ลูกหนี้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 11:26:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหนี้  (อ่าน 10879 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:02:43 AM »

สวัสดีครับ    ขอเทคนิค   การทวงหนี้ หน่อยซิครับเอาแบบบัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่นอะไรทำนองนั้น      ว่าท่านได มีเทคนิค อะไรบ้าง สำหรับการทวงถาม ผมจะลองให้ข้อมูลเบื้องต้น     เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็น ศูนย์ซ่อม ให้กับ บริษัท/ห้างร้าน อยู่หลายที่ //ส่วนมากจะใช้ระบบเคดิต//แต่มีอยู่  บริษัทนึงเป็นของเพื่อนผมเอง   ทำกันมานาน 20 กว่าปีแล้วที่ผ่านมาไม่มีปัญหา แต่มาระยะช่วงนี้ เป็นช่วงขาลงของธุรกิจว่าอย่างนั้น แต่งงานของเขาก็มี ออร์เดอร์ตลอด และงานที่เขาส่งให้ก็มีมากขึ้นทุกวันเพราะว่าลูกค้าไม่ซื้อใหม่  เขาติดค่าซ่อมผม   แสนกว่า  บาทเกือบ แสนห้า  ปัจจุบัน ติดตามแล้ว เขาก็แจ้งว่าเดี๋ยวโอนให้วันโน้นวันนี้ไปเรื่อยๆ /เช็ค มีปัญหาทางธนาคาร  จิปาถะ  ว่างั้นเถอะ  จาก 5-6 หมื่น เป็น แสนห้า  งานจะไม่ทำต่อก็ไม่ได้// ลักษณะมีงานแต่ไม่มีเงินครับ // เชื่อว่าถ้าไม่จ่ายที่ยอดนี้ ยอดก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆอย่างต่อเนื่อง    เอาไงดีครับ ท่าน   ไม่รู้ว่าถามผิดที่ผิดทางหรือเปล่า //ถ้าผิดไม่สมควรก็ยินดีครับ  ลบเลย//  แต่เชื่อว่าไม่ทำให้ท่านๆเสียหาย คร๊าบบบบบบบบบบบบบ Smiley Smiley Smiley

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:23:16 AM »

เอาแบบง่ายๆ
1.หยุดงานของเขาก่อน (เป็นนโยบายโดยปกติของงาน  Tongue งานไหนมีปัญหาก็ต้องหยุด ถ้าไม่หยุด ก็ต้องทำใจก่อนว่างานนี้ ทำไปแล้ว อาจไม่ได้เงิน และอีกอย่าง ถ้าเขาไม่จ่ายเรา เราก็ยังทำงานให้เขา เขาก็ยิ่งไม่จ่ายครับ เรียกว่าได้ใจไงครับ)
2.ขอเบิกบางส่วนก่อน คือยอกเงินมันสูงอยู่ เบิกทีเดียวคงยาก คือสักหมื่นได้ไหม ถ้าไม่ได้สัก 5000 ก็ยังดี  Tongue
3.ไปหาเขาทุกวัน เจอแล้วก็คุยปกติ ทั่วๆไปเรื่องนั้นเรื่องนี้ (คุยแบบตอนเขายังไม่เป็นหนี้เรา) ก่อนกลับก็ถามเขาว่า วันนี้เป็นไงบ้าง มีเงินเข้าเท่าไร พอจ่ายเราได้เท่าไร ?
3.ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ทุกวัน  Tongue กรวดน้ำด้วย Tongue แผ่นเมตตาให้เขา ว่าจงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรต่อกันเลย Tongue อย่าได้เบียดเบียนซึ้งกันและกันเลย จงจ่ายหนี้มาดีๆ จงจ่ายหนี้มาเร็วๆ จงจ่ายหนี้มาบัดเดียวนี้ สาธุ  สาธุ  สาธุ  Lips Sealed

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:49:04 AM »

