี้ก็บ่อยเหมือนกันนะครับ ในซอยอัสสัมชัน ก้อมีผมโดนเรียกประจำแต่ผมทำถูกต้องเลยไม่เสียอะไร ผมจำไว้ขึ้นใจเลยแหละว่าเวลาโดนเรียกขอดูเอกสารต่างๆ ห้ามปล็ดเข็มขัดนิรภัยเด็ดขาด มิฉะนั้นโดนแน่ๆ เพราะผมเคยโดนที่เครือสหพัฒน์และที่แหลมฉบังก็ดุใช่เล่นส่วนมากนะจับแต่มอไซค เดี๋ยวนี้นะครับรถกระบะที่ต่อลูกกรงขึ้นมารีบไปแจ้งขนส่งนะครับไปที่ใหนก็โดนถ้าไม่ขออนุญาติให้ถูกต้องนะครับ เสียภาษีรถเพิ่มอีกแค่ร้อยกว่าบาทเอง ดีกว่ามาเสียตังเพราะโดนจับ มันเจ็บใจนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์