ต้องหยุดงานก่อนครับ เพราะ 5-6 หมื่น เขายังจ่ายเราไม่ได้เลย ขืนทำต่อเป็น 2 แสน 3 แสน จะมีปัญญาใช้คุณหรือ
หยุดแล้วหาวิธีทวงหนี้อย่างเดียว ตามอาจารย์เทพ แนะนำ ผมเห็นด้วยครับ ถ้าไม่มีให้อีก ก็ไปขอเอาทรัพย์สินในบ้าน(พูดกันก่อนดีๆให้เขายอมก่อนนะครับ)เช่น TV ตู้เย็น มือถือ รถยนต์ กล้องถ่ายรูป กล้องวีดีโอ อะไรก็ได้ที่มีมูลค่า ตีราคาเป็นของมือสอง เอามาแล้วก็ประกาศขาย เขาติดเราได้ขนาดนี้ ก็อาจติดคนอื่นด้วย ถ้ารีบเอาของมาก่อนคนอื่นโดยเร็วจะได้เปรียบ ถ้าช้าคนอื่นอาจเอาไปก่อนครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:51:10 AM »

สวัสดีครับ อาจารย์  Smiley ครับ ผมว่างานนี้คงไม่ต้องไปดูดวงกับอาจารย์นะครับ  ข้อ 1  น่าจะไม่ได้มันเป็นงานต่อเนื่อง    ข้อ 2  ก็พยายามทำ เขาก็พูดทำนองที่ เขียนไป      โธ่  อาจารย์  ส่วน ข้อ  3 ของท่าน  ขณะนี้ทำอยู่ครับ   Cry
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:59:26 AM »

สวัสดีครับ ท่าน worathep ผมไม่ได้ไปรับงานมา  อาทิตย์ได้  ช่วงที่ผม รอท่านอยู่ เสมียน โทรมา บอกว่าให้ไปรับงาน  เต็ม เลยหลายวันแล้ว เสมียนบอก  เพราะว่าที่ บริษัทนี้  อาทิตย์นึงผมจะไปรับ 2-3 ครั้ง/ละ 2-10 เครื่องแล้วแต่งานครับ  กะว่าตอบท่านเสร็จก็จะไป   Smiley Smiley
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:42:21 AM »

โดยปกติ "บัวช้ำ น้ำขุ่น" ถือเป็นเรื่องธรรมชาติ เพียงแต่ว่า จะช้ำมาก/ช้ำน้อย... ขุ่นมาก/ขุ่นน้อย ตรงนี้สิน่าคิด

คลิ๊ก... ประเภทลูกหนี้และเทคนิคในการติดต่อกับลูกหนี้
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 05:54:19 PM »

สวัสดีครับ ท่าน  winai4u  ขอบคุณครับ  จะลองค่อยๆอ่าน ดูครับ Smiley Smiley
noi3535-LSV team♥
member
*

คะแนน565

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:31:32 PM »

สวัสดีครับ ท่าน  winai4u  ขอบคุณครับ  จะลองค่อยๆอ่าน ดูครับ Smiley Smiley
        อ่านดังๆก็ได้ครับ ไม่ต้องค่อยๆอ่านหรอกครับ Grin Grin

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:58:50 PM »

สวัสดีครับ    ขอเทคนิค   การทวงหนี้ หน่อยซิครับเอาแบบบัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่นอะไรทำนองนั้น      ว่าท่านได มีเทคนิค อะไรบ้าง สำหรับการทวงถาม ผมจะลองให้ข้อมูลเบื้องต้น     เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็น ศูนย์ซ่อม ให้กับ บริษัท/ห้างร้าน อยู่หลายที่ //ส่วนมากจะใช้ระบบเคดิต//แต่มีอยู่  บริษัทนึงเป็นของเพื่อนผมเอง   ทำกันมานาน 20 กว่าปีแล้วที่ผ่านมาไม่มีปัญหา แต่มาระยะช่วงนี้ เป็นช่วงขาลงของธุรกิจว่าอย่างนั้น แต่งงานของเขาก็มี ออร์เดอร์ตลอด และงานที่เขาส่งให้ก็มีมากขึ้นทุกวันเพราะว่าลูกค้าไม่ซื้อใหม่  เขาติดค่าซ่อมผม   แสนกว่า  บาทเกือบ แสนห้า  ปัจจุบัน ติดตามแล้ว เขาก็แจ้งว่าเดี๋ยวโอนให้วันโน้นวันนี้ไปเรื่อยๆ /เช็ค มีปัญหาทางธนาคาร  จิปาถะ  ว่างั้นเถอะ  จาก 5-6 หมื่น เป็น แสนห้า  งานจะไม่ทำต่อก็ไม่ได้// ลักษณะมีงานแต่ไม่มีเงินครับ // เชื่อว่าถ้าไม่จ่ายที่ยอดนี้ ยอดก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆอย่างต่อเนื่อง    เอาไงดีครับ ท่าน   ไม่รู้ว่าถามผิดที่ผิดทางหรือเปล่า //ถ้าผิดไม่สมควรก็ยินดีครับ  ลบเลย//  แต่เชื่อว่าไม่ทำให้ท่านๆเสียหาย คร๊าบบบบบบบบบบบบบ Smiley Smiley Smiley

คนเป็นลูกหนี้ เมื่อโดนเจ้าหนี้ทวง    ลูกหนี้บางคนก็หน้าด้าน  ทวงแล้วทวงอีก ไม่ยอมจ่าย  บางคนเป็นหนี้เขา แล้วทำเฉยก็ยังมี   ไม่รู้จัก รู้ร้อน รู้หนาว   ลูกหนี้ ประเภทนี้ เจ้าหนี้ก็ต้องหน้าด้านทวงหนี้ และอดทน     ต้องเล่นระบบทวงเช้าทวงเย็น ให้มันแตกหักกันไปข้างหนี่ง  หรือทวงต่อหน้าชาวบ้าน ให้คนอื่นรับรู้ด้วย ลูกหนี้จะได้อาย ลูกหนี้ประเภทนี้ ทวงแบบนิ่มๆ ไม่ได้ครับ
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:09:17 PM »

ใช่เลยครับเอาแบบคุณตู่ว่านั้นแหละครับ ผมเคยเจอลูกหนี้ประเภทนี้ ผมจะคอยจังหวะที่มีลูกค้าหรือแขกเขามา แล้วเข้าไปยื่นส่งบิล ทวงเก็บเงินที่ค้าง เชื่อไหมผมทวงมาเป็นปีเลย ในที่สุดก็ต้องใช่วิธีนี้ และเขาก็ยอมจ่ายให้ผมจนหมด ลูกหนี้ผมบางคน เจอผมยังทำเฉยเลย ทำแบบทองไม่รู้ร้อน ถ้าเราเฉยเขาก็ทำเฉย ลูกหนี้ประเภทนี้หน้าด้านมากครับ  เป็นหนี้แล้วทำเฉยไม่รู้เขาทำใจได้ไง ผมละเซ็งจริงๆกับคนประเภทนี้ Angry Wink
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:50:38 PM »

Grin  ซะอุ๊ย
นุ่มนวลดีกว่ามั๊ง...จารย์Jume
เขาเปิดประเด็น บัวไม่ช้ำ น้ำไม่ขุ่น
นี่จารย์เล่น รากบัวเน่าเฝะเลย  555555555 Grin Tongue  ขำไม่ออก ใครเป็นหนี้ อาจารย์  Tongue
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:21:36 PM »

พี่สุพจน์ก็ว่าไป นี่เขาเรียกว่าวิธีที่นิ่มนวลที่สุดแล้วนะครับพี่  ถ้านิ่มกว่านี้ก็รอไม่เถอะ ชาติหน้าตอนบ่ายยังทวงไม่ได้เลย คนเป็นลูกหนี้มักจะมีนิสัยหน้าด้าน ไม่ทวงไม่จ่าย หรือทวงแล้วทวงอีกก็ยังไม่จ่ายเลย  แถวภาคใต้แถวบ้านผมเขาใช้ปืนทวงกันเลยครับ เคยเห็นมากับตา
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 02:26:22 AM »

อ้าวท่าน jume งัยมาโผ่ที่นี้ละนี้ เห็นน้อยอกน้อยใจจะไปจากเล็กซาวด็ไม่ใช้เหรอ ***** ล้อเล่นนนน นะ อย่าไปเลย กระเซ้าเย้าแย่กันเหมือนนิ้วมือ กับ คีร์บอร์ด ใจเย็นนนนน มาก ๆ  Grin Grin ****** ท่าน pkkle  จะว่าไปเรื่องดวงมันเป็นเรื่องคู่คนไทยมาตลอด ดวงเรามันขาลงหรือเปล่า ดูกราฟเป็นหรือเปล่า  อันแน่สนใจปล่าว เดี๋ยวส่งไปให้ แต่เป็น Excel นะครับ ก็ ป้อนวันเกิด ( อาทิตย์ จันทร์ อังคาร พุธ ฯ) เดือนเกิด  ปีเกิด (ชวด ฉลู ขาล เถาะ ฯลฯ ) Grin Grin Grin
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:48:24 AM »

สวัสดีครับ  เมื่อวาน ช่วงบ่าย ไปที่บริษัทมา เจอนาย ผู้หญิง//เมียเพื่อน//  ก่อนหน้า4-5วันที่ผ่านมาเขาบอกจะโอนให้  พอเมื่อวานบ่ายเจอ  พูดทำนองว่า   **  โอ้คุณ  pkk  มาแต่วันเลย  เราก็บอกว่าผมมารับงานและก็มาหาเงินใช้  เค้าก็พูดว่า เดี๋ยววันจันทร์ๆๆ ขอโทษด้วย แล้วก็เดินเกาะแขนเรามาส่งที่รถ ** โดยเขาจะเป็นในลักษณะแบบนั้นครับ Sad Sad แล้วผมก็รอออออออออออออ มีท่าน อาจารย์พรเทพ แนะนำก่อนหน้านั้นว่าให้ **จ่ายบางส่วน** ความคิดผมๆว่าต้องให้จ่ายครั้งเดียวหมดน่าจะดีกว่าถ้าไม่อย่างนั้น เราก็จะต้องทวงถามทุกวัน น้ำ อาจจะขุ่นได้ เพราะว่ายอดค้าง มันสูงสำหรับเรา ไม่ทราบว่าคิดถูกหรือเปล่า เกิดว่า วันนี้เอาไป  5000 ก่อน   เพราะว่ามันก็ไม่พอจ่ายของเราอยู่แล้วครับเพราะว่ายอดซ่อมครั้งต่อๆๆวัน มันจะสูงขึ้นเรื่อยๆ  ส่วนมากที่ๆทำกันมา เค้าจะจ่าย ครั้งเดียวหมด ครับ Smiley Smiley  ขออภัยครับ จริงๆแล้ว ทางบริษัทเท่าที่ทราบไม่น่าจะมีปัญหาการเงินเพราะว่าผมอยู่กันมานานผมก็เป็นส่วนหนึ่งของการก่อตั้ง บริษัทเหมือนกัน แต่ดูเหมือนกับว่าเค้าจะให้เรามองว่าเป็นปัญหาของ  เศรษฐกิจ/ธุรกิจ ขาลงมากกว่าแต่จริงแล้วที่นี่ไม่ไช่เลยเห็นได้ว่าทุกครั้งที่เขาพูดคุยกับเรา เค้าไม่ได้บอกเลยว่า ประสพปัญหาทาง เศรษฐกิจ/ธุรกิจ  Smiley   Cheesy
Hooto cha-am
member
*

คะแนน182

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 03:17:04 PM »

บัวไม่ช้ำน้ำไม่ขุ่น.............ผมเห็นมาเยอะแล้วถ้าไม่ได้ผู้มีบารมีที่เขาเกรงใจมาทวงให้      ก็รับรองว่ายากเพราะยอดเงินเริ่มเยอะ................ทางที่ถูกต้องท่านต้องเปิดประเด็นเรื่องค่าใช้จ่ายให้เขารับทราบไปเลย  อุปโลก  ก็ได้ว่าท่านต้องใช้เงินทำอะไรซักอย่างที่จำเป็นต้องได้เงินก้อนนี้    หรือเงินที่มีอยู่ไม่พอจึงต้องขอไปใช้ก่อน    เรียกว่าโม้อะไรได้ก็ต้องโม้ไปก่อน         หรือไม่ได้โม้ก็ได้                  เพื่อให้ได้เงินเราคืนมาครับ....... แต่ก็มีลูกหนี้บางคนที่ดื้อมากๆ    และก็หัวหมอมากๆด้วย       และก็พูดดีมากๆด้วยทำอะไรเขาไม่ได้.............ก็ต้องศูนย์เงินจำนวนนั้นไปครับ             เงินไม่ได้งานไม่เดินดีกว่า.........ดีกว่าอดทนแล้วก็อดถาวรด้วย.......
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 03:17:59 PM »

อ้าวท่าน jume งัยมาโผ่ที่นี้ละนี้ เห็นน้อยอกน้อยใจจะไปจากเล็กซาวด็ไม่ใช้เหรอ ***** ล้อเล่นนนน นะ อย่าไปเลย กระเซ้าเย้าแย่กันเหมือนนิ้วมือ กับ คีร์บอร์ด ใจเย็นนนนน มาก ๆ  Grin Grin ****** ท่าน pkkle  จะว่าไปเรื่องดวงมันเป็นเรื่องคู่คนไทยมาตลอด ดวงเรามันขาลงหรือเปล่า ดูกราฟเป็นหรือเปล่า  อันแน่สนใจปล่าว เดี๋ยวส่งไปให้ แต่เป็น Excel นะครับ ก็ ป้อนวันเกิด ( อาทิตย์ จันทร์ อังคาร พุธ ฯ) เดือนเกิด  ปีเกิด (ชวด ฉลู ขาล เถาะ ฯลฯ ) Grin Grin Grin
ผมไม่ได้น้อยอกน้อยใจ อะไรหรอกครับ ผมอยากเป็นแค่คนธรรมดาไม่ต้องรับผิดชอบ เรื่องตำแหน่งในเวปผมไม่ได้สนใจมันหลอกครับ ผมเป็นศูนย์บริการ 17ศูนย์ผมก็ปวดหัวมากพออยู่แล้ว และผมก็มีข้อมูลมากมาย เพียงแต่ผมจะให้หรือไม่ให้เท่านั้น  ที่ผมอยู่เล็กซาวด์เพราะว่าผมอยากจะช่วยเพื่อนๆบ้าง และเรื่องที่เกิดมันไม่ใช่เรื่องของผม ผมเพียงบอกว่าขอลาออกจากการเป็น LSV Wapmaster เท่านั้น  แต่ก็ยังอยู่ช่วยตอบกระทู้ให้เหมือนเดิม และยังคงอยู่ช่วยสมาชิกที่เดือนร้อนเหมือนเดิม ไม่ได้หนีไปไหนครับ ผมจะช่วยสุดความสามารถ เท่าที่ผมจะช่วยได้ครับ บางอย่างผมก็ให้ไม่ได้เพราะเป็นความลับบริษัทครับ
                                                                        จึงเรียนมาให้ท่าน bancha.2518 ทราบครับ
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 03:52:56 PM »

เสร็จเลยครับ อย่างนี้ คนที่เป็น ลูกหนี้  มาอ่านแล้ว คงเตรียม ตัวหาทางออกแน่เลย อย่างนี้ ต้องใช้วิธี ของ พี่จุ๋ม แล้ว หนีไม่ออกแน่   แต่ผมว่า มี สองอย่าง สำหรับผม คือเขาไม่มีจริงๆ  หรือ จะติดเป็นนิสัยไปแล้ว   น่าสงสาร ทั้ง สองฝ่าย ครับ  คนที่เป็น ลูกหนี้ น่ะ จะแก้ไข ตัวเองให้ คืนความเป็นคนเหมือนคนปกติได้ก่อน ตาย  ห รือเปล่า   ช้าเร็วยังไงก็ต้องจ่า ย   มีก็จ่ายๆไปซะ     เดียวดินพลอกหางแมวจะติดตัวไปน่ะครับ   Cool     เจ้าหนี้เขาก็ต้องใช้เหมือนกัน    เงินหมุน กันทุกคน         Lips Sealed        บางสิ่ง บางอย่างในตัวผมมีอะไรที่ไม่ดีติดตัวมาเยอะมาก ผมเองยังไม่รู้เลยว่า จะแก้ไข ได้หมดก่อน ที่ตัวเองจะตายไปหรือเปล่าหนอ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:30:30 PM »

****เสร็จเลยครับ อย่างนี้ คนที่เป็น ลูกหนี้  มาอ่านแล้ว คงเตรียม ตัวหาทางออกแน่เลย *** ก็น่าจะมีผลเหมือนกัน แต่ก็เชื่อเถอะ  พอเปิดมาเจอเรื่อง  **ลูกหนี้**  ก็คงจะรีบปิดทันทีนะครับผมว่า  กลัวไปเจอเจ้าหนี้แบบท่าน  jume เข้า ผมคิดว่าเรื่องผมต้องค่อยๆ ทวงถามครับ ก็ต้องรอ ไปวัน จันทร์ ที่จะถึงครับ Sad Cheesy
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:00:25 AM »

สวัสดี ครับ วันนี้จะมา ขอบคุณ พี่ๆ ทุกๆท่านครับที่ให้ข้อมูลมาสำหรับการติดตามหนี้สิน  ผมก็หวังว่าวัน จันทร์ ที่จะถึงนี้ก็คงจะมีข่าวดี ครับคิดว่าอย่างนั้น   ขอบคุณ พี่ๆทุกๆท่านเลยครับ  รู้สึก อบอุ่น ครับที่ท่านมาให้ข้อมูลทุกตัวอักษร  มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย Smiley Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 08:50:26 AM »

สวัสดีครับ วันนี้มาส่งข่าว ครับ ผ่านไปแล้วครับวันจันทร์   ไม่ได้ครับ  **แห้ว**อีกตามเคยครับ Angry Cry Cry
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:54:15 PM »

กินแห้วอีกละซิ บอกแล้วไม่เชื่อ ต้องเล่นระบบของผมสำเร็จมาแล้วครับ ได้ครบหมดพร้อมดอกเบี้ยด้วย 
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 07:24:30 AM »

สวัสดีครับ ท่าน jume ขอบคุณครับ ผมก็กำลังคิดเหมือนกับท่านว่าเหมือนกัน Lips Sealed เอาไว้วัน พุธ ที่จะถึงนี้ลองใหม่ครับ Sad
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:19:49 AM »

ส่งข่าว  ขณะนี้ ทางบริษัท เริ่ม ผ่อนจ่ายบ้างแล้วครับแล้วก็ บัวไม่ช้ำ/น้ำไม่ขุ่นครับ มีงานเยอะเหมือนเดิมมากกว่าอีก    ขอขอบคุณ ทุกข้อความ ทุกท่าน ครับที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณ อ. น้อย ด้วยครับก่อนหน้านี้ที่ PM มาให้กำลังใจ ครับ วิธีการทวงก็....งานราคาซ่อมแพงลงทุนเยอะก็ชะลอการส่งๆเฉพาะงานง่าย ลงทุนน้อย ปกติส่งครั้งละ 10กว่า ตัว เราก็ส่ง แค่ 1-2 ตัว อย่างที่บอก ครับ งานมีขึ้น เรื่อยๆ แล้วพยายามไปให้เห็นหน้า บ่อยๆเดี๋ยวเค้าก็ //เหม็นหน้าเราเองแหละ**พูดเล่นครับ เริ่มเข้าสู่สภาวะปกติแล้ว ครับ  Smiley 
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:26:25 AM »

ยินดีด้วยครับ  Tongue Embarrassed Lips Sealed

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์